Hỏi đáp Bão số một đã áp sát chuồng gà của tôi.

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Đàn gà 25 ngày tuổi của tôi vừa mới chuyển chuồng mới ngày hôm qua....đàn gà rất khoẻ, đến sáng nay bão tràn về gây mưa to, gió mạnh, nhiệt độ hơi lạnh. Chuồng quây bro nên một phần chuồng đã bị ướt thấy bọn chúng tụ lại với nhau.....thương cho chúng quá vừa thay đổi môi trường lại gặp sốc do bão không biết có bị làm sao ko vì tôi chưa có kinh nghiệm nhiều.... đặc biệt là sau mưa bão.....ae có kn xin chỉ giáo những tình huống có thể xảy ra sau mưa bão..... xin cảm ơn

imageresize.aspx

XEM CHI TIẾT TẠI ĐÂY NHÉ
http://www.kttv.gov.vn/website/vi-VN/70/23/Default.aspx

Anh tach nhung con yeu ra..bo sung glu.. Thap den suoi cho no..dung de nen chuong uot nha..uot thi a thay chat don di.

Thắp sáng để sưởi ấm 24/7
Cho ăn uống đầy đủ
Cho thêm vitamin khoáng chất
Chuẩn bị thuốc cảm, viêm phổi, crd ...... phòng ngừa bệnh là quất liền
Chuẩn bị thêm đồ độn chuồng như trấu, mùn cưa, hay gì gì đó............. để giữ ấm

Anh tach nhung con yeu ra..bo sung glu.. Thap den suoi cho no..dung de nen chuong uot nha..uot thi a thay chat don di.
Anh tách những con yếu ra ..bổ sung glu..(gluco????Thắp đèn sưởi cho nó đừng để nền chuồng ướt nha... ướt thì anh thay chất độn đi. Dịch như vậy ko biết có đúng ko? Phòng trường hợp bị anh tranvi xóa vì ko có dấu, công nhận ko dấu khó hiều thật. :Gun:

Anh tách những con yếu ra ..bổ sung glu..(gluco????Thắp đèn sưởi cho nó đừng để nền chuồng ướt nha... ướt thì anh thay chất độn đi. Dịch như vậy ko biết có đúng ko? Phòng trường hợp bị anh tranvi xóa vì ko có dấu, công nhận ko dấu khó hiều thật. :Gun:
Da cam on a..dt e ko bo dau dc..de bua nao ra net tai vkey da..mong mn thong cam

Cám ơn ae đã quan tâm....Thái bình quê tôi hiện tại gió vẫn cấp 5-6 kèm theo mưa... ao hồ đã tràn nước ( có lẽ vừa qua họ lấy nước vào chuẩn bị làm đất ruộng nên không kịp xả ra) cái ao 5000m2 của tôi cũng sắp tràn đang phải xả nước ra. trước mắt đàn gà vẫn bình thường... chuồng đã bị ướt, đã cho uống vtm, bcl, men, hy vọng là ko sao... vì đàn gà này từ nhỏ đến giờ rất khoẻ...vacxin, phòng ngừa đúng lịch. thiệt hại ban đầu thống kê đc là 10 em ngan một tháng tuổi và 40em mười ngày tuổi bị chết đuối dưới ao do sóng lớn... còn lại 60 em đang được sưởi ấm.

Back