Bây Giờ Nuôi Con gì ? Trồng Cây Gì là ổn nhất các bạn ?

• Thread starter nguyentienquocbk
  • Ngày gửi
Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

nuôi gà móng đỏ là lãi nhất ít công chăm sóc tỉ lệ chết thấp(rất khó chết)

hay

chào các bác.em xin có ngu kiến thế này các bác tham khảo thử nhe.nuôi con gì hay trồng cây gì cũng vậy quan trọng nhất là đầu ra đúng ko ak.sau đó là kỹ thuật nuôi tránh rủi ro + thất thoát.bác thử tham khảo nuôi chim trĩ xem thế nào?em thấy tại thời điểm này và vài năm tới thi nuôi con nay mang lại giá trị kinh tế là cao nhất(cao gấp 5lần gà) hiện nay em dang nuôi 500 con chim trĩ xanh,đỏ các lứa tuổi và đang cần tìm thêm người hợp tác vì đầu ra nhiều ko đủ cung ứng cho thi trường trong thời gian tới.nếu bác thấy hợp lý thi ll vs em :mr tuấn anh ..o964.789.245..nhận hỗ trợ đầu ra,tặng 01 cuốn kinh nghiệm cá nhân..và kỹ thuật để bác tham khảo thêm.còn cây trồng thi em có rất nhiều loại.(chú em làm trong Viện cây trồng)em có giống ổi mới trên thi trường ko có.8tháng là cho thu hoạch tính từ khi bắt đầu trồng.cây cao 1,7m tán lá chỉ có 2m nhưng sản lượng quả 1,6>1,8 tạ/cây/năm(1 năm 2 vụ khi người ta chưa có em đã bán dk rồi còn khi đại trà la em hết).em đang bán giá 23.000/k.lúc rẻ nhất cũng được 17.000/kg(giống này giòn,thơm,ngon hơn ổi thường nên thường giá cao hơn)......o964.789.245

bác quê ở đâu vậy bác. e cung xem về nuôi chim trĩ cũng thích nuôi con này.

hjhj câu hỏi của bạn đang hỏi diễn đàn ,không phải riêng ban mà tất cả những anh em trên diễn đàn cũng muốn biết câu trả lời này :
theo tôi nghĩ nuôi con gì và trồng con gì có hiệu quả dựa vào nhiều yếu tô
địa hình
điều kiện kinh tế gia đình
kĩ thuật của gia đình
hjhj chúc bạn thành công
Các Bạn hãy cùng nhau hợp tác tìm ra phuơng pháp tốt nhất xem nào........

Câu hỏi này ai mà trả lời cho hai bác được, khó lắm. Mà đất nhà bác diện tích bao nhiêu, ở đâu.

mình có gần 3ha đất ở bình thuận, trong do dien tich ho khoang 5000m2...

--------

Chao ban. mình thấy bạn nên cho biết bạn đang sống ở đâu và thổ nhưởng đất thế nào thì mọi người mới có thể đóng góp ý kiến cho bạn được.

mình ở bình thuận b ạ...

Last edited:
Bác ấy chỉ muốn tư vấn cho chủ top chọn lựa thôi mà :)

cái đó ko phải tư vấn mà là dụ dỗ
Tư vấn phải nói cho người ta biết mặt xấu, mặt tốt của 1 vấn đề . Và để tùy người ta chon lựa
Còn dụ dỗ là chê bai, xuyên tạc những cái khác, khen vống quá sự thật cái của mình. nhằm kích thích dân ngu ku đen ôm đầu máu lao vào.
VD: gà tụi cả chợ toàn bơm thuốc đó em, chỉ có gà chị là gà sạch :haha:
VD2: (của thằng đó) nuôi heo chỉ mua đc đôi dép lào, nuôi trĩ giàu nè em :haha:

Dụ dỗ ko phải bản chất của nông dân, nó là của tụi con buôn (loại con buôn cóc ké thôi, buôn bán lớn người ta uy tín lắm) và mình ko thích loại này vì tụi nó chỉ me lừa tiền của nông dân :bash:

Last edited by a moderator:
gui sktreboi va moi nguoi

chao mọi người.tôi không đồng ý vs quan điểm phản bác của mọi người nhất la sktreboi.cho tôi hỏi bạn đã nuôi lợn chưa và nuôi dk bao nhiêu con?bác thấy hiệu quả lãi suất cao lắm ak như vài năm trở lại đây giá lợn nuôi theo kiểu công nghiệp thi thế nào ông thử hạch toán xem?lợn giống+cám+thương lái thu mua chậm hoăc có lúc không mua=lỗ vốn nặng.nếu mua ngay thì có lãi cung rất ít .vài năm trước nhà tôi nuôi ít cũng có lãi nhờ bán lợn giống.tháng 1 vừa rồi tôi về mở rông chuông trai đàu tư mạnh và nuôi gần 100 con lợn thương phẩm như nhà anh tuấn anh(ttphat trien gen).tháng 6 vừa rồi xuất chuồng trung binh 87kg/con trừ tất cả chi phí tôi lai 6triệu ban thấy thế nào/100 con.sau đó khoảng 15 ngày sau tất cả nhưng người nuôi khác còn không bán được con nao.với lý do dich bệnh tai xanh những hộ nuôi lơn chết thiếu ý thức đã đem lợn vứt hết xuống sông lam dòng sông trở lên ô nhiễm.người ta khốn khổ va chao đảo công sức tiền bạc đổ xuông sông.và như các bạn cũng biết giá thịt lợn tại miền bắc đồng loạt giảm.có lãi thì cũng là thương lái đem xuất đi trung quốc ma thôi.bác thấy thế nào một sự thật đang buồn.nha anh tuan Ành còn ko kip bán hết lỗ vôn gần 40tr.anh tuấn anh sn 1988 nhà ở huyện trực ninh nam định đi nghĩa vụ công an(đại đội 16 thuôc trung đoàn cscd số 1 phía tây bắc thủ đô) năm 2009 cùng tôi tháng 1 năm 2012 ra quân cùng nhau và mỗi người 1 dự tính làm giàu trên quê hương.nhưng tôi ko may mắn và đi sai hướng nên ko được như anh ấy.

gui cac ban

xin chao moi ngươii.hazzzz thấy thằng em nói các bác đang bình luận về em ghê lắm phải không.nói ra suy nghĩ và ví dụ cụ thể xem ra cũng làm các bác mất công bình luận rồi.em đọc lại rồi và thấy có người...nhất là bác sake.. nhìn mặt bác thế em tưởng bác phải thông minh lắm cơ ai ngờ....khi nào bác nuôi lợn thì bác biết.người ta nói có trí làm quan có gan làm giàu đời người ngăn ngủi sinh ra ta đã làm nông dân ...ta sẽ làm khác với mọi người để đén lúc chết đi không ai gọi ta là nông dân nữa.ngay tại mảnh đát này ta sẽ làm lên tất cả.cuộc sống con người sinh ra lớn lên và chết đi đó la quy luật c/s nhưng quan trọng bạn đã làm được gi hay cũng như tấtcả nhưng người...hãy tự tao cơ may cho mình thay vì đợi trời ban may mắn..bác có phải thuộc typ người êck ngồi đáy giếng bàn luận trên mặt đất có gì phai không,cổ hủ không tìm ra con đường mới để đi.cho em hỏi bác người nông dân cứ trông cây lua,ngô,khoai nuoi ga,lợn có ai giàu dk ko?có ai dk lên truyền hinh hộ lam kinh tế giỏi không?1000m2 ruộng trồng lua = vưa vốn,vậy nếu 1000m2 đất này trồng hạt tiêu thì thế nào?bác biết làm toán chứ nhân hộ em.em lấy vd đến đay chắc bác hiểu.và xin cảm ơn những người có cùng trí hướng rất vinh dự đón tiếp moi người giao lưu và học hỏi kinh nghiệm em ỏ huyện trực ninh tỉnh nam định các bác đến nhà thi gọi đt trước cho em...o964.789.245 hệ thông trang trại của em vs hàng ngàn chim trĩ xanh đỏ ....hàng trăm loại cây trồng mang lại năng xuất hiệu quả kinh tế cao.bác nao quan tâm có thể đến trực tiếp để bàn luận.

Mọi câu trả lời của bạn và nick khác của bạn mình xin phép ko thèm trả lời :haha:
Bạn nói mình ngu, mình cũng nhận là mình ngu -_-
Người ngu nhờ người thông minh trả lời giúp.
- Con chim trĩ hiện nay nhu cầu trên cả nước vào khoảng bao nhiêu?
- Người tiêu dùng cuối cùng mua chim trĩ cho mục đích gì? (tiêu dùng cuối cùng nhé, chứ ko phải mua đi bán lại hoặc mua về bán giống nhé)
- Rủi ro trong việc nuôi chim trĩ ?? lời thế mà ko có rủi ro thì người ta nuôi trên cả nước ấy nhỉ :blink:
- trong 3 năm nữa thì con trĩ đi về đâu? vì sao?

Người thông minh trả lời giúp thằng ngu này với, mấy vấn đề khó quá :lol:
Còn chưa trả lời đc những câu hỏi trên thì đừng dụ người khác mua giống của mình đồng thời đừng lấy nick ảo spam diễn đàn

Hóng mỏ chờ trả lời

Tào tháo có câu :" phàm những việc quốc gia đại sự cứ về hỏi vợ và làm ngược lại ắt sẽ thành công". Trong việc trồng cây gì, nuôi con gì cũng vậy, nếu các cơ quan nông nghiệp họ nói nên trồng cây này, con nọ thì mình nên làm ngược lại ắt sẽ tránh được thất bại. Vì sao ư: vì với một bộ máy cồng kềnh, trình độ chuyên môn có hạn, sợ trách nhiệm,..vv.nên khi tìm được giống vật nuôi, cây trồng mới phải qua nhiêu khâu khảo nghiệm kéo dài, đầu tư không đến nơi đến chốn ( do tham nhũng) đến khi có kết quả cho phép triển khai thì ngoài thị trường đã vào gIai đoạn thoái trào( do nông đi trước rồi). Nếu tiếp tục nghe họ tỉ lệ thành công k cao và khả năng thất bại rất lớn.

hazzzzzzz!mệt với ông này quá.cũng biết hỏi đấy nhỉ?đây la bí quyết lam ăn ko tiện cho lên diễn đàn nhưng mà tiện đây cũng nói tóm tắt qua vậy._chim trĩ xanh đỏ nhu cầu trên cả nước vô cùng lớn không thể nói hết được.lý do đơn giản là mang hiệu quả kinh tế cao hơn hẳn so với vật nuôi thông thường nên nhiều người muốn nuôi.(chiếm 30%đầu ra)giá trị dinh dương cao chống suy nhược thần kinh,giảm mác bệnh tim mach..bệnh tim phổi ngăn ngừa ung thư(theo nghiên cứu Y học cổ truyền)(thương phẩm tiêu thụ 40%)hiện trên thi trường có rất nhiều nhà hàng chế biến món đặc sản này người ta mua giá thịt giao động từ 260_320k/kg bán 600k-680k/1đĩa(khoảng 5>6 lạng)lãi thế ai chẳng muốn mua-khách thương là những người có tiền và chảng tiếc gì vai trăm ngàn ăn món ngon,lạ,mới va còn đem may mắn(sake đã đi nhiều chắc ăn thương xuyên ấy nhỉ). giá trị canh,quà biếu do quý hiếm,đẹp-cũng có tên phượng hoàng đất(con vật đem lai may mắn-theo duy tâm cổ)cung cấp cho khu bảo tồn,vườn quốc gia,du lịch sinh thái(chiếm 30% còn lại).câu tl nay bao gồm cả đầu ra hiện tại và sau này chú ko phải thiểm cận trong 3năm.có vấn đề nhắc nhở thêm việc rủi ro là rất cao ai nuôi mới mà không được tư vấn cụ thể theo kiểu bán xong tay khi chim bị bệnh ko biết cách chữa nhanh thì 12tiếng chậm thì 3.4 ngay la xong hết. hoặc gặp các đơn vi bán lẻ không uy tín có thể gặp chgim trung quốc,chim nuôi không đúng qui chuẩn sức đề kháng yếu nguy cơ lây nhiễm dịch bệnh cao có thể xóa sổ đàn bất kỳ lúc naoB) nên hệ thống của chúng tôi luôn khuyên khách hàng chọn lựa cẩn thận các trại,hệ thống trang trai kiểu mẫu theo qui chuẩn để mua giống tốt nhất(chim Việt),nơi có trách nhiệm(nhận hỗ trợ đầu ra)giá cao một chút nhưng an toàn.còn mấy câu hỏi của tôi và mr Long nếu (sake) chưa tl được thi mọi người trên diễn đàn đã có câu tl cho riêng mình rồi bạn không tl được cũng không sao.thân chào!

nuôi chim trĩ

hazzzzzzz!mệt với ông này quá.cũng biết hỏi đấy nhỉ?đây la bí quyết lam ăn ko tiện cho lên diễn đàn nhưng mà tiện đây cũng nói tóm tắt qua vậy._chim trĩ xanh đỏ nhu cầu trên cả nước vô cùng lớn không thể nói hết được.lý do đơn giản là mang hiệu quả kinh tế cao hơn hẳn so với vật nuôi thông thường nên nhiều người muốn nuôi.(chiếm 30%đầu ra)giá trị dinh dương cao chống suy nhược thần kinh,giảm mác bệnh tim mach..bệnh tim phổi ngăn ngừa ung thư(theo nghiên cứu Y học cổ truyền)(thương phẩm tiêu thụ 40%)hiện trên thi trường có rất nhiều nhà hàng chế biến món đặc sản này người ta mua giá thịt giao động từ 260_320k/kg bán 600k-680k/1đĩa(khoảng 5>6 lạng)lãi thế ai chẳng muốn mua-khách thương là những người có tiền và chảng tiếc gì vai trăm ngàn ăn món ngon,lạ,mới va còn đem may mắn(sake đã đi nhiều chắc ăn thương xuyên ấy nhỉ). giá trị canh,quà biếu do quý hiếm,đẹp-cũng có tên phượng hoàng đất(con vật đem lai may mắn-theo duy tâm cổ)cung cấp cho khu bảo tồn,vườn quốc gia,du lịch sinh thái(chiếm 30% còn lại).câu tl nay bao gồm cả đầu ra hiện tại và sau này chú ko phải thiểm cận trong 3năm.có vấn đề nhắc nhở thêm việc rủi ro là rất cao ai nuôi mới mà không được tư vấn cụ thể theo kiểu bán xong tay khi chim bị bệnh ko biết cách chữa nhanh thì 12tiếng chậm thì 3.4 ngay la xong hết. hoặc gặp các đơn vi bán lẻ không uy tín có thể gặp chgim trung quốc,chim nuôi không đúng qui chuẩn sức đề kháng yếu nguy cơ lây nhiễm dịch bệnh cao có thể xóa sổ đàn bất kỳ lúc naoB) nên hệ thống của chúng tôi luôn khuyên khách hàng chọn lựa cẩn thận các trại,hệ thống trang trai kiểu mẫu theo qui chuẩn để mua giống tốt nhất(chim Việt),nơi có trách nhiệm(nhận hỗ trợ đầu ra)giá cao một chút nhưng an toàn.còn mấy câu hỏi của tôi và mr Long nếu (sake) chưa tl được thi mọi người trên diễn đàn đã có câu tl cho riêng mình rồi bạn không tl được cũng không sao.thân chào!

a cho e hỏi vậy nuôi chim trĩ bao lâu mới bán được? Và mua giống giá là bao nhiêu? khẩu phần ăn của chim mỗi ngày? cách chăm sóc cho chim? và bên a có bao tiêu sản phẩm đâu ra không? với giá cả bán ra là bao nhiêu?

a cho e hỏi vậy nuôi chim trĩ bao lâu mới bán được? Và mua giống giá là bao nhiêu? khẩu phần ăn của chim mỗi ngày? cách chăm sóc cho chim? và bên a có bao tiêu sản phẩm đâu ra không? với giá cả bán ra là bao nhiêu?
chào bạn xin tl thắc mắc của bạn .nuôi chim trĩ như nuôi gà thôi thương phẩm thi 5 tháng,đẻ thi 6>6,5 tháng,bạn có thể hinh dung ăn ít hơn gà 2,5 lần về phần chăm sóc thi yêu cầu kỹ thuật tương đối khắt khe nếu gặp mình có thể tư vấn riêng đây la bí quyết thanh công của tưng người ko tiên chia sẻ ở đây.con giống mình còn giá cả thi có thể thương lượng riêng...nhận hỗ trợ đầu ra cho tất cả khách hàng không riêng gi bạn.giá bán theo hệ thống đã niêm yết chi tiết thêm có thể goi dt trưc tiếp cho mình .o964..789..245..mr tuấn anh

Nuôi com gì, hay trồng cây gì cũng phải tìm hiểu kĩ thuật và đầu ra cho kĩ đã rồi mới quyết định. Đôi khi cũng cần phải mạo hiểm 1 tí. Nhưng muốn bênd vững thì phải có lòng yêu nghề + quyêt tâm.

nuôi chim trĩ

trồng cỏ nuôi bò--> lấy phân bò nuôi trùn--> lấy trùn và phân trùn nuôi gà, vịt được không các bác. e thấy để trên mang nuôi trùn không cần vốn nhiều các bác thấy thế nào có thể tư vấn giúp e được không?

--------

chào bạn xin tl thắc mắc của bạn .nuôi chim trĩ như nuôi gà thôi thương phẩm thi 5 tháng,đẻ thi 6>6,5 tháng,bạn có thể hinh dung ăn ít hơn gà 2,5 lần về phần chăm sóc thi yêu cầu kỹ thuật tương đối khắt khe nếu gặp mình có thể tư vấn riêng đây la bí quyết thanh công của tưng người ko tiên chia sẻ ở đây.con giống mình còn giá cả thi có thể thương lượng riêng...nhận hỗ trợ đầu ra cho tất cả khách hàng không riêng gi bạn.giá bán theo hệ thống đã niêm yết chi tiết thêm có thể goi dt trưc tiếp cho mình .o964..789..245..mr tuấn anh

thức ăn của chim là những gì? khi nuôi 5 tháng vậy chim đặt trọng lượng bao nhiêu? lợi nhuận của mô hình này là như thế nào? rủi ro của nó ra sau? cần vốn đầu tư khoảng bao nhiêu? bao lâu thì thu hồi vốn lại được?

Back