Bây Giờ Nuôi Con gì ? Trồng Cây Gì là ổn nhất các bạn ?

• Thread starter nguyentienquocbk
  • Ngày gửi
Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?

Câu hỏi này ai mà trả lời cho hai bác được, khó lắm. Mà đất nhà bác diện tích bao nhiêu, ở đâu.
Tình cờ hỏi bác google: trồng cây gì có giá trị kinh tế cao và biết được bác trongcaygi.com tuyên bố hùng hồn lắm! vào xem thử thấy có lý nếu mọi người sợ văn miễn thì đừng click vào xem nhé

tra loi

chào các bác.em xin có ngu kiến thế này các bác tham khảo thử nhe.nuôi con gì hay trồng cây gì cũng vậy quan trọng nhất là đầu ra đúng ko ak.sau đó là kỹ thuật nuôi tránh rủi ro + thất thoát.bác thử tham khảo nuôi chim trĩ xem thế nào?em thấy tại thời điểm này và vài năm tới thi nuôi con nay mang lại giá trị kinh tế là cao nhất(cao gấp 5lần gà) hiện nay em dang nuôi 500 con chim trĩ xanh,đỏ các lứa tuổi và đang cần tìm thêm người hợp tác vì đầu ra nhiều ko đủ cung ứng cho thi trường trong thời gian tới.nếu bác thấy hợp lý thi ll vs em :mr tuấn anh ..o964.789.245..nhận hỗ trợ đầu ra,tặng 01 cuốn kinh nghiệm cá nhân..và kỹ thuật để bác tham khảo thêm.còn cây trồng thi em có rất nhiều loại.(chú em làm trong Viện cây trồng)em có giống ổi mới trên thi trường ko có.8tháng là cho thu hoạch tính từ khi bắt đầu trồng.cây cao 1,7m tán lá chỉ có 2m nhưng sản lượng quả 1,6>1,8 tạ/cây/năm(1 năm 2 vụ khi người ta chưa có em đã bán dk rồi còn khi đại trà la em hết).em đang bán giá 23.000/k.lúc rẻ nhất cũng được 17.000/kg(giống này giòn,thơm,ngon hơn ổi thường nên thường giá cao hơn)......o964.789.245
ban o dau vay

trồng lúa nán ko được để lại ăn ko đói , nuôi heo gà bán rẻ để lại thịt ,mà thôi xung quanh mình ai làm gì thì mình làm giống người ta đi,còn làm khác người thì làm cho lớn chứ ít ít khó bán lắm lại để ăn nữa cho coi

Hiện Giờ Có số vốn 30tr theo các bạn thì mình nên đầu tư vào mảng nào là tốt nhất vậy?
Mình cũng có số vốn như bạn + thêm ~ 1000m2 đất mả chưa biết đầu tư vào mảng gì , mông đc bà con chia sẻ

nuôi chim trĩ

trồng cỏ nuôi bò--> lấy phân bò nuôi trùn--> lấy trùn và phân trùn nuôi gà, vịt được không các bác. e thấy để trên mang nuôi trùn không cần vốn nhiều các bác thấy thế nào có thể tư vấn giúp e được không?

--------
đúng rùi đấy bác.
nhà nông mình phải tận dụng từ những cái nhỏ nhất.
nuôi trùn thì không cần nhiều vốn.
bác cứ mạnh dạn làm đi. em cũng đang làm mô hình như vậy.

nuôi gà móng đỏ là lãi nhất ít công chăm sóc tỉ lệ chết thấp(rất khó chết)
Mà nó có chết cũng chẳng mất vốn, mất lời gì phải không bạn bởi ta sẽ kiếm con khác thế ngay, hàng lạ lại càng đưa lại lợi nhuận cao hihi

Chung quy lại cũng là đầu ra, tôi bán giống cho bạn, bán thức ăn cho bạn, cam kết tiêu thụ cho bạn. Dĩ nhiên bán giống thì tôi ăn đậm rồi, còn lợi nhuận từ thức ăn và đầu ra không thèm tính đến. Khi không còn lo được đầu ra chỉ cần tuyên bố: "Tôi cũng bó tay....................." thì hòa cả làng.
Tôi nuôi heo, được 2 năm rồi, năm đầu giống nhập hoàn toàn, giữ lại 03 con làm nái mà bình quân lãi cũng xấp xỉ 01chai/con. Năm nay có 03 nái rồi, đẻ ra nuôi thịt luôn nhưng vẫn thấy không lãi bằng bán giống nên định bố trí thêm 03 xề nữa bán giống thôi. Hèn gì trong topic lại nhiều người dụ bán giống cho bạn thế.
Tôi thích cách thẳng thắn của Skate, bữa nào phải lên BMT để học hỏi nuôi thỏ và mua giống mới được, kiếm vài cặp giống bố mẹ đẻ lấy thỏ thịt khi nào buồn thịt nhậu chơi thô, Bồ câu thì có đứa em làm cùng cơ quan nuôi rồi, đơn giản, chẳng thấy bệnh tật gì, chẳng qua là hù dọa để hướng chủ top sang nuôi Trĩ và bán được giống thôi mà.
Ở Krông Búk nơi tôi đang sống, khi rộ phong trào nuôi Dê, thôi thì đủ giống: Bách thảo,v.v... đổ xô nhau mua giống để nuôi, khổ cho những người theo đuôi, mua về nuôi 2-3 năm trời bán cả đàn không đủ tiền giống.

Back