binh duong-bán rắn ráo trâu(hổ vện, long thừa)

• Thread starter hoangthanh@
  • Ngày gửi
thứ 7 này anh lên lấy trước 30 con nha. tuần sau vê` bình thuận em bắt lên cho anh đủ số còn lại

thứ 7 này anh lên lấy trước 30 con nha. tuần sau vê` bình thuận em bắt lên cho anh đủ số còn lại
Sáng thứ sáu tuần này, em sẽ gọi di động cho anh; chủ nhật em tới nhà anh nha. Thân.phungocvo@yahoo.com

mình cũng có người bạn cũng nuôi loại này.200con nhưng không bít sao trong quá trình nuôi lại bị bệnh và chết hết ah.Rắn là loài hoang dã nên hỏi thăm cách trị bệnh từ người bán con giống thì người đó cũng không bít cách trị.ptay lun.
Mình không có ý gì nhưng mún khuyên ae có ý định chăn nuôi hãy suy nghĩ thật kĩ rùi quyết định làm nuôi rắn.
chúc các bạn thành công.
chúc bba1v hoangthanh bán đắt hàng nha
:bang:':bang:

tuần sau mình sẽ để cóc lại cho bạn. những con rắn mình để cho bạn mình đảm bảo không những tuần sau mà năm sau vẫn sống khỏe mạnh( nếu bạn nuôi đúng kĩ thuật) chỉ có khác là nó sẽ nặng kí hơn thôi
---------------
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,.................................
DN/Cá nhân: hoang thanh
- Địa chỉ: binh duong
- Tel 0938298184
- email: phambi78@yahoo.com
......................................................
Em chào anh Thanh, em gọi di động anh không được. Nếu anh sắp xếp được thì chiều chủ nhật tuần này, em lấy 4 con rắn hổ vện loại 1kg5 (3 cái và 1 đực) và 1 kg cóc còn sống. Em thích con rắn to. Thân. phungocvo@yahoo.com

mình cũng có người bạn cũng nuôi loại này.200con nhưng không bít sao trong quá trình nuôi lại bị bệnh và chết hết ah.Rắn là loài hoang dã nên hỏi thăm cách trị bệnh từ người bán con giống thì người đó cũng không bít cách trị.ptay lun.
Mình không có ý gì nhưng mún khuyên ae có ý định chăn nuôi hãy suy nghĩ thật kĩ rùi quyết định làm nuôi rắn.
chúc các bạn thành công.
chúc bba1v hoangthanh bán đắt hàng nha
:bang:':bang:
cám ơn bạn tranminhtoan ve những ý kiến đóng góp quý báu trên
như những gì tôi trình bày ở những bài trước, nuôi rắn ráo trâu thực sự không dễ và cũng không khó
dễ : đối với những ai nắm vững kĩ thuật, đam mê với nghề, chịu khó thì rắn là vật nuôi kinh tế, ít vốn , ít tốn công chăm sóc mà hiệu quả kinh tế cao ( với 1 ít con giống ban đầu nếu nuôi khéo thì 2 ,3 năm sau thu nhập từ đàn rắn tăng đáng kể theo từng năm)
khó : đối với những ai nuôi theo kiểu phong trào, không nắm vững kĩ thuật, không lường trước những khó khăn, không có niềm đam mê, thấy khó khăn là nản chí buông xuôi thì đừng nói chi 200 con, có nuôi 1000 con thì cũng chết sạch

còn về bệnh của con rắn thì cách trị bệnh tốt nhất là phài phòng bệnh ngay từ đầu chứ để khi con rắn đã bị nặng rồi thì chỉ có 1 cách duy nhất là thả nó về tự nhiên để nó tự tìm cây cỏ để tự chữa bệnh cho nó thôi

cũng như những con vật khác, không phải ai nuôi rắn cũng thành công và cũng không phải ai nuôi cũng thất bại đâu bạn
cái quan trọng là bạn nuôi như thế nào thôi
:9^:

cám ơn bạn tranminhtoan ve những ý kiến đóng góp quý báu trên
như những gì tôi trình bày ở những bài trước, nuôi rắn ráo trâu thực sự không dễ và cũng không khó
dễ : đối với những ai nắm vững kĩ thuật, đam mê với nghề, chịu khó thì rắn là vật nuôi kinh tế, ít vốn , ít tốn công chăm sóc mà hiệu quả kinh tế cao ( với 1 ít con giống ban đầu nếu nuôi khéo thì 2 ,3 năm sau thu nhập từ đàn rắn tăng đáng kể theo từng năm)
khó : đối với những ai nuôi theo kiểu phong trào, không nắm vững kĩ thuật, không lường trước những khó khăn, không có niềm đam mê, thấy khó khăn là nản chí buông xuôi thì đừng nói chi 200 con, có nuôi 1000 con thì cũng chết sạch

còn về bệnh của con rắn thì cách trị bệnh tốt nhất là phài phòng bệnh ngay từ đầu chứ để khi con rắn đã bị nặng rồi thì chỉ có 1 cách duy nhất là thả nó về tự nhiên để nó tự tìm cây cỏ để tự chữa bệnh cho nó thôi

cũng như những con vật khác, không phải ai nuôi rắn cũng thành công và cũng không phải ai nuôi cũng thất bại đâu bạn
cái quan trọng là bạn nuôi như thế nào thôi
:9^:
Em chào anh Thanh, em gọi di động anh không được. Nếu anh sắp xếp được thì chiều chủ nhật tuần này, em lấy 4 con rắn hổ vện loại 1kg5 (3 cái và 1 đực) và 1 kg cóc còn sống. Em thích con rắn to. Thân. phungocvo@yahoo.com <!-- / message --> <!-- controls -->

Em chào anh Thanh, em gọi di động anh không được. Nếu anh sắp xếp được thì chiều chủ nhật tuần này, em lấy 4 con rắn hổ vện loại 1kg5 (3 cái và 1 đực) và 1 kg cóc còn sống. Em thích con rắn to. Thân. phungocvo@yahoo.com
chù nhật này có lên thì lên buổi sáng nha phú. buổi chiều mình bận rồi

chù nhật này có lên thì lên buổi sáng nha phú. buổi chiều mình bận rồi
Em chào anh, Em tới anh vào sáng chủ nhật tuần này nhưng anh phải lấy cho em con rắn phải tương đương 1kg5 nha. Em không lấy rắn nhỏ đâu. Em lấy 2 kg cóc còn sống nha. Thân.

số rắn dự định bán đẵ bán hết. cám ơn sự ủng hộ của các bác trong thời gian qua

rắn anh đặt kì trước em co de lai, cuoi tuan thứ 7 này anh lên lấy nha</p>

rắn anh đặt kì trước em co de lai, cuoi tuan thứ 7 này anh lên lấy nha
Chào anh Thanh, nếu anh có thể thì em cần mua trên 5 con rắn hổ trâu lớn; loại trên 1 kg 2 và có ít nhất 1 con rắn hổ trâu đực. Em đặt hàng trước cho anh. Nếu anh có thể cung cấp theo đúng theo cầu của em thì anh cho em biết trên diễn đàn này hoặc qua e-mail. Thân. phungocvo@yahoo.com

số rắn dự định bán đẵ bán hết. cám ơn sự ủng hộ của các bác trong thời gian qua
chào thanh, tuần trước tôi có đến chỗ bạn xem rắn và có hẹn với bạn về làm chuồng xong sẽ lên lấy rắn nay bạn nói đã bán hết rắn vậy thì những người như tôi bạn xử lý ra sao cho hợp tình hợp lí chứ (theo tôi được biết thì rắn của bạn vẫn còn và bạn không muốn bán giá cũ nữa chứ chưa hết như bạn nói đúng không)
mong được hồi âm sớm của bạn

anh hoàng thanh cho em hỏi,rắn cái có trứng anh bán bao nhiêu 1kg vậy.e mới tập nuôi vốn không nhiều,em hỏi để chuẩn bị vốn mong anh trả lời cho em biết,cám ơn anh nhiều.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Rắn ráo trâu, long thừa bị đẻ non
    • Thread starter ngocphat02
    • Ngày gửi

• Back