Bò bị tiêu chảy phải làm sao ???

• Thread starter A.Bin
  • Ngày gửi
Như tiêu đề..nghé nhà em bị tiêu chảy...phải làm sao ạ.
Tiêu chảy thì bù nước cho nó và pha men tiêu hoá vào. Bù nước biển khô và men tiêu hoá pha chung vào xô cho bò uống. Đừng để nó mất nước là nó ngủm thôi. Nếu phân sệch mà hôi là bị bệnh chứ k phải rối loạn tiêu hoá đâu, lo mà chích ks là nó bớt.

nhà em có một con bò mẹ đang cho bê bú và có bầu 3 tháng nhưng không hiểu sao một tháng trở lại đây bò mẹ khi ỉa phân rất nhão và nát. Và phân vẫn có mầu và mùi như bình thường và chỉ có cái là rất lỏng. Vì nó có bầu nên em không tiêm được.
Vậy các bác các chú và anh chị trong diễn đàn có kinh nghiệm giúp em chữa trị cho bò với ạ
Em xin chân thành cảm ơn

ấn
nhà em có một con bò mẹ đang cho bê bú và có bầu 3 tháng nhưng không hiểu sao một tháng trở lại đây bò mẹ khi ỉa phân rất nhão và nát. Và phân vẫn có mầu và mùi như bình thường và chỉ có cái là rất lỏng. Vì nó có bầu nên em không tiêm được.
Vậy các bác các chú và anh chị trong diễn đàn có kinh nghiệm giúp em chữa trị cho bò với ạ
Em xin chân thành cảm ơn
thường thì tự dung bị thờ gian dài như vậy là bò nhà bạn bị sán lá gan đấy.nó đẻ xong mơi tiêm đc.

Back