BÍ QUYẾT PHÒNG, TRỊ BỆNH THƯỜNG GẶP Ở LỢN

Cho cháu hỏi với ạ. Lợn con khoảng 20kg .bị chấm đỏ khắp người, mắt đỏ, tai cũng có chấm đỏ nhiều. Có sốt và ho. Nằm một chỗ và tiểu nhiều ,đập dậy thì vẫn ăn một ít. Cho chau biết bị bệnh gì và chữa như thế nào với ạ. Cháu xin cảm ơn ạ!

Em mới chăn nuôi nên chưa biết hết được giá chung chung của các loại thuốc và vaccin của các công ty trên thị trường các anh có thể cho em biết được không ạ. Em cảm ơn

N

Nguyen van giap

Guest
E có đàn lợn con mới sinh mà bị âm đạo sưng đó là bị bệnh i ac?

Sưng ntn bạn. Nếu sưng phồng căng đỏ lên thì cung bình thường. Nếu Có dịch tiết ra thì trị viêm đi là được

nhoangcr

nông trang nhỏ
Nông dân @
có khả năng lợn mẹ nhiễm nấm mốc trong thức ăn
nên ảnh hưởng tới con
trộn saigo nox vào thức ăn loại độc tố khỏi cơ thể mẹ
lợn con tự khỏi

Lon nha mk nhieu trieu chung mk cg k biet benh j moi nguoi cem ho mk voi .ca dan an it hoac bo an lon u ru sot mat ri vang hoac sung co con bo an long xu di ia phan loang mau xanh .thinj thoang thay con yeu co giat
Lợn nhà bạn bị ecoli rồi bạn mua thuốc về tiêm thật sớm là OK

demaitinh

Chính hiệu
Bị nhiễm độc tố trong thức ăn từ mẹ, mua premix hấp thu độc tố nấm móc về cho ăn lứa sau hết bị. Những đàn heo con nào bị nhiễm độc tố từ mẹ thì chích vaccin đáp ứng rất kém, rất dễ bệnh
[DOUBLEPOST=1483028855,1483028824][/DOUBLEPOST]
Lợn nhà bạn bị ecoli rồi bạn mua thuốc về tiêm thật sớm là OK
Heo bao nhiêu kg ?
[DOUBLEPOST=1483029283][/DOUBLEPOST]
Cho cháu hỏi với ạ. Lợn con khoảng 20kg .bị chấm đỏ khắp người, mắt đỏ, tai cũng có chấm đỏ nhiều. Có sốt và ho. Nằm một chỗ và tiểu nhiều ,đập dậy thì vẫn ăn một ít. Cho chau biết bị bệnh gì và chữa như thế nào với ạ. Cháu xin cảm ơn ạ!
Có thể là do tụ huyết trùng, bạn chích pen-strep và và hạ sốt giảm đau. Heo có tiêu chảy k ? Nếu chỉ bị 1 con thì chích như vậy còn nhiều con thì làm khác.
Chích flo-tylo cho heo bệnh, trộn tylo-doxy hoặc flo-doxy vào cám. Cho uống c+điện giải+men sống

Dova Hùng

Có kinh nghiệm
xin lỗi mọi người nhé ! ai cần hỏi cứ nháy số 0967885229 mình sẽ gọi lại tư vấn giúp ! hoặc nhắn tin và FB Dova Hùng

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH