Bán gà ta thả vườn 100%

• Thread starter Phandinhquy
  • Ngày gửi
P

Phandinhquy

Guest
Mình có nuôi 1000 con gà ta. Qui cách mình nuôi là hoàn toàn thả vườn chỉ nhốt vào ban đêm. Thức ăn mình cho gà ăn 50% cám, 50% là bắp đầu cá nấu và rau, gà mình nuôi được 20 ngày rồi, mình muốn bán gà sau khi trưởng thành, bạn nào có nhu cầu thu mua gà thì alo mình 01678176278 qua sdt này nhé. Níu bạn nào muốn thu mua số nhìu hơn thì hợp đồng mua bán với mình, mình sẽ mở thêm trại. (Mình mới chăn nuôi nên còn nhìu điều chưa biết mong các bạn đóng góp ý kiến giúp mình nhé.) Chân thành cảm ơn.

Ăn đi rồi hiểu gà mình thịt bủn hơn gà công nghiệp - bán cho ai - tưởng thiên hạ ngu hết chỉ mình mình khôn - cái giá phải trả của kẻ phá hoại nên nông nghiệp VN

Mình đâu dám nói thiên hạ ngu, người khác cũng như tôi kiếm tiền bằng công sức chứ ko phải ăn vực của ai , làm ăn hai bên phải thỏa thuận đúng giá đúng cân ,chứ đâu phải suy nghĩ kểu óc lợn như bạn thì biết khi nào kinh tế mới phát triển.

lecongtuananh là cha thiên hạ mà, hehehhee, ai làm gì cũng có dấu răng anh ấy dây vào........

Bạn ơi cho gà ăn đầu cá nấu liệu có an toàn và gà có hay bị bệnh từ việc ăn đầu cá nấu ko vậy? Sao ko cho ăn cám xay trộn thân cây chuối. Vừa rẻ vừa an toàn, sạch sẽ.

Ở ngoài chợ có bán mấy con gà nặng 3 - 5 kg mà ít ai mua . Nhìn đẹp , chân to xương lớn , lông vàng , ánh đỏ , chân vàng , bán đầy chợ mà chẳng ai mua . Thế mà tôi mua 1 con đẹp nhất về làm giống , phối với con gà mái nòi rặc huế . Không biết nó có nở không ? Thả vườn tốn vài hạt lúa / ngày và cho ăn trùn quế .

Ở ngoài chợ có bán mấy con gà nặng 3 - 5 kg mà ít ai mua . Nhìn đẹp , chân to xương lớn , lông vàng , ánh đỏ , chân vàng , bán đầy chợ mà chẳng ai mua . Thế mà tôi mua 1 con đẹp nhất về làm giống , phối với con gà mái nòi rặc huế . Không biết nó có nở không ? Thả vườn tốn vài hạt lúa / ngày và cho ăn trùn quế .
Xạo vừa thôi ông em .. gà nào 5kg mà bán đầy chợ thế

Xạo vừa thôi ông em .. gà nào 5kg mà bán đầy chợ thế
Hơn 3 kg .Nói 5 kg là nói quá thôi . Trung bình 4 kg nhé . Trong chợ nọ đó . Con tôi mua nặng gần 4,2 kg mà .
Vào chợ nọ là thấy mà . Nó to gấp 2-3 lần gà thường .

Nó là gà lai Lương phương với sasso thì ra to tổ bố luôn, 4 5kg ko lạ đâu, năm ngoái đi Daklak có mua 1 cặp trống mái 8kg

Bạn ơi cho gà ăn đầu cá nấu liệu có an toàn và gà có hay bị bệnh từ việc ăn đầu cá nấu ko vậy? Sao ko cho ăn cám xay trộn thân cây chuối. Vừa rẻ vừa an toàn, sạch sẽ.
Cám xay con dc goi la cam mùa phải ko vay pn

Cám xay hay gọi là cám lao, cám gạo. Là cám có được khi người ta xay lúa đó mà. Giá rẻ mà sạch sẽ.

Back