• Dismiss Notice

Bây Giờ Nuôi Con gì ? Trồng Cây Gì là ổn nhất các bạn ?

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 3/9/13

1. nguyentienquocbk Nhà nông nghiệp dư

Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

Đang tải...
    2. nguyen_duc_cau

nguyen_duc_cau Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong nhan
      mình cũng có cùng câu hỏi như bạn, mong các bác hướng dẫn.

3. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Câu hỏi này ai mà trả lời cho hai bác được, khó lắm. Mà đất nhà bác diện tích bao nhiêu, ở đâu.

4. nguyentienquocbk

nguyentienquocbk Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tự DO
      Thế Thì Nói Làm gì? Hỏi Các Bậc tiền bối đó. Hiện Giờ Nuôi Lợn Nái có được lãi ko hay nên nuôi con khác( ko tính đất đai tiền bạc)

5. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Bà kon nuôi lợn trên mình đang phởn lắm ^_^ Nuôi lợn nái kết hợp nuôi gà thả vườn.

6. nguyentienquocbk

nguyentienquocbk Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Tự DO
      Vậy Theo Bạn Thực Tế Nuôi Lợn Nái có lãi ko ? Trừ Khâu nuôi? Nuôi lợn nái để khi nó đẻ nuôi luôn thành lợn thịt hay nuôi để bạn lợn con Giống thì tốt nhất?
      Tỉ lệ lãi thấp đúng ko bạn? ai đã từng nuôi trả lời mình với, cảm ơn nhiều?

7. ttphattriengen

ttphattriengen Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinhdoanh
      tra loi

chào các bác.em xin có ngu kiến thế này các bác tham khảo thử nhe.nuôi con gì hay trồng cây gì cũng vậy quan trọng nhất là đầu ra đúng ko ak.sau đó là kỹ thuật nuôi tránh rủi ro + thất thoát.bác thử tham khảo nuôi chim trĩ xem thế nào?em thấy tại thời điểm này và vài năm tới thi nuôi con nay mang lại giá trị kinh tế là cao nhất(cao gấp 5lần gà) hiện nay em dang nuôi 500 con chim trĩ xanh,đỏ các lứa tuổi và đang cần tìm thêm người hợp tác vì đầu ra nhiều ko đủ cung ứng cho thi trường trong thời gian tới.nếu bác thấy hợp lý thi ll vs em :mr tuấn anh ..o964.789.245..nhận hỗ trợ đầu ra,tặng 01 cuốn kinh nghiệm cá nhân..và kỹ thuật để bác tham khảo thêm.còn cây trồng thi em có rất nhiều loại.(chú em làm trong Viện cây trồng)em có giống ổi mới trên thi trường ko có.8tháng là cho thu hoạch tính từ khi bắt đầu trồng.cây cao 1,7m tán lá chỉ có 2m nhưng sản lượng quả 1,6>1,8 tạ/cây/năm(1 năm 2 vụ khi người ta chưa có em đã bán dk rồi còn khi đại trà la em hết).em đang bán giá 23.000/k.lúc rẻ nhất cũng được 17.000/kg(giống này giòn,thơm,ngon hơn ổi thường nên thường giá cao hơn)......o964.789.245

MinhNgoc thích bài này.
    8. Ngoc Ky Lan

Ngoc Ky Lan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      Một câu hỏi mà theo mình Thánh cũng không dám trả lời !

2 thành viên thích bài này.
    9. TraiGiunThoXuan

TraiGiunThoXuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      câu hỏi này có ông tổ nghề chăn nuôi sống lại củng ko giám trả lời. Nó quá sơ sài.

10. ttphattriengen

ttphattriengen Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kinhdoanh
      tra loi

nuôi con gì cũng vậy bán giống là lời nhất.thương phẩm ko ăn thua đâu mà em nói thật nuôi lợn thời gian thu hoạch quá dài 01 năm mới dk mấy triệu đủ tiền mua dép cho các bác ra vào chuồng lợn(em tính phí hao mòn dép cho các bác khi đi lại cho ăn hihi).ko bõ công chăm sóc.lại còn tốn thức ăn.người ta nói(ăn như lơn mà) đấy là các bác nuôi số lượng ít.còn nuôi công nghiệp thì như các bác biết thịt lợn quá rẻ tính ra ko lãi đáng kể mà còn chưa tính đến việc gọi nhưng thương lái chưa bắt cho mà ngày nao cũng phải cho ăn.để ngày nào l;à lỗ vốn ngày đó năm trước Mẹ em nuôi 80 con cả thịt và giống mỗi ngày cho ăn mat 2 bao cám(=640k) còn chưa kể đi kiếm 3 bao bèo bồng phụ thêm mà chúng nó còn kêu ing ỏi.thấy ko ăn thua bây giờ nuôi vài con chơi thôi .em nuôi chim trĩ xanh,đỏ từ năm trước vẫn thu nhập đều.chẳng phải vất vả trong thời gian tới không đáp ứng dk nhu cầu thi trường.

11. nguoinhaque85

nguoinhaque85 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân chính hiệu
      lại 1 thằng bán giống ...

quynhnhumotnua thích bài này.