Bàn thêm về lò ấp trứng

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Hnay hỏi anh vợ, ra phôi 2 tuần tuổi trên 70 pt. Lò rất kín chỉ 2 lỗ 4x4 đối diện, mỗi quạt 220, mình cài lớn 37.2 độ dao động 1 độ sau gần 3 ngày thử.
Nên mình tính xài fox để ngắt nguồn cấp nhưng lò thiết kế kiểu khác.
Chia ngăn ra, đèn nhót đơn vị tối đa 5w. Dùng dòng thẳng từ 3 quạt chụm chia dòng làm 4 cho 4 ngăn.
Sau đó dùng rơle thời gian cắt nguồn đúng lúc nhiệt cấp đủ. Khi đầu dò đặt ngoài lò, trên nắp lò cảm biến. Đến giới hạn nhiệt làm lò nóng hơn mà rơle thời gian chưa ngắt. Fox tự cắt nguồn. Ngược lại, nếu trời lạnh quá kích hoạt thêm đơn vị.
Ngăn lò có trứng khác 5 ngày tuổi ở mức nhiệt khác nhau nên nếu có lỗ thông ngăn thì chỉ cần cấp nhiệt cho 2 ngăn đối xứng là 2 ngăn kia đủ hơi phát triển tới nở.
Tóm lại phân ngăn! Mai mới có hình!
Về căn bản đã k phải đảo trứng. Nếu làm ra thiết kế này thì k phải đảo khay hay lo lắng nhiệt.

Gà nghỉ đẻ, gà giống khác đang gột thay hết gà ác, gà ta. Ngan vịt cộng lại ngày mót 2 xục.
hướng dẫn đầu tiên

Mình tên Thiện nè ! mà k biết bạn nói mình hay ai nữa !!!
Nhưng dù sao thì mình vẫn muốn bạn đưa hình ảnh + hướng dẫn + giải thix , chứ mình đọc rất nhiều bài của bạn mà vẫn còn mơ hồ làm sao ấy , vẫn k thể hình dung cái lò của bạn dc mặc dù mình cũng đã làm thành công 1 cái lò 500 trứng với kiểu " quạt chạy luân phiên " !
quạt chạy luân phiên là sao bạn, nó có lợi ích gì so với quạt chạy liên tục. Bạn giải thích rõ hơn được không

Thiện làm mẫu fox 1 ngõ ra loại 400k cho luân phiên quạt để bớt nóng. Làm tài liệu đi Thiện.

Hẹn ae vào 1 ngày gần đây mình sẽ chụp hình máy ấp trứng kiểu quạt chạy luân phiên của mình và hướng dẫn ae đấu dây vào FOX 1004 với kiểu quạt chạy luân phiên có sơ đồ dây điện luôn ( do mình k có máy chụp hình và dt k có chức năng chụp hình nên chưa chụp dc )

Còn ae nào đã từng thao tác với Fox rồi thì đọc bài hướng sau của mình sẽ làm được .
http://agriviet.com/threads/kien-th...o-gia-cam-thuy-cam-cho-nong-ho.204333/page-11
https://www.youtube.com/channel/UCTX9_TrJ2ALWjsoF-AvV5Xg đây là kênh của mình
Troll à? Gà bạn xuất xứ ở đâu? Ai mang về tận đó v? Có nơi nào bán giống thuần nữa k?
Mình nhập đàn 3 xục con nhưng bố gây đàn có 2 con. Éo le quá!

@dudo92 xem gà tò lai của mình nè , mình k có troll ai hết , troll có dc gì đâu !

mình dc vài chục con như thế đấy !

Ukm, để ngăn chặn thành phần xấu nhòm ngó lò của mình. Phải làm tn vì lò này vừa k tốn kém, dễ sử dụng lại k cần củ đk. Có thể bùng nổ lượng gia thủy cầm cực lớn với chi phí rẻ.
Tự dưng thấy nhột vì mới nc với chú Vân. Lòng tốt chưa đến người đồng bào đã bị lợi dụng. Vì tài liệu trên kênh của mình còn một thiếu sót quan trọng. Tính sao đây? Email vậy.

Ukm, để ngăn chặn thành phần xấu nhòm ngó lò của mình. Phải làm tn vì lò này vừa k tốn kém, dễ sử dụng lại k cần củ đk. Có thể bùng nổ lượng gia thủy cầm cực lớn với chi phí rẻ.
Tự dưng thấy nhột vì mới nc với chú Vân. Lòng tốt chưa đến người đồng bào đã bị lợi dụng. Vì tài liệu trên kênh của mình còn một thiếu sót quan trọng. Tính sao đây? Email vậy.
Chưa hĩu ý @dudo92 lắm !!!!

Chú nói trung quốc bán đồ đểu và ăn cắp bản quyền. Quạt, kế của mình hàng bên chứ bộ. Buồn quá! Chắc mình về từng xã mở lò rồi xin tiền điện hiệu quả hơn là công khai mạng.

uk , mình hứa vs bạn sẽ chụp hình máy ấp của mình và hướng dẫn lại cách làm sd chân số 8 của FOx , hôm nay mình làm rồi đó nhé ! hết nợ bạn lời hứa rồi đó @dudo92

Ukm, để mail mình làm xong đưa bạn tham khảo. Vs mình là dễ còn nhiều ng ns k đơn giản.

Úp hình lên chỉ cách đấu nối ít bữa em làm cÁi. Dag mún lắm mà chưa biết làm hi

Xin lỗi nếu bài viết có mục đích quảng cáo!
Xin chào tất cả mọi người.Mình xuất phát cũng từ gia đình nông dân,nên từ nhỏ đã biết về công việc ấp các loại trứng như gà,ngan,vịt.Mình đã học Đại học Công nghiệp Hà Nội khoa Cơ điện tử.Chính vì thế mình khẳng định mình có chuyên môn về điện tử,kinh nghiệm về ấp trứng cũng như mong muốn được làm ra những sản phẩm chất lượng nhàu tự động hóa việc ấp trứng cũng như nâng cao hiệu quả của việc ấp trứng.
Đó là ý tưởng trong đầu mình"Làm máy ấp trứng tự động".
Hiện tại mình đã thử nghiệm trong 3 tháng với 2 mẻ trứng gà,vịt.Kết quả trứng gà nở đạt 95% trứng vịt đạt 85%(có thể do trứng vịt cần kỹ thuật ấp cao hơn-mình sẽ học hỏi thêm kinh nghiệm).Hiện tại mình đang thử nghiệm 100 trứng chim trĩ và 100 trứng bồ câu.Kết quả soi trứng 10 ngày cho thấy phôi phát triển rất tốt.Hy vọng kinh nghiệm ấp trứng chim sẽ hoàn thiện.
Còn nói về máy thì mình đang tiến hành sản xuất.Bo mạch mình tự thiết kế,mình tự làm hết(chỉ có phần gia công mạch và linh kiện là mình nhập hàng về thôi-Linh kiện ở đây mình nhập từ" http://vn.mouser.com/ " hàng chính hãng, chính vì thế mình dám bảo hành 2 năm cho máy của mình).Hiện tại đang chờ ngày để khai trương(Cũng không có điều kiện để mở cửa hàng hoành tráng,chỉ xin lại bố mẹ 1 phòng trọ rộng để làm đại bản doanh)
Theo kế hoạch thì cuối tháng 6 âm lịch mình sẽ khai trương nên hiện tại website mình mới đang bắt đầu làm,thông tin đang còn ít nên rất mong mọi người thông cảm.Agrivet.com là nơi đầu tiên mình đăng bài.Rất mong nhận được sự quan tâm của tất cả mọi người.
Máy ấp trứng tự động MinhHaiTech-Đem thành công đến với mọi người
Đảm bảo chất lượng,bảo hành 2 năm,vận chuyển miễn phí toàn quốc

Back