Hỏi đáp Bệnh Chướng Diều

• Thread starter kakarimmy
  • Ngày gửi
4 con đang bị chướng diều, to bất thường.. diều hơi mềm mềm cứng cứng.. sáng ra thấy to như vậy..1 con chết rồi..
các bạn có cách trị hiệu quả or làm sao mà diều của nó tiêu hóa hết ko?(đừng chỉ mình mổ nhé, ko biết mổ).
mình mua thuốc xổ về cho nó uống được ko nhỉ

Last edited by a moderator:
4 con đang bị chướng diều, to bất thường.. diều hơi mềm mềm cứng cứng.. sáng ra thấy to như vậy..1 con chết rồi..
các bạn có cách trị hiệu quả or làm sao mà diều của nó tiêu hóa hết ko?(đừng chỉ mình mổ nhé, ko biết mổ).
tới thú y mua cái bình chướng diều về nhỏ cho nó đi bạn, gà con mình đang úm bị hoài

Hồi trước mình có chơi gà đá cũng có gặp trường hợp này. Có khi nó ăn không tiêu nên diều chướng lên. Vậy là mình lấy nước muối pha loãng. Một tay bế và banh miệng gà tay kia lấy ông tiêm bơm nước muối pha loãng vào sau đó mình chốc ngược con gà xuống nén nén cái diều gà cho nó chảy bớt ra. Hiệu quả trong thấy đó bạn. Và bạn cho nó uống một viên tera nhé, thuốc của người đó. Hoặc ra thú y mua thuốc chướng diều về nhỏ thêm cho nó. Nhớ sau khi làm bạn để gà vào chỗ ấm nhé.

bạn xem trong miệng gà có đốm trắng không nhé :6^:

Last edited by a moderator:

Làm lọ enrofloxacin về tiêm+ko cho ăn,thuốc xổ ko ăn thua gì đâu

Làm lọ enrofloxacin về tiêm+ko cho ăn,thuốc xổ ko ăn thua gì đâu
cái lọ này chích là 1 chết 2 sống...cũng có xài :)

cẩn thận gà ăn phải xốp nhé, cái món này ko tiêu nổi đâu
bạn xem trong miệng gà có đấm trắng không nhé :6^:
=> đúng thật là món khoái của nó...mình cũng nghi lúc đầu rồi..nhưng ko dám chắc, nhà mình thì thùng xốp đựng nước đá bị mấy con gà khoét dữ lắm

Hồi trước mình có chơi gà đá cũng có gặp trường hợp này. Có khi nó ăn không tiêu nên diều chướng lên. Vậy là mình lấy nước muối pha loãng. Một tay bế và banh miệng gà tay kia lấy ông tiêm bơm nước muối pha loãng vào sau đó mình chốc ngược con gà xuống nén nén cái diều gà cho nó chảy bớt ra. Hiệu quả trong thấy đó bạn. Và bạn cho nó uống một viên tera nhé, thuốc của người đó. Hoặc ra thú y mua thuốc chướng diều về nhỏ thêm cho nó. Nhớ sau khi làm bạn để gà vào chỗ ấm nhé.

đúng là nhà nuôi gà đá, cách này mình thấy đơn giản..mai mình sẽ làm thử,vì hôm nay xài tùm lum thuốc hết, cũng có 1 con chết nữa rồi.

bệnh nấm đường tiêu hóa thì gà có đốm trắng trong miệng và gây ra chướng diều nửa đó bạn . thân :6^:

bệnh nấm đường tiêu hóa thì gà có đốm trắng trong miệng và gây ra chướng diều nửa đó bạn . thân :6^:
da, em hôm qua bơm thuốc thì thấy miệng ko có gì khác thường cả.
=================
Xin lỗi các bác do gà nó ngáp dữ rồi nên em ko làm thêm được cách nào :)
=> Em tiến hành mổ cái diều của nó ra thì phát hiện nó ăn trái trứng cá, 3 trái nằm trong diều của nó còn y nguyên, trong khi thức ăn khác thì nhuyễn hết rồi.
===> Vậy em có thể kết luận là gà ăn trái trứng cá nên xảy ra bệnh này ko ?

lúc sáng nhà mình có 1 em chướng diều ,mình nhét 1 viên tetra 500 , bây giờ ra xem thấy tự mổ ăn rồi

Tình hình gà chủ thớt sao rồi? báo cáo cho anh em biết để mà đúc kết kinh nghiệm!

Tình hình gà chủ thớt sao rồi? báo cáo cho anh em biết để mà đúc kết kinh nghiệm!

2 con chết... cho uống linh tinh mà ko khỏi
còn 2 con với con gà mẹ... hôm qua nó ăn cũng nhiều lắm.. sau hôm nay lại ngồi buồn buồn nữa rồi
thật sự ko biết nó bệnh gì nữa :(

2 con chết... cho uống linh tinh mà ko khỏi
còn 2 con với con gà mẹ... hôm qua nó ăn cũng nhiều lắm.. sau hôm nay lại ngồi buồn buồn nữa rồi
thật sự ko biết nó bệnh gì nữa :(

bác tìm gấp gấp 1 ổ Mối về cho gà ăn là qua hôm sau khoẻ liền

da, em hôm qua bơm thuốc thì thấy miệng ko có gì khác thường cả.
=================
Xin lỗi các bác do gà nó ngáp dữ rồi nên em ko làm thêm được cách nào :)
=> Em tiến hành mổ cái diều của nó ra thì phát hiện nó ăn trái trứng cá, 3 trái nằm trong diều của nó còn y nguyên, trong khi thức ăn khác thì nhuyễn hết rồi.
===> Vậy em có thể kết luận là gà ăn trái trứng cá nên xảy ra bệnh này ko ?

Tôi ko nghỉ do trái trứng cá , tôi nuôi gà cho ăn đủ thứ luôn , gà nó ăn trái trứng cá này hoài mà có sao đâu , bạn có cho gà uống Men tiêu hoá thường xuyên ko ? Cái này do trong người ko khoẻ , do đó nó ko tiêu hoá được chăng ? xem gà có mệt , buồn và chậm vận động và có triệu chứng khác ko ? Tôi nghĩ là nguyên nhân khác , tôi cũng nuôi gà đá , cho ăn lương , cá kèo sống và cá con sống nguyên con luôn , mà nó có bị trướng diều bao giờ đâu , cái hệ tiêu hoá con gà (dạ dày ) là bộ máy hủy diệt nó tiêu hoá mọi thứ cả những vật cứng như xương (cá)...vvv.vv...

bệnh này nếu bạn muốn chữa được hãy gọi vào sdt của mình 0987888338 mô tả trực tiếp mình mới chỉ cho được vì nó có nhiều vấn đề gây ra bệnh này bạn ạ

Back