Bây Giờ Nuôi Con gì ? Trồng Cây Gì là ổn nhất các bạn ?

• Thread starter nguyentienquocbk
  • Ngày gửi
Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

Nuôi con gì mà bán giống được đó bác ơi, bán giống mới giàu được, nuôi thịt lâu giàu lắm. hì

CHủ thới còn chưa biết nuôi con gì, đâm ngang hông vào nuôi chưa chắc được, lấy đâu ra bán giống. CHưa nói muốn bán được giống phải đi trước người muốn mua giống....
Theo đúng lý thuyết chăn nuôi thì nuôi cho vững kĩ thuật, sản xuất lứa con giống đời sau ổn định chất lượng, dư so với nhu cầu nuôi mới bán giống (lúc đó vừa có giống tốt, vừa co kĩ thuật để chỉ lại cho người sau), chẳng như bây giờ, nhiều con vật được mua giống về để chăm chăm nhân ra bán giống (_ _!)

Last edited by a moderator:
Theo mình nghĩ ban đầu vốn ít bạn nên nuôi những con vật mà có thể lấy công làm lời, không tốn nhiều chi phí thức ăn thì chắc chắn bạn sẽ có lãi. Đừng nuôi những con vật mà thức ăn hoàn toàn đi mua không tự chủ động được như thế thì 5 ăn, 5 thua.

trả lời

nuôi hay trồng cây gì thì trước tiên cần phải có cái đam mê đã . ko có đam mê thì mình khẳng định là sẽ thất bại . thiếu gì con để nuôi :gà , thỏ ,bồ câu ,heo rừng .... đừng nghĩ nó lời ít mà xem thường . cái gì cũng phải từ từ ,nghe lời mấy thằng bán giống, mấy bài báo quảng cáo cho trại giống là chết chắc . tìm hiểu thực tế cái đã . xem ở chỗ mình nuôi hay trồng cái gì hợp (khí hậu ,thổ nhưỡng) . đừng hỏi mấy câu kiểu này nữa ,ko ai trả lời nổi đâu

tham khảo

Mình cũng đang trong tình trạng như bạn đấy. Mình tính thử nuôi chim trĩ đỏ. Nhưng hôm nay mình cùng Ông cậu ruột của mình khăn gói quả mướp sang tận Hưng Yên để tìm hiểu mô hình nhưng gặp ngay ông bạn ở trại chim Huy Hợi '' chẻ'' cho mấy đường mà ghê quá. Mình thất vọng đi về. Quả thật để gặp được sư phụ là người có tâm không hề dễ chút nào cả. Mình làm ăn ở S Gòn 8 năm trời nhưng thất bại đành bỏ về quê,trong tài khoản giờ chỉ còn vẻn vẹn 30chai với 300 mét đất của Ông già cho nên đang rất nóng lòng tìm kiếm cơ hội nhưng không biết bắt đầu như thế nào? Mình thích Trĩ và bồ câu nhưng không biết rồi sẽ thế nào?

Ông già cho nên đang rất nóng lòng tìm kiếm cơ hội nhưng không biết bắt đầu như thế nào? Mình thích Trĩ và bồ câu nhưng không biết rồi sẽ thế nào?

Cứ nuôi đi bạn, nên nuôi bồ câu hơn là trĩ
Cùng lắm là hòa vốn chứ ko lỗ đâu B)

Mình cũng đang trong tình trạng như bạn đấy. Mình tính thử nuôi chim trĩ đỏ. Nhưng hôm nay mình cùng Ông cậu ruột của mình khăn gói quả mướp sang tận Hưng Yên để tìm hiểu mô hình nhưng gặp ngay ông bạn ở trại chim Huy Hợi '' chẻ'' cho mấy đường mà ghê quá. Mình thất vọng đi về. Quả thật để gặp được sư phụ là người có tâm không hề dễ chút nào cả. Mình làm ăn ở S Gòn 8 năm trời nhưng thất bại đành bỏ về quê,trong tài khoản giờ chỉ còn vẻn vẹn 30chai với 300 mét đất của Ông già cho nên đang rất nóng lòng tìm kiếm cơ hội nhưng không biết bắt đầu như thế nào? Mình thích Trĩ và bồ câu nhưng không biết rồi sẽ thế nào?

30 chai với 300 met đất thì làm ze bjo ?khó vô cùng ! sổ đỏ đâu bạn ơi?

cau tra loi don gian. nuoi con đề chac chan se co lai. Ban co du von va kien nhan khong

thời điểm này thì chuẩn bị nuôi gà ta thả vườn là tuyệt nhất đây bạn, xuất vào đúng dịp tết

bồ cau dick bệnh cao+thiếu kỹ thuật là thua chắc chứ hoà vốn gì?nuôi chim trĩ em thấy dk bjo chưa có người nuôi nhiều nên vẫn bán giống được.ai bảo nuôi chim trĩ la không dk với không nên các bác tìm hiểu lai xem nuôi chim trĩ em thấy dk bjo chưa có người nuôi nhiều nên vẫn bán giống được.em cũng mới nuôi dk 1 lứa tuy ko mua giống tại trang trại bác tuấn anh (ttphattriengen)nhưng vì ở gần nhà bác ấy vẫn tư vấn và cả hỗ trợ em bán thịt đấy thôi-bác này nhiệt tình+có tâm bjo tìm dk người nhu vậy thì khó đấy

bồ cau dick bệnh cao+thiếu kỹ thuật là thua chắc chứ hoà vốn gì?nuôi chim trĩ em thấy dk bjo chưa có người nuôi nhiều nên vẫn bán giống được.ai bảo nuôi chim trĩ la không dk với không nên các bác tìm hiểu lai xem nuôi chim trĩ em thấy dk bjo chưa có người nuôi nhiều nên vẫn bán giống được.em cũng mới nuôi dk 1 lứa tuy ko mua giống tại trang trại bác tuấn anh (ttphattriengen)nhưng vì ở gần nhà bác ấy vẫn tư vấn và cả hỗ trợ em bán thịt đấy thôi-bác này nhiệt tình+có tâm bjo tìm dk người nhu vậy thì khó đấy

bồ câu dịch bệnh cao ??
Cao hơn con gà với trĩ ở bệnh nào vậy ?

nói chung nghành chăn nuôi bây giờ rủi do cao lắm lời lãi chẳng bao nhiêu cả theo ý kiến của riêng tôi ngành chăn nuôi hiện nay thì người đc hưởng nhiều nhất là các cty cám và các cửa hàng thuốc thú y và người bán con giống' còn ngươì chăn nuôi không những ko có công mà còn thua lỗ nữa nếu có tiền và có đất nên đầu tư vào những con vật như trâu bò . dê và trồng cây bây giờ giống cây bạch đàn mô dang cho lợi nhuận cao nhất và chúc bạn có mọt kế hoạch hoàn hảo cho thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay

Cũng nhăm nhe vào học hỏi. Chịu khó đọc hết 4 trang chủ đề chưa thấy khô ngoai ra răng.

cái đó ko phải tư vấn mà là dụ dỗ
Tư vấn phải nói cho người ta biết mặt xấu, mặt tốt của 1 vấn đề . Và để tùy người ta chon lựa
Còn dụ dỗ là chê bai, xuyên tạc những cái khác, khen vống quá sự thật cái của mình. nhằm kích thích dân ngu ku đen ôm đầu máu lao vào.
VD: gà tụi cả chợ toàn bơm thuốc đó em, chỉ có gà chị là gà sạch :haha:
VD2: (của thằng đó) nuôi heo chỉ mua đc đôi dép lào, nuôi trĩ giàu nè em :haha:

Dụ dỗ ko phải bản chất của nông dân, nó là của tụi con buôn (loại con buôn cóc ké thôi, buôn bán lớn người ta uy tín lắm) và mình ko thích loại này vì tụi nó chỉ me lừa tiền của nông dân :bash:
K bt các hạ là ai làm gì buôn gì bán gì...nhưng tôi thích cách nói của các hạ(chỉ là ý kiến riêng xin ace đừng chém)
Bc mà dịch bệnh cao !đã nhìn thấy chim bc bao giờ chưa ?

30tr cơ à. Em đầu năm cũng bỏ ra hơn 10 tr gây được đàn dế + với hơn 100 con tắc kè.
Lúc đầu nuôi thì cũng nhàn tại nhà có mấy luống rau, cứ thế đổ cám với rau vào cho dế ăn rồi thả dế cho mấy con kia thịt. Mỗi ngày cũng chỉ mất có khoảng 15 -> 30". Nhưng cứ trời nóng một chút là dế chết như ngả dạ, tắc kè thì cừ đẻ xong là chết. Nhìn mà thương... Lãi lời chẳng thấy, thấy khổ mỗi cái quán bia hơi gần nhà khách đến mà chỉ mua mỗi bia :Haha:
Tính mùa hè nắng nóng nhu cầu mồi nhậu trong các quán bia tăng cao sẽ bán dế để thu lại tiền vốn. Nhưng chắc với tình hình hiện tại sẽ cầm cự đàn dế để làm thức ăn cho tắc kè. :Haha:

Back