Bí quyết giúp bạn thành công

hy chào các ACE trên diễn đàn mình......trên đây chắc ai cũng đã từng và đang chăn nuôi vậy mình cũng sẽ có kinh nghiệm riêng của mình............chúng ta hãy cùng trao đổi kinh nghiệm bí quyết để giúp chúng ta ngày càng có nhiều kinh nghiệm hơn và đặc biệt sẽ giúp đỡ đc rất nhiều cho những người mới tập tành chăn nuôi như e..........
+nếu mới bắt đầu dự định chăn nuôi chúng ta sẽ đi tham quan 1 số trại để học hỏi nhưng đâu có ai chỉ mình gi?? chỉ chủ yếu tham quan chuồng trại là chính chứ"bí quyết võ công" khó có thể nói cho chúng ta :7^:
+bí quyết là gi????đó là những gì chúng ta đã thực hiện tốt,hiệu quả và mang lại lợi nhuận .......... vd: hôm nay mới mua thịt bò cho gà ăn...công nhận chúng nó ăn nhiều và gà rất sung đạp mái :lol:............ chúng ta sẽ chia sẽ cho nhau giúp đỡ nhau để ngày càng có nhiều bí kíp hơn nữa :lol:
+trao đổi kinh nghiệm hằng ngày giúp chúng ta chăn nuôi tốt hơn mỗi người 1 ít sẽ thành 1 đống :lol:...giai đoạn này nên cho gà ăn thứ j,uống thứ j.....mình trị tây y quen rồi và có thể ai cũng biết......nên e khuyến khích là về đông y nhé :lol:
+các ACE hãy cùng nhau đóng góp giao lưu chơi chủ yếu là vui và để mấy người mới vào chăn nuôi như e có thêm những kiến thức quí báo về kinh nghiệm chăn nuôi của ace nhé..................
+khi mình nói ra bí quyết của mình thì có thể có người biết người ko bit..........có người biết thì kinh nghiệm mình chắc hay lắm cũng có người đã làm và cũng có kết quả tốt.....còn người ko biết họ mừng lắm vì đã có thêm 1 kiến thức mới nữa để học hỏi
vì vậy các ace mỗi người hãy vì tương lai tốt đẹp của con em chúng ta :lol: cùng nhau trao đổi phát triển và làm giàu nhé...........:6^::6^:
*e mở hàng trước nhé hy vọng đông khách......e có 1 ông chú chỉ 1 cái e thấy cũng hay lắm....khi bắt gà về khoảng 4.5 ngày tuổi chúng ta pha mật ong cho nó uống......1 bình nước khoảng 1 muỗng cf thôi......công nhận khá hay gà rất sung,ăn nhiều,chạy nhảy nhiều nữa...nhưng khoang 1 tuần cho uông 1 lần nhé e nghe nói nó "sổ" con gà........:lol: (nhớ là mật ong nguyên chất nhé) đã thử,đã dùng và có kết quả:lol:

Hic mật ong nguyên chất em hẻm có uống nữa bác Phát ới.
Em ngày mai nhập vê 450 kg sinh khối trùn quế giá 8k/kg để nuôi trên 22m2 để sinh sản ra gà ăn.Hi vọng sẽ làm gà mau lớn.
Còn theo em nên sử đụng men vi sinh để 1 lứa thay 1 lần trấu sẽ đỡ công cho người nuôi gà và gà ít bệnh hơn.
-Vụ mua thịt bò cho gà trống đạp mái hehe em nghĩ em sẽ sử dụng trùn hẻm biết có hay hơn ko.vì cũng protein mà

Em ngày mai nhập vê 450 kg sinh khối trùn quế giá 8k/kg để nuôi trên 22m2 để sinh sản ra gà ăn.Hi vọng sẽ làm gà mau lớn.
Còn theo em nên sử đụng men vi sinh để 1 lứa thay 1 lần trấu sẽ đỡ công cho người nuôi gà và gà ít bệnh hơn.
-Vụ mua thịt bò cho gà trống đạp mái hehe em nghĩ em sẽ sử dụng trùn hẻm biết có hay hơn ko.vì cũng protein mà
kaka thanks a đã đóng góp ý kiến....thịt bò chỉ nói chơi cho zui e vd mà a chứ đâu có làm :lol:

hy chào các ACE trên diễn đàn mình......trên đây chắc ai cũng đã từng và đang chăn nuôi vậy mình cũng sẽ có kinh nghiệm riêng của mình............chúng ta hãy cùng trao đổi kinh nghiệm bí quyết để giúp chúng ta ngày càng có nhiều kinh nghiệm hơn và đặc biệt sẽ giúp đỡ đc rất nhiều cho những người mới tập tành chăn nuôi như e..........
+nếu mới bắt đầu dự định chăn nuôi chúng ta sẽ đi tham quan 1 số trại để học hỏi nhưng đâu có ai chỉ mình gi?? chỉ chủ yếu tham quan chuồng trại là chính chứ"bí quyết võ công" khó có thể nói cho chúng ta :7^:
+bí quyết là gi????đó là những gì chúng ta đã thực hiện tốt,hiệu quả và mang lại lợi nhuận .......... vd: hôm nay mới mua thịt bò cho gà ăn...công nhận chúng nó ăn nhiều và gà rất sung đạp mái :lol:............ chúng ta sẽ chia sẽ cho nhau giúp đỡ nhau để ngày càng có nhiều bí kíp hơn nữa :lol:
+trao đổi kinh nghiệm hằng ngày giúp chúng ta chăn nuôi tốt hơn mỗi người 1 ít sẽ thành 1 đống :lol:...giai đoạn này nên cho gà ăn thứ j,uống thứ j.....mình trị tây y quen rồi và có thể ai cũng biết......nên e khuyến khích là về đông y nhé :lol:
+các ACE hãy cùng nhau đóng góp giao lưu chơi chủ yếu là vui và để mấy người mới vào chăn nuôi như e có thêm những kiến thức quí báo về kinh nghiệm chăn nuôi của ace nhé..................
+khi mình nói ra bí quyết của mình thì có thể có người biết người ko bit..........có người biết thì kinh nghiệm mình chắc hay lắm cũng có người đã làm và cũng có kết quả tốt.....còn người ko biết họ mừng lắm vì đã có thêm 1 kiến thức mới nữa để học hỏi
vì vậy các ace mỗi người hãy vì tương lai tốt đẹp của con em chúng ta :lol: cùng nhau trao đổi phát triển và làm giàu nhé...........:6^::6^:
*e mở hàng trước nhé hy vọng đông khách......e có 1 ông chú chỉ 1 cái e thấy cũng hay lắm....khi bắt gà về khoảng 4.5 ngày tuổi chúng ta pha mật ong cho nó uống......1 bình nước khoảng 1 muỗng cf thôi......công nhận khá hay gà rất sung,ăn nhiều,chạy nhảy nhiều nữa...nhưng khoang 1 tuần cho uông 1 lần nhé e nghe nói nó "sổ" con gà........:lol: (nhớ là mật ong nguyên chất nhé) đã thử,đã dùng và có kết quả:lol:
anh phong nói cho anh phát biết phải kg ?

Lâu quá không tham gia cùng anh em. hì hì. Em cũng nuôi gà được vài năm, kinh nghiệm chung chung như sau:
1. anh em muốn nuôi tốt thì yêu gà hơn cả vợ.
2. quản lý đàn thật tốt
3. cố gắng cũng cố kiến thức mọi lúc mọi nơi, không ngừng học hỏi. hì hì
chung chung quá các bác hì

cho gà mái uống nước táo gà sẽ mau đẻ. đọc được kinh nghiệm này ở một bài báo giấy từ lâu lắm rồi, chưa nuôi nên chưa thử, bà con đang nuôi thử xem nhé

Chà chà..>Chủ đề đáng chú ý đây..
Chú Phát này thấy vậy mà giỏi !..
chủ yếu tham quan chuồng trại là chính chứ"bí quyết võ công" khó có thể nói cho chúng ta
chúng ta sẽ chia sẽ cho nhau giúp đỡ nhau để ngày càng có nhiều bí kíp hơn nữa

Ha ha...Định lập topic lấy bí kíp võ công à...:lol:
Nói vậy thôi, chứ cũng tốt...khoái cái vụ mật ong đó.!!
Của hoangtucantho thì chỉ có cái này...
Nếu thấy gà đi phân có nhiều nước trong giai đoạn 18-22 ngày hay 35-45 ngày.
Nên thận trong dùng kháng sinh vì có thể đàn gà đang bị Gumboro.
(lúc này mổ khám khó thấy bệnh tích lắm nhé.)!:huh: Chết...bị dụ khị rồi!.
Chúc vui.

Chà chà..>Chủ đề đáng chú ý đây..
Chú Phát này thấy vậy mà giỏi !..

Ha ha...Định lập topic lấy bí kíp võ công à...:lol:
Nói vậy thôi, chứ cũng tốt...khoái cái vụ mật ong đó.!!
Của hoangtucantho thì chỉ có cái này...
Nếu thấy gà đi phân có nhiều nước trong giai đoạn 18-22 ngày hay 35-45 ngày.
Nên thận trong dùng kháng sinh vì có thể đàn gà đang bị Gumboro.
(lúc này mổ khám khó thấy bệnh tích lắm nhé.)!:huh: Chết...bị dụ khị rồi!.
Chúc vui.
bởi vậy hiểu a chỉ có e :lol:xin bí kiếp mà ko có ai cho hết :ph34r: cái vụ mật ong e có hỏi a đó....thiệt tình e đã làm và thấy hiệu quả lắm a.........

hihi,xin chào mọi ng, topic rất hay đó ban Phát àh.
em thi chưa có bí quyết gì hết ,đang mỏi cổ đọc đay. A Tuanthaolove05 đã sử dụng men vi sinh này chưa?xin chỉ rỏ về cái bí quyết này(chi tiết thực tế luôn nha a) dc hem?. Cám ơn a trước.

có 1 điều mình rất bâng khuân. có cách nào khử mùi chất độn chuồng được không? dùng BALASA_NO1 thì chắc mình ko dùng vì có nhiều người dùng nói cũng như nhau. nếu cứ 3 ngày thay trấu + phun thuốc sát trùng kiểu này chắc chết (12k tiền trấu + 3k tiền thuốc sát trùng, tổng cộng 15k/3ngày chắc chết quá). anh em nào có ''bí quyết võ công'' nào mình xin học hỏi. cảm ơm nhiều.
à qua 3 tháng nuôi gà mình thấy NHIỆT ĐỘ và CHUỒNG TRẠI (kích thước chuồng trại, máng ăn máng uống, vệ sinh sát trùng...) là yếu tố cốt lõi quyết định thành công. các bạn nghĩ sao?:6^:

Last edited by a moderator:
Phải công nhận khâu vệ sinh của bạn tốt ghê luôn đó. Nhưng chắc là mất nhiều thời gian lắm nhỉ? Nếu bạn dùng chất độn là trấu sao không thử "đệm lót sinh học" thử coi sao. Thấy một số ACE dùng và khen lắm đó. Còn mình, lúc trước cũng dùng trấu, nhưng 1 tuần mới dọn một lần, mà cũng thấy ngán lắm rồi. Giờ mình chuyển qua dùng cát xây (loại xấu thôi) phá đàn mới phải dọn một lần. Nếu không có bệnh gì lây lan nhiều, bạn có thể sử dụng tiếp bằng cách rãi vôi bột và sát trùng kỹ một chút là có thể sài đc rồi. Còn không, có thể bỏ một lớp trên mặt rồi đổ bổ sung thêm. ( Thời gian úm vẫn dùng trấu bình thường)

có 1 điều mình rất bâng khuân. có cách nào khử mùi chất độn chuồng được không? dùng BALASA_NO1 thì chắc mình ko dùng vì có nhiều người dùng nói cũng như nhau. nếu cứ 3 ngày thay trấu + phun thuốc sát trùng kiểu này chắc chết (12k tiền trấu + 3k tiền thuốc sát trùng, tổng cộng 15k/3ngày chắc chết quá). anh em nào có ''bí quyết võ công'' nào mình xin học hỏi. cảm ơm nhiều.
à qua 3 tháng nuôi gà mình thấy NHIỆT ĐỘ và CHUỒNG TRẠI (kích thước chuồng trại, máng ăn máng uống, vệ sinh sát trùng...) là yếu tố cốt lõi quyết định thành công. các bạn nghĩ sao?:6^:
Sai òi Gà
Em từ lúc nuôi(4 tháng) chưa thay trấu 1 lần nào.Vào trại ko có mùi lun.Lâu lâu có chút thì rẩi men lại hết .Diện tích chuồng nuôi trú là 200m2 (chỗ có trấu) thì sức đâu mà thay Gà Nhà Nông

Thấy anh em thảo luận vui quá, cho ké chút với nhé.
Thấy Gà Nhà Nông thay trấu vậy mình nghỉ đến cái cảnh của mình hơn 1 năm về trước. Nhưng giờ thì "chai lì" rồi, không thay nữa. Cơ bản mỗi lứa mình thay 3 lần.
Khi nhập dàn về đến hết giai đoạn úm mình thay một phát (chuyển chuồng).
Từ lúc đó đến khi tẩy giun làm phát nữa.
Rồi để luôn đến khi không còn con nào (xuất chuồng)
Không dùng bất kỳ chất sử lý chuồng nào.
Thuốc xác trùng thì 2 lần /tuần. Dùng 3 loại xác trùng luân phiên với nhau; 2 trong 3 loại đó là hàng xin không mua của thú y địa phương.
Còn những cái khác thì tuỳ cơ ứng biến, đa phần mình dùng thuốc theo kiểu tự pha chế. Cấm kỵ ra cửa hàng thuốc thu y mô tả bệnh cho họ tự quyết. Nếu làm như vậy chuẩn bị cái ví cho dày còn gà thì bị hao là chuyện bình thường.
Chúc anh em sức khoẻ và thành công!
Thiên Lý!

Hay quá !! em đang lọ mọ tập nuôi gà nè ! đọc được những bí kíp này thì còn gì bằng, mong sẽ đọc được thêm nhiều các bí kíp của ace
Chúc ae ngày cuối tuần vui vẻ !

hihi,xin chào mọi ng, topic rất hay đó ban Phát àh.
em thi chưa có bí quyết gì hết ,đang mỏi cổ đọc đay. A Tuanthaolove05 đã sử dụng men vi sinh này chưa?xin chỉ rỏ về cái bí quyết này(chi tiết thực tế luôn nha a) dc hem?. Cám ơn a trước.
Bạn điện cho 0975151262 Kiên nhé.Mình hẻm có trực tiếp nuôi mà vụ này có đồng chí Kiên xử lý.

phải công nhận mỗi môn phái có một tuyệt đỉnh công phu riêng. môn phái phattheoct có đòn vỏ gọi là "mật ong nguyên chất" quả là hảo công phu chỉ lâu lâu ra đòn 1 cái mà nội lục kinh hồn, lúa mổ ở xa trăm trượng mà vẫn thầy được uy lực.
còn chưởng môn nhân của phái ngaytrovellcd có món vỏ mới xuất sơn gọi là "3 loại xài luân phiên, 2 trong 3 chỉ xin không mua" chỉ mới ra có 5 phần công lực mà bọn lâu la của tà phái "dịch bệnh" mói nghe qua đã bạt vía xếp giáo quy hàng, mà chưởng lực vẫn làm cuồng phong chưa dứt.
chưa biết cuộc chiến chính tà trên đỉnh agriviet thế nào xin xem hồi sau sẻ rỏ.

Last edited by a moderator:
Chà! dạo này thấy kỹ năng của các bác nhà mình lên cơ nhỉ? chẳng thấy ai sơ hở cái j để mà chém cả. Hy vọng cả nhà mình chăn nuôi thành công!

Back