bán gà rừng thuần chủng vừa bắt từ rừng về

• Thread starter tiger-boy
  • Ngày gửi
up phụ bác tiger .... ah,nhân tiện cho mình thông báo với bác là con chim đa đa nuôi 3 tháng đã " cốc bà xã tà tà ...." rồi ,mới sáng sớm nghe em nó kêu ghê thật,mất ngủ luôn.

nếu bạn có xe quen qua nhà thì mình gửi,nhà mình ngay quốc lộ 1a thôi.gưi xe ngoai khong an toan cho ban

hello

bác tiger có gởi hàng xuống tp hồ chí minh kg?
mình mới gọi bác tiger, có gì bác gọi lại cho mình nhé. số đuôi:.....21357
---------------
up phụ bác tiger...................................;);););););););););););)
Thanks bác tiger.

Last edited by a moderator:
công nhận gà rừng rặc của bác đẹp thiệt nhưng bác tiger ơi, em gà mái này ốm yếu quá, sắp die rùi, giờ sao hả bác.

mình bắt ra cũng thấy nó ốm.tương nó không ăn nhưng thấy lúa trong nó vẫn còn-tức là nó có ăn lúa.... .bạn cho ăn sâu gạo hay sâu gì cũng được 4 ngày liên tiếp ,nó ăn cái đó kết hợp với lúa là ok thôi.

bác tiger nói đúng đó.
với mấy em chưa quen ăn này thì có thể bổ sung thêm cào cào, thằn lằn..v..v...để nó quen từ từ
mình cũng toàn bắt thằn lằn cho nó ăn thêm thôi :D

Thanks

Thanks bác gaconlonton và bác tiger-boy nhé, mình sẽ cố gắng chăm sóc cho em nó.;)

hồi trước e có đi núi Đỏ chỗ Long Khánh- quán nhậu thịt rừng anh Hùng, mua 1 đôi về nuôi thử, nhốt gần 1 tháng mà nó cứ soi chuồng, mở cửa cho ăn sơ ý nó làm 1 phát lên ngọn tre, quá dữ. Thuần dưỡng con này coi bộ phê

hồi trước e có đi núi Đỏ chỗ Long Khánh- quán nhậu thịt rừng anh Hùng, mua 1 đôi về nuôi thử, nhốt gần 1 tháng mà nó cứ soi chuồng, mở cửa cho ăn sơ ý nó làm 1 phát lên ngọn tre, quá dữ. Thuần dưỡng con này coi bộ phê

thuần em mái để đẻ thì coi bộ khó khăn, chứ thằng trống thì ...mê gái trùm bác cứ tậu vợ bé cho nó để nó quên mấy cô vợ trong rừng là ok liền.

thuần mái đẻ mất khoản 3 tháng là rớt trứng thôi,nhưng phải lưu ý trong thời gian nó đẻ đừng làm kinh động chúng.không là nó ngưng đẻ 1 thời gian mới rớt trứng lại.

thuần mái đẻ mất khoản 3 tháng là rớt trứng thôi,nhưng phải lưu ý trong thời gian nó đẻ đừng làm kinh động chúng.không là nó ngưng đẻ 1 thời gian mới rớt trứng lại.

không biết bác tiger-boy bán buôn có để ý không:confused:, em mái rừng rặt của bác bán cho mình hôm thứ 4 ngày (20/4/2011) thân hình ốm tong teo (còn da bọc xương), không còn sức mà ăn (đã cho ăn sâu, cào cào, dế) mà vẫn không qua khỏi đêm nay lúc 22h30`(ngày 23/4/2011). bán buôn như vậy thì mình không biết nói làm sao nữa. (còn em trống thì mình công nhận gà đẹp). bác làm như vậy làm sao mình dám mua thêm mấy cặp nữa.:blink:bác phải xem lại cách làm ăn nhé:nono:. có gì hãy call cho mình. mình cũng có nhu cầu cần thêm.

HTML:
-mình chưa mua bán voi ban lan nao nhung minh thay ban ăn nói vô văn hóa quá.
bạn có phải là kẽ tát nước theo mưa không hả garungttxd
-bạn hỏi anh ấy gà đẹp không.2 con rất đẹp 500 ngàn,vậy 500 ngàn tại tpho ban mua được cáii gì?.con trốnng ấy mình chăm sóc đã lâu và 1 con mái(hơi ôm) như anh ấy nói là chính xác....nếu không biết anh ấy hỏi mình sớm hơn thì mình chỉ cách cho ăn cho là không chết rồi.bản thân mình thuần còn hao hụt nữa là những người mới tập nuôi mà mình bán chỉ 500ngan /căp thì hỏi thử có hợp lý không?mình lời 80 ngàn chưa kể tiền sâu lúa cho ăn.vậy mình bán 2 con gà cho bạn như thế bạn còn đòi hỏi gì nữa.
-bạn hỏi thử những người nuôi gà rừng có gà nào bắt từ rừng là dạn được không? nhát ăn một thời gian sao nó ăn uống bình thương mới mập được chứ?mà nuôi sống thì phải đúng cách cái đã.rôi sau đó mới nuôi đẽ.

2 con 500 là giá mềm rồi.
gà bổi mang về nuôi chết là chiện thường, mình cũng thuần chết 1 con, rồi mới biết cách chăm mấy con sau.
bác nào muốn mua gà rừng rặc mà lại dạn, dễ nuôi như gà ta thì chịu khó chi thêm tiền thôi.
sao nhận hàng rồi nuôi chết lại đổ vấy cho người bán được, vậy thì oan ức cho người bán.
họ chỉ chịu trách nhiệm cho tới lúc giao gà nguyên vẹn, còn sống tốt cho bạn là ok rồi.
thuận mua vừa bán thôi các bác.

tụi hỏi bác gaconlonton 1 câu, bác đã từng mua gà rừng của bác tiger-boy bao giờ chưa???? nếu bác chưa mua gà của bác tiger-boy thì bác cũng là ngườli chẳng biết lý lẽ gì hết, tụi đã công nhận gà của bác tiger đẹp, nhưng còn về phần em mái rừng, tui hỏi bác gà mái còn da bọc xương ăn uống kg được thì làm sao mà sống được, bác có là thần thánh để cứu em mái rừng được không???nói thật ra bác cũng chẳng có tâm huyết về động vật lẫn con người, thì bác đừng lên tiếng ở đây nhé:angry:, thân chào bác gaconlonton.

mình đã mua bác tiger 2 con vào dịp lễ giỗ tổ nè ( mua về ăn đám giỗ thôi ), với 500k , bạn mua được 2 con gà rừng rặc thì cũng hợp lí rồi, vấn đề ở đây là bác không đủ tiền để có thể mua được gà thuần thì phải phó mặc may rủi thôi.Chắc bác chưa từng trải qua cảm giác mua một con gà rừng còn sống khoe mạnh (mới bẫy trong rừng về ), chở về đến nhà nó lăn ra chết queo chứ ? .......
àh wên nữa ,đây là diễn đàn cộng dồng , nên việc bác cấm bác gaconlonton phát biểu là thực sự không cần thiết .......kkekekekke

Back