Bệnh Gà Ninh Hòa !

• Thread starter tapdoannet.tk
  • Ngày gửi
Tại em mới làm trại gà (khoảng 100 con ) nuôi để giải trí nhưng mà gà mua về không bị bệnh thì cũng tự nhiên chết nên em muốn học thêm ít kinh nghiệm để chăm sóc gà tốt hơn .
Thêm 1 vần đề về gà nữa sẵn em hỏi luôn : cách đây 1 tháng em mua 50 con gà tre từ Ninh Hòa khoảng 1 tháng tuổi vào Nha Trang nuôi ban đầu gà về phát triển tốt nhưng từ từ gà biếng ăn , sổ mũi , thỉnh thoảng thì lắc lắc cái cổ để thở sau 2==>3 ngày gà chết !
MONG CÁC AE CHỈ GIÁO THÊM DÙM EM !:1^::1^::1^:

với những triệu chứng bạn kể trên thì chưa đủ để xác định là bệnh gì nhưng cũng có thể là CRD nhưng giờ thì chửa cháy trước đi bạn nên xài kháng sinh chuyên về hô hấp như tiamulin hay erythomycine + Bromhexine
nếu bạn mới nuôi nên tham khảo nhiều hơn như chủng ngừa vaccin hay phòng bệnh bằng ks ...
chúc may mắn

gà của bác bị CRD hen có thể gà của bác đang thích hợp với khí hậu ở ninh hòa tự nhiên chuyển sang khí hậu ở nha trang lên nó không quen khí hậu em ló bị bênh CRD là đúng thôi lếu gà bị CRD thì lên tiêm tilosin hặc baytri hăc các loại thuốc trị bệnh crd là được chúc bác thành công ,thân

Last edited:

Back