Bàn về con Heo, nói về con lợn

• Thread starter tatdat87
  • Ngày gửi
Mấy bác nuôi heo ơi cho e hỏi cách phân biệt heo nạc với heo siêu nạc với, giá con giống 2 loại này bn 1kg.
Với mấy bác đang nuôi heo tiện thể cho e biết tỷ lệ FCR thực tế các bác đang nuôi là bn, có pha trộn thêm gì không ạ
Tks all :pKuty biết thì chỉ giáo đê, like jề :D

Tự nuôi tự thịt tự bán là lãi cao nhất :v

chuồng nhỏ vốn ít,công nhiều giá cả bấp bênh, không đủ nuôi đại lí cám ,đã trót sinh ra lam nông dân thì phải cày thôi,nếu bõ cày thì chỉ có nước lên chùa làm sãi gõ mõ tụng kinh hưởng công quả thôi các bác ạ

chuồng nhỏ vốn ít,công nhiều giá cả bấp bênh, không đủ nuôi đại lí cám ,đã trót sinh ra lam nông dân thì phải cày thôi,nếu bõ cày thì chỉ có nước lên chùa làm sãi gõ mõ tụng kinh hưởng công quả thôi các bác ạ
Nghe bác nói cũng sợ quá @@
E nghĩ nếu tận dụng thu mua các loại như bã đậu, bã bia... cho lợn ăn thì cũng ko đến nỗi

thị trường hôm nay không như thập niên 80, cầu mong ra chợ,mua được miếng ba chỉ về nấu canh đu đủ
nay thì đời sống vật chất được không như trước nữa,dân ta giờ chỉ chuộng thịt, nạt nhiều mỡ ít,mình làm kinh tế cũng phải theo nhu cầu và thị hiếu của thượng đế nữa chứ
nói như bác nuôi heo bằng bã đậu bã bia chỉ nung núc là mỡ,thí heo sao bán được,lúc đó chỉ con bán sổ đỏ nhà mà thôi

thị trường hôm nay không như thập niên 80, cầu mong ra chợ,mua được miếng ba chỉ về nấu canh đu đủ
nay thì đời sống vật chất được không như trước nữa,dân ta giờ chỉ chuộng thịt, nạt nhiều mỡ ít,mình làm kinh tế cũng phải theo nhu cầu và thị hiếu của thượng đế nữa chứ
nói như bác nuôi heo bằng bã đậu bã bia chỉ nung núc là mỡ,thí heo sao bán được,lúc đó chỉ con bán sổ đỏ nhà mà thôi
Hàng ngày e sẽ dắt nó đi bộ tầm 5km cho tiêu mỡ:D:D:D

neu nhu bac nuoi 9 bao ma dat 95kg thi khong an thua rui
bac tinh cho tui nhu the nay nhe: 95-7kg(trong luong heo con) = 88kg. neu lay 88 ma chia cho 9bao cam thi = 9.7 co nghia la 1 bao cam khong dat noi 10 kg tang tang trong , bac co biet gio nguio ta nuoi phai dat 11kg tang trong tren 1 bao cam. khong biet nha bac o tinh nao

Back