• Dismiss Notice

Bồ câu 2 -3 tháng tuổi vẫn chưa biết ăn cám...

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 20/4/13

1. minhthao1504 Nông dân cùi thơm.

Mình bắt 1 cặp con về nuôi...lúc đầu bơm cám...sau 1 thời gian đút cám cho nó ăn...nhưng ko hiểu sau nó ko chịu ăn mặc dù bỏ đói nó 1 2 bữa...Bỏ lúa vào thì ăn...rất là lạ....cứ thấy mình là la lên bu vô vậy đó...bỏ cám ko chịu ăn...anh em nào có kn chỉ dẫn dùm cho e nó ăn cám viên...Tks

Đang tải...
    2. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      bác cho nó ăn cám viên gì ? cho nhầm cám viên của gà con là nó ko khoái đâu ... nếu chim nuôi nhốt mà chỉ ăn lúa thì nhanh chóng bị suy dinh dưỡng ngay .... muốn cho nó tập ăn thì trộn cám và thóc cùng một ngăn thức ăn . nhưng cho lúa ít . nó ăn lúa xong vẫn có thói quen mổ cám chứ... như nhà tui thì tui cho ăn cám viên của heo loại to như que nhang . mổ một phát vừa miệng ... ăn thêm là cơm khô . cơm khô là cơm nguội thừa xin được ... để tủ lạnh cho nó kiệt nước và tan ra từng hạt,ko bị vón cục ... đem cơm này đi phơi tầm hai nắng to ... nó khô quắt,trữ trong thùng cho chim ăn dần ... nếu tính ra loại thức ăn xin được,tận dụng này có giá rẻ chán

3. bangquangngai

bangquangngai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong
      ban nên mua đậu xanh +gạo nấu chừng 15 phút rồi bỏ chim vô nấu thêm 15p nữa là ăn ngay thôi.:lol:.đùa ti thôi.chim lớn không sợ chêt dau ban cứ cho cám,nước để đói là nó ăn thôi

Last edited: 20/4/13
    4. minhthao1504

minhthao1504 Nông dân cùi thơm.

Nghề nghiệp:
      Ở đợ chuyên nghiệp
      Mình cho ăn vina 258...Toàn bộ bồ câu mình đều ăn tốt..chỉ có 1 cặp đó là kén ăn...nên rất nhỏ con...để mình thử làm theo bạn xem sao...Tks bạn nhé...

5. udisara

udisara Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      admin
      Mình thì cho bồ câu ăn cám hạt dài c662 hoặc c63 + thóc + ngô + cơm khô

Mới đầu nó cũng 0 ăn do 0 quen nên cần phải huấn luyện dần dần, thức ăn nào nó quen rồi cho ít đi, còn cái nào chưa quen cho tăng lên, nó đói sẽ phải ăn thôi :D

6. minhthao1504

minhthao1504 Nông dân cùi thơm.

Nghề nghiệp:
      Ở đợ chuyên nghiệp
      Dạo này chim mình ngoan rồi...biết ăn rồi...hehe...cám ơn các bác....