Hỏi đáp Bệnh newcat (gà rù)

• Thread starter A mùi
  • Ngày gửi
Các anh chỉ giúp em cách trị bệnh gà rù với . tình trạng là gà em gần xuất chuồng nhưng hiên tại chúng mắc một bệnh là bỏ ăn , ủ rủ , xả cánh . diều toàn hơi ,người nóng như lửa , đi phân trắng lỏng .phân cức cò . e dung khang sinh hanvet nhung không hết . cho uống các kháng sinh như doxy. tetra. ampi . nhug hk het ai chi giup em vơi tụi nó ga đi gần chục em rồi chuyeena này lỗ nặng ùi help me

bước 1
cho uống điện giải 2g/ +1vien paracetamon
cho uống liên tục
tiến hành chích kháng thể kte hanvet 2ml /con ngày chích 2 ngày
nghỉ 1 ngày chích lại 2 ngày
trộn men tiêu hóa vào thức ăn và cho ăn ít trong máng
khi hết thì tăng lần lượng thức ăn
không để thức ăn dư thừa nhiều trong máng
bước 2 ..khi giải quyết xong bước 1

gà bạn đã vacxin gì rồi ?
Bạn hãy cầm con gà xách ngược nó lên xem có nước dãi chãy ra từ miệng mồm k ? và mổ khám kỹ lại xem nhé - vì mình thấy cái này không phải New

Bạn hãy cầm con gà xách ngược nó lên xem có nước dãi chãy ra từ miệng mồm k ? và mổ khám kỹ lại xem nhé - vì mình thấy cái này không phải New
Minh da sai vaccin new . vs gumboro. H5n1 . sốc nguoc thi khong tháy chay uoc vai . mà khi nó năm guc dau xuống nên chuồng thấy. Trấu dính vào mỏ . hiện tại nó bớt sốt nhưng hk ăn chi nằm mot chỗ con thì quay dau vao cánh con thì gục dau xuong dat . bạn biet bẹnh gi kg va cach chữa bệnh . minh tim khag the gà . cho uong du vitamin . khang sinh 3 ngay moi ngay mot loại ma van ko khỏi gà nhẹ như bong bong luon . giup minh

Last edited by a moderator:
Bác Thiện em hỏi là gà nhà em thấy vẫn bt ma hum tối em bắt nó vào chuồng sách ngược thấy chẩy nước. Nó co bệnh gì không bác? giờ em vẫn thấy nó khỏe.

Minh da sai vaccin new . vs gumboro. H5n1 . sốc nguoc thi khong tháy chay uoc vai . mà khi nó năm guc dau xuống nên chuồng thấy. Trấu dính vào mỏ . hiện tại nó bớt sốt nhưng hk ăn chi nằm mot chỗ con thì quay dau vao cánh con thì gục dau xuong dat . bạn biet bẹnh gi kg va cach chữa bệnh . minh tim khag the gà . cho uong du vitamin . khang sinh 3 ngay moi ngay mot loại ma van ko khỏi gà nhẹ như bong bong luon . giup minh

bạn mua Micosin , pha 1cc/2 lít nước cho uống 3 ngày liên tục sẽ khỏi bệnh !

Bác Thiện em hỏi là gà nhà em thấy vẫn bt ma hum tối em bắt nó vào chuồng sách ngược thấy chẩy nước. Nó co bệnh gì không bác? giờ em vẫn thấy nó khỏe.
gà bạn bao lớn rồi ? bị như thế mấy con ? bạn cố gắng theo dõi kĩ hơn đễ diễn tả cho đúng thì post lên ae dđ ai biết sẽ vào giúp bạn nhé !!!

gà bạn bao lớn rồi ? bị như thế mấy con ? bạn cố gắng theo dõi kĩ hơn đễ diễn tả cho đúng thì post lên ae dđ ai biết sẽ vào giúp bạn nhé !!!
Thành phần chính của thuốc này là gì vậy a thiện

Ok anh. Dạo này trời nóng với gió tây nên em thấy bọn nó hay xõa cánh thui. Em giải nhiệt cho bọn nó bằng cách đổ nước ra nền đất cho bốc hơi với lại để thêm ít thùng nước trong khu nhốt. Gà nhà em thì chắc khoảng 8 tháng tuổi hoặc hơn. Em mua về nó đã to to rùi mà cũng nuôi mấy tháng rùi.

em vừa vào nghề có 350 con gà khoảng 1,4kg chưa tiêm vaccin. giờ thì e phải tiêm vaccin gumboro, tụ huyết trùng, h5n1, niucatxon phải không ạ. vậy em tiêm loại nào trước, thời gian tiêm phòng các loại này cáh nhau bao nhiêu ngày ạ. anh chị trên diễn đàn giúp e với. với a chị nào có hình của các loại vaccin trên của hà lan cho e xin để e mua không bị nhằm ạ. e cảm ơn. anh thiện ơi cái này a có kn chia sẽ e với e cảm ơn ạ

thuốc nà chữa được bệnh gà rù ak anh

Back