Bàn về việc nuôi gà H'mông

• Thread starter hoangnguyen
  • Ngày gửi

tranlehoan

"Bảo tồn và nhân giống Gù hương - Xá xị"
Chắc bác vodinhtien nuôi gà ác(5 ngón) chứ gà hmong 4 ngón và con khá to. Ngoài ra còn có gà hắc phong (6 ngón).

Bình nhỏ

Thành viên gắn bó
+Bài này mình viết đăng lên trang "Học làm giàu" từ năm 2011. Nay bạn hoangnguyen nào đó load xuống, đăng lại ở Agriviet.
http://www.hoclamgiau.vn/blog/14568/125778/Lam-giau-tu-ga-Hmong
+Cũng xin nói lại cho rõ thêm: Trước đây (2009-2011), mình nuôi gà H'ông thuần chủng-rất dễ nuôi, có thể bán giá gấp đôi giá gà ta (lúc đó mình bán 150-250 ngàn/con khoảng 0,8 kg. Tổng đàn gà của mình lên đến 3.200 con và nuôi gối đầu, mỗi ngày bán vài chục con. Mỗi lần quán nhậu gọi 4-5 con là cho lính đi giao. Lãi rất cao...
+Hồi đó, công ty mình làm tư vấn thiết kế các công trình thủy điện trên Đăk Lăk nên mình đi suốt, giao trang trại cho người quen quản lý. Một ngày nọ, ông quản lý kêu ô tô tới chở cả đàn gà đi...mất tiêu. Từ đó mình mất giống gà H'mông thuần chủng...
+Cũng vì bài viết này mà mình bị bà con trong cả nước gọi hỏi mua giống mãi đến hôm nay. Mình lên mạng xóa bài viết đó để khỏi bị làm phiền mà không xóa được do quên mật khẩu đăng nhập!
+Vậy thông báo lại cho các bạun trên Agriviet là hiện nay mình không còn nuôi gà H'mông nữa, để khỏi gọi điện thăm hỏi...nhé...nhé!
+Nhờ bạn hoangnguyen vào xóa phần cuối : địa chỉ-số điện thoại để tôi khỏi bị gọi, vì tôi là tác giả bài viết nhưng không thể xóa được-cám ơn!
Rốt cuộc là sao, vậy là bài này của anh, ai nhảy vô copy đăng như của mình vậy, vậy mà 4R còn đem lên trang chủ nữa, BQT xem lại nguồn thông tin cái, làm mừng hụt bởi cũng tính kiếm vào cặp thả vườn thịt chơi hjhj

cuongdptv

Thành viên mới
Gà Mông nhiều màu chứ làm gì có màu đen không. Lên miền núi phía bắc mà xem, người đồng bào họ nuôi thả rong rẫy rừng cũng đủ màu đen, xám trắng. Một lần đi du lich thích qua bắt 1 cặp của nhà dân được cho biết gà H,Mông con trống mào nó cụm lại chứ ko dựng bth như gà khác, thịt đen xương đen có 4 móng. Mình nuôi lớn đẻ mấy lứa rồi. bố mẹ đen trắng con nó cũng có mấy con đen thui nhé. Mình nuôi cảnh ăn

thôi ko kinh doanh gì.
[DOUBLEPOST=1489849390,1489849344][/DOUBLEPOST]
Mình ở ĐắkNông, các Bác có biết chỗ nào bán gà giống Hơ -Mông không vậy?
Mình ở gia lai có nhưng nuôi cảnh chứ ko có nhiều.