Bệnh đầy hơi của gà

• Thread starter Nong Dinh Huan
  • Ngày gửi
Nhờ các bạn có kinh nghiệm trong chữa trị bệnh của gà, xem giúp mình gà nhà mình đang mắc bệnh gì, và phải chữa trị thế nào. (xem hình). Triệu chứng: Gà vẫn ăn tốt. Cổ, diều sưng to, trong toàn hơi căng như bóng bay.

trong đàn có 1 2 con bị, có con chết con không, lời khuyên là nên chọc để xẹp túi khí không nó chương to lên lan ra khắp cơ thể. Còn kháng sinh dường như là dùng để kháng khuẩn vết thương hoặc dùng xanh methilen. B tham khảo gg trên nhé, gà mình nuôi nhiều nên thấy cũng kệ.

trong đàn có 1 2 con bị, có con chết con không, lời khuyên là nên chọc để xẹp túi khí không nó chương to lên lan ra khắp cơ thể. Còn kháng sinh dường như là dùng để kháng khuẩn vết thương hoặc dùng xanh methilen. B tham khảo gg trên nhé, gà mình nuôi nhiều nên thấy cũng kệ.
Cả đàn 80 con cùng một lứa chỉ mỗi một con này bị thôi. Bệnh gì mà lạ vậy nữa? Nghĩ là bệnh hô hấp cho uống Amoxicillin kết hợp thuốc chướng diều mà cũng không thấy biến chuyển gì. Dùng kim chọc không thấy khí ra được thế mới lạ.

Last edited by a moderator:
cái này chắc do bạn để máng cám nắng chiếu vào hoặc máng nước cũng vậy, trời nắng nóng ăn không tiêu, có khi chốc ngược gà xuống, bóp bóp diều thì cám trào ra. nên cho uống điện giải, C, thêm kháng sinh và smetaxin ( hình như sai chính tả ) của hãng nova. mình cũng bị và dùng thấy hiệu quả

Back