Bạn xem hộ con này có phải Vẹt Ngực Hồng ko??

• Thread starter ttdung106
  • Ngày gửi
Hôm nay mình đi qua HH thám vào xem còn Vẹt, đang có ý định mua một con nhưng đã qua mùa chim non nên định mua một con to như thế này. mình về nuôi làm cảnh và dậy nói cho Vẹt. Nhưng mình xem không biết nó có đúng là vẹt Ngực hồng, mỏ đỏ không. Mong các bạn tư vấn, mà sao mua ở gần dốc Tam Đa họ lại bán rẻ hơn ở các cửa hàng ở đầu HHT nhỉ ai biiets nói hộ với ạ
Thank các bác đã quan tâm và cho mình y kiến với nhé.

bác ơi đúng là vẹt ngực hồng rùi đấy ,em nào mỏ trên đỏ mỏ rưới đen là em chống còn em nào mỏ rưới và trên dều đen là em mái,bác bắt con chống về nuôi xẽ rất đẹp,nhưng mà không dậy nói được đâu bác ơi,vì mấy em này đã jà rùi lên không dậy nói được nưã,nếu muốn dậy nói fải mua chim non loại vẫn fải đút ấy,mua mấy con non về dậy nó nói là nó học được còn mấy con ja không nói đươc,bác mua về cắt cánh đi thả cho chạy khắp nhà cho vui,mai mốt nó dạn ngườj mọc lại lông cánh lúc đó thả không cần nhốt nó cũng không bay đi mất đâu,trong cửa hàng tất nhiên fải bán cao hơn rùi,1 uy tín,2 thuế,3 mặt bằng,4 có người mua được rẻ người mua dắt lên jiá khác nhau,không bán cao tiền đâu mà chả hả bác,

Vẹt ngực hồng lớn lên con trống có mỏ màu đỏ con mái mỏ màu đen. Nhưng lúc còn non còn đút mồi cho chúng thì con nào mỏ cũng đỏ. Đến lúc tự biết ăn thì mỏ con nào cũng chuyển sang màu đen. Khi trưởng thành con trống mỏ đổi lại màu đỏ, còn con mái mỏ vẩn màu đen

bác vũ noí đúng đấy,bác vũ có cách chọn nào phân biệt được vẹt non chống và vẹt non mái không bác,

Chọn trống mái là dựa vào cách nhìn bên ngoài, con nào to con, dài đòn,đầu to, trán trợt nhìn từ trên xuống thấy đầu hơi bằng hình như vuông, mỏ to là con trống. Con chuyền tức con đã hơi lớn tất cả mỏ đều đen hết, nhưng con trống mỏ đen có ửng hồng hơn con mái

cảm ỏn bác vũ nhé,sang năm em laị fải bắt 1 con nữa vậy,năm nay bắt 2 con nuôi được gần 2 tháng rùi mà không may bị sổng mất chán quá bác ạ,

Back