Bán BÌNH CHÁNH-Bánh ú lá tre cho ngày Tết Đoan NGọ

• Thread starter phuong01
  • Ngày gửi
Xin chào các ace ,hôm nay mình muốn giới thiệu cho các ac món BÁNH Ú LÁ TRE NƯỚC TRO do nhà mình làm từ xưa tới giờ.

Với kinh nghiệm làm bánh khoảng vài chục năm của gia đình, mình xin cam đoan chất lượng bánh nhà mình ko thua kém bất cứ nơi nào trong thành phố.

Đôi nét đặc biệt về bánh nhà mình như sau:

1.Nếp ngon sau khi dc ngâm trong nc tro thì dc xả nước nhiều lần cho tới khi thật sạch.

(kinh nghiệm biết bánh ú có dc vo sạch nc tro hay ko: đó là lúc lột vỏ bánh ra nếu thấy vỏ bánh hơi dính dính vào lá tre bao bên ngoài.ngc lại nếu lột bánh ra dễ dàng,vỏ bánh ko dính vào vỏ thì các ace ăn thử xem lưỡi mình có tê tê ko bít liền.)

2.Nhân đậu xanh hương sầu riêng bọc mứt bí. Đặc biệt là nhà mình xào nhân đậu xanh với đường cát trắng => bảo đảm vệ sinh hơn đường cát vàng nhiều.

3.Lá tre sau khi mua về dc ngâm rửa cho sạch bụi bần sình đất.

4.Dây lát được dùng để buộc bánh, làm bánh ko bị bể khi nấu và làm hình thức bánh dễ nhìn hơn.
Năm nay giá bánh nhà mình vẫn như mọi năm là
65k/ chục( 12 bánh).

ac có đặt bánh hay thắc mắc gì thì phone 0937919653 PHƯƠNG (boy )

ko thì tới xuống địa chỉ : C8/18 ấp 4A BÌNH HƯNG, BÌNH CHÁNH xem trc tiếp nha!
mình chỉ nhận đăt tới mùng 3 tháng 5 AL thoy (mấy ac thông cảm giùm mình nha!)Mình sẽ giao bánh tận nhà ( nội thành) cho các ac nào đặt từ 2 chục bánh trở lên.
Nếu ac nào ở ngoại thành thì cho mình địa chỉ nếu ship dc thì mình vẫn sẵn sàng giao tận nhà nha!

mượn đỡ tấm hình cho bài viết thêm sinh động
<span style="font-size: medium;">

Cuối cùng xin chúc ac nhìu sức khỏe và nhìu niềm vui trong cuộc sống.
Ai có xem bài đăng này thì xin giúp e 2 tay nha.e trả lễ hết minh nha!

Back