[Biên Hòa - Đồng Nai] Chủ Nhật, 02.10.2011

• Thread starter Trường Giang
  • Ngày gửi
Kính chào quý bà con và anh em thân hữu kính mến,
Ngoài việc trao đổi cùng nhau qua diễn đàn, qua chat-box, các anh em trong diễn đàn vẫn thường tổ chức gặp gỡ nhau hằng tháng. Nay, tôi xin kính mời các anh em nếu có thời gian, hãy cùng đến dự buổi họp mặt tiệc rượu chung vui, giao lưu với nhau. Đồng thời, cùng nhau dự tính nơi chốn, kế hoạch tổ chức
Họp Mặt Truyền Thống Thường Niên Agriviet.

Thời gian: Có mặt lúc 16h ngày Chủ Nhật, 02.10.2011
Địa điểm: Anh em từ các tuyến tụ họp tại ngã 3 Vũng Tàu (sẽ chọn một quán gần đó)
Kinh Phí (dự kiến): 200.000/ người
:3^:
Hot Line
nhok9x hot.gif
: NguyenHungDung 0908380353 KhucThuyDu 0948101010 Trường Giang 0916783138

Thành viên tham gia hiện tại:
NguyenHungDung
levuong79
KhucThuyDu
Trường Giang

Các anh em về ngã Ba Vũng Tàu họp chiều chủ nhật 2/10.

Chương trình:

- 16 giờ: họp bàn một số công việc từ nay đến cuối năm, trong đó có xem xét vấn đề tổ chức offline ngày 4/12.

- 16 giờ 30: liên hoan nhậu + karaoke.

- 20 giờ: kết thúc chia tay.

Kính mời anh em xa gần về tham dự.

Anh em nào có sản phẩm cây nhà lá vườn có thể làm mồi thì nhớ mang theo để mọi người thưởng thức đánh giá.

Last edited by a moderator:
Ôi ôi! Món rượu sữa cafe của KTD rất tuyệt! Khi mới nhấp vào có vị ngọt beo béo của sữa, hương thơm mê hoặc của cafe, vị hơi hơi cay nồng của rượu. Dễ uống, khó say để rồi lâng lâng lúc nào không biết ? Hòa quyện trong từng giọt tinh túy...

hehe.... mấy bác không nói sớm. Hix.... ở nhà không có chai nào hết trơn. Toàn để bên văn phòng quận 8, để dịp offline cuối năm vậy.

Họp mặt Agriviedt

Họp Mặt Truyền Thống Thường Niên Agriviet.

Muốn vào gặp bạn bốn phương
"Tiền đò ngại tốn con đường ngại xa"
Cùng chung trong một mái nhà
A-g-ri-viet của ta của mình
TAM NÔNG mãi mãi trường sinh
Tôi già bạn trẻ nặng tình nghề nông
Ngoài này xa ngái ngóng trông
Bạn ơi nâng cốc rượu nồng lên đi.

Hơhơ, hình như các chiến sỹ nhà ta sau 1 đêm chinh chiến hết mình đã ko còn sức post báo cáo với hình ảnh ọp ẹc roài.

:1^: hit hit .mồi mở chuẩn bị hết rồi, nào ngờ có việc đột xuất không đi off được

@:6^: các bác cho em nợ, lần sau nhé :wub:

hehe.... hỏi bác Hiếu và ông Giang xem, nghe hôm qua mọi người bàn là BAn nick 1 tháng vì ko tham gia :blink:

qua ngày off rùi mà chưa có hình bóng nào hết trơn.... chắc xỉn hết rồi :wub::wub::wub:

Thật ngại quá, hổm rày lu bu nên chưa có tường thuật lại với các bác được! Em xin tự phạt mình: 1 chai rượu cafe sữa, 1 con thỏ, 1 kg tôm, phạt luôn thùng bia! Ai có nhu cầu xin gửi (ship qua đường bưu chính) cho em để em sám hối và tái phạm nhiều lần nữa!

Chiều ngày 2.10.2011, trời đổ mưa ào ào tưởng sẽ làm chùn chân các nông dân. 4h 5' chiều, các bác đã có mặt tại cổng vào nhà hàng Thảo Nguyên. Chạy xe cái èo lên con dốc, tấp vào mái lương đình thủy tạ. Ôi, chốn cũ ta về, nghe lòng lâng lâng xiết bao...

Mưa đã tạnh hẳn, rửa trôi bụi đường và mang bầu không khí mát-
trong , se lẫn hơi gió lành lạnh từ cây quạt trần đang thổi vun vút.

Về hình ảnh, chụp bằng máy của anh phuhuy, các bác cứ nhắm anh ý mà réo! Em tính miêu tả một cách chân thật nhất... nhưng thôi! Toàn là món độc, cây nhà lá vườn ... Kể ra, mắc công lại thèm! Chờ hình lên, hạ hồi phân giải!

Nội dung buổi họp mặt xoay quanh:

Việc offline tất niên cuối năm:
Theo như bình chọn của các thành viên diễn đàn, Đồng Nai có số lượng đông nhất, kế đến là miền Tây Nam bộ. Tập thể anh em đều đồng ý cho rằng giữa ĐNai và miền Tây Nam bộ, ưu tiên miền Tây hơn vì chưa tổ chức lần nào! Nên các chủ trang trại, các cá nhân tổ chức có nhã ý muốn tổ chức tại sân nhà mình, xin vui lòng nhanh chân đăng ký. Đây là cơ hội tốt để giao lưu và quảng bá trang trại của mình đến mọi người. Một người khòe, nhiều người cũng vui.

Dự kiến đến ngày 2.11.2011, kết thúc việc đăng ký đăng cai tổ chức. Từ 2.11 đến 2.12 là công tác chuẩn bị cho buổi offline diễn ra. Đến ngày 2.11, sẽ họp mặt lần nữa xem chuẩn bị các thứ như thế nào? Đến khi đó, sẽ thông bào nội dụng cùng quý vị.

Công ty Agriviet ra đời cũng nhằm mục đích phục vụ cho công cuộc phát triển diễn đàn Agriviet, diễn đàn ta tồn tại với định hướng vì một nền nông nghiệp nước nhà, cũng chính là vì những đồng bào nông dân Việt Nam chúng ta. Các anh em dự thảo một kế hoạch hợp tác.

Các câu chuyện chăn nuôi: dê, heo, heo rừng, thỏ, cá, tôm.
Mở một box mới mang tên "Ý kiến người nông dân", nội dung box này với mong muốn, người nông dân có những bức xúc, những nhìn nhận trong lao động, cuộc sống. Vd: giá thức gia súc ăn tăng, thương lái ép giá.... những bất cập trong cuộc sống: Điều tốt và cái chưa tốt. Là nơi để người nông dân Agriviet nêu lên suy nghĩ của mình! Đó là tiêu chí, định hướng của "Ý kiến người nông dân".
Điều khoản dự thảo của box: Sẽ phạt nặng những hành vi cố ý sai sự thật, spam quảng cáo, nói linh tinh, vô văn hóa (Chiếu theo quy định và hướng dẫn sửi dụng diễn đàn). Nội dung cụ thể, giới thiệu box mới sẽ được viết và đăng tải lên box sau.

Đánh chén cũng các món: thỏ, heo rừng, tôm, cá!
Ban-nick (một bác đề nghị-Xin giấu tên) một tháng (một bác khác tiếp lời) đối với các thành viên không tham gia! May mà có Giang còi can gián.
Cuối buổi, tham quan một góc vườn cây nhà bác NguyenHungDung.

Giang còi em xin tường trình với quý vị là như vậy, ban đêm hôm khuya khoắt thêm ý mỏng lời thưa. Nếu có gì sai sót, xin quý vị lượng thứ và chỉnh sửa giúp. Xin cảm ơn!

Đơn xin gia nhập nhóm Biên Hoà !

Kính chào các bác !
Tôi vô tình đọc được topic này của Bác Trường Giang.
Rất tiếc bị trễ nên ko được tham gia tất niên, nếu có thể được
Các Bác tổ chức off Tân niên.
Qua đó, chúng ta thảo luận kế hoạch làm việc cho năm con rồng,
Với mong muốn bay cao và xa hơn nữa trong công việc.
"..................................................
Tự giới thiệu:
Tên: Nguyễn Trọng Luật
Nghề nghiệp: quản lí & nuôi nhím
Rất vui được giao lưu với các Bác . Cảm ơn đã đọc tin này.
Chào thân ái & đoàn kết !

Back