Bệnh hen CRD ở gà thật khó chữa quá ,nhờ các bác giúp dùm

• Thread starter phuyennt
  • Ngày gửi
Gà nhà mình bị bênh hen 2 tháng nay lây từ bầy này qua bầy khác nhưng mình không còn cách nào chữa nữa nãng quá .Bạn nào có cách hay chỉ dùm cảm ơn nhiều.

Nói chung là tìm thuốc cùng thành phần là dc

bạn hãy xem cách chữa bệnh CRD tại: "BÍ QUYẾT PHÒNG, TRỊ BỆNH THƯỜNG GẶP Ở GÀ"
http://agriviet.com/threads/bi-quyet-phong-tri-benh-thuong-gap-o-ga.212161/#post-698264
Giờ bạn dùng hàng nguyên liệu 95,4 % của Ấn độ là chuẩn nhất
thuốc này chổ em sao không có bán,với mấy loại thuốc theo phác đồ của a đấy cũng không có ,gà nó chảy nước mủi,nó khò khè như trong cổ nó có đờm hay sao ấy ,nhưng ban đêm mới nghe rõ,ăn uống vẫn bình thường,theo a thì nó bị mình crd hay có ghép với bệnh j khác không ? đợt trước nó bị sưng phù đầu nhưng lần này thì không,em có tiêm những con nặng bằng Hanoxylin LA thấy cũng đỡ,hay mình tiêm cả đàn bằng thuốc này được k a ? mà theo chỉ dẫn của nó là chỉ cần tiêm 1 liều là đủ có đúng không,hay tiêm 3 -5 ngày.mà tiêm 3 ngày chắc bở hơi tai.mà gà em 50 ngày tuổi mà chưa tiêm vắcxin niucatxơn vì nó bị crd mãi mà k khỏi nên em chưa tiêm, hay giờ mình tiêm Niu trước rồi hãy chữa crd hay thế nào hả bác ?

thuốc này chổ em sao không có bán,với mấy loại thuốc theo phác đồ của a đấy cũng không có ,gà nó chảy nước mủi,nó khò khè như trong cổ nó có đờm hay sao ấy ,nhưng ban đêm mới nghe rõ,ăn uống vẫn bình thường,theo a thì nó bị mình crd hay có ghép với bệnh j khác không ? đợt trước nó bị sưng phù đầu nhưng lần này thì không,em có tiêm những con nặng bằng Hanoxylin LA thấy cũng đỡ,hay mình tiêm cả đàn bằng thuốc này được k a ? mà theo chỉ dẫn của nó là chỉ cần tiêm 1 liều là đủ có đúng không,hay tiêm 3 -5 ngày.mà tiêm 3 ngày chắc bở hơi tai.mà gà em 50 ngày tuổi mà chưa tiêm vắcxin niucatxơn vì nó bị crd mãi mà k khỏi nên em chưa tiêm, hay giờ mình tiêm Niu trước rồi hãy chữa crd hay thế nào hả bác ?
tiêm 1 ngày 1 lần 5 ngày sẽ khỏi. Cả sưng phù đầu cả CRD ok

Mách nhỏ

đúng là dùng tylosine rất hiệu quả cho gà.nhà em nuôi gà thịt, đẻ nhiều lám trước kia dùng nhóm kháng sinh tylosine kết hợp với vitamino của vibac cho uống là khỏi.nhưng cách đây máy tháng cũng dùng như vậy mà không khỏi bệnh.rồi có ông anh làm trong viện nghiêm cứu chỉ cho 1 cách dùng kháng sinh thế hệ mới chuyên dụng cho bệnh crd.đó là kháng sinh timicosin. Em đi hỏi kháp mà không có công ty náo có vì kháng sinh này mới quá cuối cùng em nhờ người quen kiếm giúp. Anh ấy mua về 1 gói có tên là timico - crd của công ty nông dược việt em cho uống thì hết bệnh crd. Từ đó cứ có bệnh này là em mua về cho uống vài ngày là khỏi.
Bác nào không mua được thì alo em chỉ chổ mua cho( em giúp hết vì trước kia em cung được người khác giúp)
sdt của em :0975307382
email: mrdatt_bt_green@yahoo.com.vn
timicosin hàng nhập đầy đó bạn. vd pantimi 250 hà lam đó

Gà nhà mình bị bênh hen 2 tháng nay lây từ bầy này qua bầy khác nhưng mình không còn cách nào chữa nữa nãng quá .Bạn nào có cách hay chỉ dùm cảm ơn nhiều.
Em có cách này theo kinh nghiệm. Các bác thử xem tnao, gà nhà e bị hen, em nhốt riêng chuồng sau đó mua amoxin loại ngoại em mua 120k/100g về cho uống, kết hợp cùng mật ong uống sáng, trưa, chiều mỗi lần độ 2cc. Sau ngày đầu tiên e thấy đỡ, ngày thứ 2 không thấy tiếng hen, ngày thứ 3 thì khỏi hẳn. Gà nhà em lúc khó hen kêu như vịt kêu luôn. Bác thử áp dụng xem ổn k.

Bạn cần xem lại coi, gà khò khè hay hen có phải là CRD không?
Vì cũng có thể bị viêm phế quản truyền nhiễm ILT hay bị nấm đường hô hấp. Gà đã làm vaccine ILT chưa?
Nếu bị ILT thì dùng kháng sinh sẽ ko dứt.
Còn nấm thì phải đổi qua dùng kháng nấm, ko dùng kháng sinh dược?

Theo mình nên kiểm tra lại, xem thật sự là CRD không. Ngoài CRD có thể bị nhiễm ILT hoặc bị nấm đường hô hấp.
Nếu bị ILT thì làm sao dùng kháng sinh mà hết được, vì ILT do virus gây ra. Cần đổi thuốc khác.
Nếu nấm thì cũng phải chuyển qua kháng nấm, không dùng kháng sinh được.
Cái chính là xác định đúng bệnh mới điều trị được

Giải pháp điều trị Hen Gà hiệu quả, kinh tế.

Phác đồ 1:

Dùng Vina-Flocol tiêm 1ml/10kg gà/ngày. Tiêm 2-3 ngày liên tục
Dùng Vina-Timo dạng uống 1ml/10kg P/ngày liên tục 3-5 ngày.
Sau đó ! tuần 1 lần dùng 1 lần Vina-Tilmo 1ml/10kg P + Vina-ColiDox 1g/10kg P.

Phác đồ 2:

Dùng Vina-Tilmo 1ml/10kg P + Vina-ColiDox 1g/10kg P dùng liên tục 3-5 ngày. Sau đó dung liều duy trì1 tuần 1 lần.

Cả 2 phác đồ nên kết hợp thêm thuốc lòng đờm và Vina-Tosal để đạt hiệu quả cao hơn.
Đàn gà nhà bạn nên điều trị 5 ngày rồi sau đó uống liều duy trì ! Bởi vì Hen hay ghép với E.coli nên nó viêm Fibrin trong xoang bụng, màng túi khí nên sẽ ko phục hồi hoàn toàn dc. Phác đồ sẽ kìm hãm sự phát triển của viêm, vi khuẩn, giảm hen, giúp con gà ăn dc uống dc và vẫn tăng cần và đạt trọng lượng khi xuất bán.

- Lứa sau bạn nên áp dụng phác đồ 1 để điều trị hiệu quả sẽ đạt 99 % tỷ lệ khỏi!

Nếu phòng ta sẽ cho uống vào 13 ngày và 30 ngày rồi sau đó 1 tuần uống 1 lần.
Cần tư vấn thêm alo 0967885229.
Giao hàng tận nơi siêu tốc nhận hàng trong vòng 24h toàn quốc, miễn phí vận chuyển. Nhận hàng, kiểm tra theo thỏa thuận rồi thanh toán. Để lại Họ và Tên, thôn, xã, huyện, tỉnh, SDT để dc tư vấn và nhận khuyến mãi cực sốc ! Alo & Zalo 0967 885 229 Dr Hùng
https://www.facebook.com/salevet/shop

CRD kéo dài tới 2thang rồi các bạn cho uống âmpicoly+tylosin kèm với bài thuốc nam tỏi+gừng+hẹ uống vào sẽ hết cho kèm vào gói nhỏ bcoml xả tress tăng sức đề kháng. mình đã chữa cách này cho gà đông tảo và đã hết

Gà của bác ấy bị CRD trên 2 tháng rồi .. thì chich tylosin coi bộ không đủ liều. Phải dùng baytrill .. May ra thì mới dứt điểm.
Còn gà mà bị bệnh nhẹ nhẹ thì nên sử dụng tylosin cho rẻ ...
Dùng colisin hay gentatilosin.doxy hencily flo thì tốt nhất

kiểm tra lại theo tôi thì không phải crd
mà nhiễm nấm khí quản
vạch miệng gà ra thấy có nhiều màng giả trắng
có thể bóc ra dể dàng ,nhưng có vết loét
thì đúng là thủ phạm

bác vệ sinh chuồng trại sạch sẽ thay chấu trộn vi sinh đệm chuồng ngoài kháng sinh bác xông hơi cây xả ,bồ kết vào chuồng gà để cải thiện môi trường xem sao

Back