Bãy chim cút um !

• Thread starter hoang_duoc_su
  • Ngày gửi
Thú thật là mình muốn làm bãy để bắt mấy con cút lai rai mà ko biết làm cách nào nên mạo mụi mở cái topjc này nhờ Ace chỉ dẫn cho ! Cái vụ bắt cúc này cũng là một thú vui tao nhã của mấy bác nông dân miền núi đó nha .. Mấy bác cứ tận tình chỉ bảo khi nào có cút rồi em xin hậu tạ hen ? Ak , bác nào có file cúc um cho em xin luôn nhe ! Thanks trước mấy bác nhé.

ối giời chim cút thì người ta bán đầy , bẩy chi cho mất công

ối giời chim cút thì người ta bán đầy , bẩy chi cho mất công

bẫy chim cút là cái thú tiêu khiển và niềm đam mê,giải trí ...v.v......
nói như bạn thì đừng nuôi con gì hay bẫy cho mệt.mà cứ bỏ tiền ra mua con gì củng có bán hết....đâu phải có tiền là có tất cả.nhiều khi có tiền mà ko có dc những giây phút thú vị như chính tay mình đặt bẫy bắt dc con chim cút đâu bạn!

bác hiều sai ý em rồi ,ý em là nên tìm bẩy nhừng thứ lạ , hiếm như cúm núm , quốc , hay mỏ ác gì đó những thứ đó cũng không đắt nhưng không dể tìm để mua vì đâu có ai nuôi ,cón cút thì đâu có lạ lẫm gì ,vì vậy vấn đề mà em nói là không phải có tiền hay không có tiền !!

bạn muốn gài bẩy cúc phải có '' băng cung + lụp''bạn dùng băng cung không củng được khoảng 4 cái là được.bạn mới chơi nên dùng 4 cái.còn chơi lâu có kinh nghiệm thì 1cái cũng đủ không cần lụp cũng được.lụp là để chú cúc nào chạy khỏi băng cung vào tận lồng cúc mồi thôi.đa số là chạy ngan băng cung mà bó mình trong đó hết rồi.nếu em nào chạy vô sát lồng thì đuổi ra củng sẻ dính thôi. bạn muốn mua băng cung thi ra tiệm chim mà hỏi nếu bạn cần thì về củ-chi mà tìm bán rất nhiều đó bạn.
-bạn có gì hỏi mình trà lời cho mình mê chơi chim lắm đê

bay cut'

cac bac ra cho ban luoi mua loai luoi 3mang,cang ngang duong cut hay qua,cam them cay o hai ben chan bot duong thoat!e lam jax kung duoc kha' lam!!co' chim moi va cai' casset nua la qua' ngon!!

--------

mua loai luoi 3mang,giang ngang duong cut qua,cam tham cay cho hem duong thoat!e bay vay kung dc kha' lam'!co' them con chim moi va cia' casses goi nua la boi thu do'!!:huh:

Last edited by a moderator:
em ở Bình Chánh, TP Hồ Chí MInh. Bác nào biết chỗ bán cút chỉ cho em với

Thú thật là mình muốn làm bãy để bắt mấy con cút lai rai mà ko biết làm cách nào nên mạo mụi mở cái topjc này nhờ Ace chỉ dẫn cho ! Cái vụ bắt cúc này cũng là một thú vui tao nhã của mấy bác nông dân miền núi đó nha .. Mấy bác cứ tận tình chỉ bảo khi nào có cút rồi em xin hậu tạ hen ? Ak , bác nào có file cúc um cho em xin luôn nhe ! Thanks trước mấy bác nhé.
bạn nhắn qua địa chỉ mail của mình ,mình sẽ gửi file um cút cho bạn!

Back