bệnh lạ ở heo con mới tách mẹ

• Thread starter Ngô hưng
  • Ngày gửi
em có 12 con heo con mới mua về được một tuần thì heo con có hiện tượng liệt 2 chân trước và đi đứng ko vững.mua bio_anazine c pha với bio_ampi k tiêm 2cc.15p sau ko bị liệt nữa có thể đứng nhưng vẫn yếu,nhưng để hôm sau tiêm liều nữa thì heo lại hiện tượng liệt chân sau,bỏ ăn,ko thấy kêu la nữa rui chết.các bác xem nó là bệnh gì ?cách chữa tri.<hiên tượng đó xảy ra ở 3 con và chết cả ba>.giúp e cái nào?

em có 12 con heo con mới mua về được một tuần thì heo con có hiện tượng liệt 2 chân trước và đi đứng ko vững.mua bio_anazine c pha với bio_ampi k tiêm 2cc.15p sau ko bị liệt nữa có thể đứng nhưng vẫn yếu,nhưng để hôm sau tiêm liều nữa thì heo lại hiện tượng liệt chân sau,bỏ ăn,ko thấy kêu la nữa rui chết.các bác xem nó là bệnh gì ?cách chữa tri.<hiên tượng đó xảy ra ở 3 con và chết cả ba>.giúp e cái nào?
Có tiêu chảy k bạn ? Sao bạn lại pha 2 loại thuốc với nhau chích ? Nếu liệt thì phải có calcum-mg-b12, đặc biệt là mg nhưng mà trường hợp của bạn có thể bị liên cầu hoặc tụ cầu khuẩn hoặc hemophilus. Bạn có thể lên google để tìm thêm thông tinh. Mấy con này rất hay bị khi stress và giao mùa, đề kháng thuốc nhanh, chết nhanh, thiệt hại cao, con nào k chết thì chậm lớn. Còn nhiều triệu chứng khác nữa nhưng tui k kể hết, khi bắt heo về phải pha nước biển khô cho uống đối với heo con, chích amox hoặc trộn amox-colistin hoặc chích gentamox, k tắm heo chỉ xịt phân hoặc dọn phân. Phun khử trùng quét vôi sạch sẽ khi đưa heo vào nuôi. Bây giờ mua cefti bề chích chặn mấy con còn lại, chích ade b.comlex, cho uống c và men

bác phải bổ sung thêm thông tin, ngoài biểu hiện như vậy thì còn gì nữa không

Back