• bệnh ở gà

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 16/4/11

1. hai lua 001 Nhà nông nghiệp dư

Nhờ các bạn giúp mình vời . dàn gà của mình đang khỏe mạnh thì xuất hiện một số con ốm dần yếu ớt mặt tái , nhưng gà vẩn ăn uống bình thường , số lượng gà bệnh tăng dần đã lên tới 15% , nhưng khi mổ ra thì thấy trên phổi ( mặt sau) có tụ những ổ màu đen bên trong có những sợi nhỏ như cây kim màu đỏ dài chừng 01 cm , gan xưng hơi to nhưng ko thấy dấu hiệu nào khác , ngoài hai chịu chứng trên thì ko con dấu hiệu nào khác . gà mình đã được 45 ngày tuổi ,
      xin được sự giúp đở của mọi người mình xin cảm ơn .

Đang tải...
    2. nguyenbieu1984

nguyenbieu1984 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      buôn bán
      cho mình hỏi thêm 1 tí nha phân nó có màu gì
      khi mổ quan sát tim có vấn đề gì ko?, gà bạn mỗ là gà đã chết hay còn ngáp ngáp vậy
      định kỳ bạn có ngừa CRD và tẩy giun ko?

3. hai lua 001

hai lua 001 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      cảm ơn bạn . gà di phận bình thường . tim cũng bình thường , gà mình mổ là vẩn còn sống , mình cho uống ngừa CRD định kỳ , sổ sán lải thì 1 tháng một lần , mình có đem gà dến nhiều người có kinh nghiệm để xem giúp nhưng họ củng như mình cũng ko tìm ra nguyên nhân mà một người nói là có khả năng bị thương hàn còn một người thì nói bị nhiểm trùng huyết , gà chỉ ốm giơ xương , xù lông , rụt cổ nhưng chưa chết con nào hết , tỉ lệ nhiểm bệnh là hơn 10% .

4. di len lam giau

di len lam giau trần văn thủy VIP

Nghề nghiệp:
      nuôi gà và thả cá
      gà của bác có thể bị marek rồi