Bán ếch giống & thuốc kích thích ếch Bố Mẹ đẻ nhiều vào mùa nghịch

• Thread starter Hongtue
  • Ngày gửi
H

Hongtue

Guest
<p>B&aacute;n ếch giống nu&ocirc;i thịt&nbsp;</p><p><span class="Apple-style-span" style="-webkit-tap-highlight-color: rgba(26, 26, 26, 0.292969); -webkit-composition-fill-color: rgba(175, 192, 227, 0.230469); -webkit-composition-frame-color: rgba(77, 128, 180, 0.230469)">&nbsp;Ếch chuẩn bị l&ecirc;n giống Bố Mẹ</span></p><p>&nbsp;V&agrave; tư vấn b&agrave; con c&aacute;ch ch&iacute;ch thuốc cho ếch sinh sản tốt v&agrave;o m&ugrave;a nghịch</p>

THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: Hồng Tuệ
- Địa chỉ: Thanh Mỹ Tháp Mười Đồng Tháp
- Điện thoại: 0909112181 - Fax:
- email: Hongtue.auviet@gmail.com

giá cao quá vậy??? hiện tại trại em chỉ 700đ/con. còn nghịch mùa chỉ 1000-1200đ/con

giá cao quá vậy??? hiện tại trại em chỉ 700đ/con. còn nghịch mùa chỉ 1000-1200đ/con
ở chổ bác giá 700đ/con rẻ như vậy là đúng rùi vì ếch của bác kém chất lượng , ếch bệnh về chết hơn 50%, tui cũng từng mua mấy đợt của bác về chết hơn 50% lyas do là ếch giống kém chất lượng, báo 1 đằng bán 1 nẽo ko uy tín nên chỉ có giá thôi. nếu ai mua giống của bác thì sẽ hiểu mà.

Bây giờ ếch con 600d cũng có, nuôi cũng chất lượng, mấy bác bán đắt thấy cha, mà có chất lượng hơn người ta không? bác lấy kiến thức từ diễn đàn nhiều mà đợi khi người ta mua ếch của bác bác mới tư vấn là đủ hiểu??????

Con giống bao hao hụt cho bn luôn trừ khi nó nuốt nhau thui, ngocphat2 ah ech trùng huyết rất khó nuôi thịt lắm, hiện giờ mình còn 2000 con ếch chuẩn bị lên giống 6 tháng rùi, ae nào có nhu cầu mời LH 0909112181 giá hấp dẫn 35,000/con còn ếch đực 10,000/con

Con giống bao hao hụt cho bn luôn trừ khi nó nuốt nhau thui, ngocphat2 ah ech trùng huyết rất khó nuôi thịt lắm, hiện giờ mình còn 2000 con ếch chuẩn bị lên giống 6 tháng rùi, ae nào có nhu cầu mời LH 0909112181 giá hấp dẫn 35,000/con còn ếch đực 10,000/con
Nhà tui còn 40 cặp hiện nay con cái ở 2 bên nách đỏ rồi chừng nào thì cho đẻ được ?
40 cặp đẻ có đủ nuôi 150 rắn lứa không ?

ở chổ bác giá 700đ/con rẻ như vậy là đúng rùi vì ếch của bác kém chất lượng , ếch bệnh về chết hơn 50%, tui cũng từng mua mấy đợt của bác về chết hơn 50% lyas do là ếch giống kém chất lượng, báo 1 đằng bán 1 nẽo ko uy tín nên chỉ có giá thôi. nếu ai mua giống của bác thì sẽ hiểu mà.
Tôi bán giống đâu chỉ có mình anh mà số lượng đâu phải ít. Tôi bán là giao hàng lấy tiền hoặc lại trại lấy giống. Nếu đồng ý thì mua ko thì thôi chứ tôi đâu có ép anh lấy hàng kém chất lượng được. anh lớn mà nói chuyện thua con nít. ếch mua về chết thì có nhiều nguyên nhân chứ đâu pải cứ mua về chết là do tôi đâu. Anh xem lại kỹ thuật và nguồn nước của mình đi. Nếu tôi buôn bán ko ra gì thì ko tồn tại tới giờ. Hàng năm tôi bán 2-3 triệu con giống chứ đâu phải số lượng ít đâu mà anh nói như vậy.

Ếch của Hồng Tuệ là ếch cho đẻ nghịch mùa /rất tiện cho nuôi rắn mùa khô .
Còn nói về ếch chết hay ếch mắc rẻ gì đó thì chúng ta tranh luận ở chỗ khác nhé !
Theo tôi được biết mùa này Hồng Tuệ chưa bán ếch giống .
Chỉ cho đẻ rồi trữ lại làm bố mẹ nên không có chuyện ếch của Tuệ mắc / rẻ hay bị bệnh tật gì cả .

40 cặp mà cho đẽ thì nhiều rùi ông ah, quân bình 1 con cái cho 1 lần đẻ 3000-5000 con

Nhà tui còn 40 cặp hiện nay con cái ở 2 bên nách đỏ rồi chừng nào thì cho đẻ được ? 40 cặp đẻ có đủ nuôi 150 rắn lứa không ?
40 cặp ếch của Hải ép 1 lần 15 - 20,000 con ếch con vào mùa thuận thì ếch đẻ dc nhiều lần, còn mùa nghịch thì chỉ đẻ dc 1-2 lần thui, mà phải chọn ếch tơ mới lên trứng cho đẻ mùa nghịch, vì mùa lạnh muốn cho ếch lên trứng thì tốn kém nhiều tg lắm

40 cặp ếch của Hải ép 1 lần 15 - 20,000 con ếch con vào mùa thuận thì ếch đẻ dc nhiều lần, còn mùa nghịch thì chỉ đẻ dc 1-2 lần thui, mà phải chọn ếch tơ mới lên trứng cho đẻ mùa nghịch, vì mùa lạnh muốn cho ếch lên trứng thì tốn kém nhiều tg lắm

Ếch của tôi là ếch đực + cái chung 1 bầy .
Nếu cho đẻ sẽ trùng huyết làm sao bây giờ ?
Ếch của tôi chưa đẻ lần nào / hôm nọ mổ thử 2 con thấy 80% trứng đen rồi .
Còn 20% trứng trắng không biết bao giờ bắt đầu cho đẻ được vậy ?

Ếch đẻ

Ếch của tôi là ếch đực + cái chung 1 bầy . Nếu cho đẻ sẽ trùng huyết làm sao bây giờ ? Ếch của tôi chưa đẻ lần nào / hôm nọ mổ thử 2 con thấy 80% trứng đen rồi . Còn 20% trứng trắng không biết bao giờ bắt đầu cho đẻ được vậy ?
Nuôi nhốt nửa khô nửa cạn trời mưa đậy kính lại ko cho giot nào vào tối đốt bóng đèn tròn 2 tuần sau đem ra ép là ok, xuống tôi bắt ếch đực về đổi đực nhé chung bầy ép ko dc đâu

ếch

Nhà tui còn 40 cặp hiện nay con cái ở 2 bên nách đỏ rồi chừng nào thì cho đẻ được ?
40 cặp đẻ có đủ nuôi 150 rắn lứa không ?

Đợi qua tết ếch mới cho ss được. Mùa này muốn cho SS chỉ có chích thuốc thôi. 40 cặp ếch bố mẹ nuôi đến lúc ss được chắc còn chừng 20.

Ếch đẻ

Nuôi nhốt nửa khô nửa cạn trời mưa đậy kính lại ko cho giot nào vào tối đốt bóng đèn tròn 2 tuần sau đem ra ép là ok, xuống tôi bắt ếch đực về đổi đực nhé chung bầy ép ko dc đâu
minh co loai thuoc nao kich thich cho ech mau len trung khong may anh chi

Back