Bồ câu bệnh

• Thread starter Hiền123456
  • Ngày gửi
Nhà em có nuôi vài con bồ câu. Sáng hôm qua em thấy chúng vẫn khỏe mạnh vậy mà chiều hôm qua về bỗng nhiên thấy một con nằm ủ rũ ra, mi mắt sưng đỏ, bây giờ đỡ r. Em nghĩ là do con trống đánh nó. Nhưng hôm nay nó còn bị co một chân, đi phải lết, rũ cánh. Phân có màu xanh, nhiều nhớt. Ko bị sốt ạ. Ngoài ra còn ăn ít nữa ạ. Các bác cho em hỏi nó bệnh gì ạ. Em cảm ơn ạ.

Nhà em có nuôi vài con bồ câu. Sáng hôm qua em thấy chúng vẫn khỏe mạnh vậy mà chiều hôm qua về bỗng nhiên thấy một con nằm ủ rũ ra, mi mắt sưng đỏ, bây giờ đỡ r. Em nghĩ là do con trống đánh nó. Nhưng hôm nay nó còn bị co một chân, đi phải lết, rũ cánh. Phân có màu xanh, nhiều nhớt. Ko bị sốt ạ. Ngoài ra còn ăn ít nữa ạ. Các bác cho em hỏi nó bệnh gì ạ. Em cảm ơn ạ.
Theo mình nghĩ chim nhà bạn bị phân xanh rồi, bạn chạy ra hiệu thuốc thú y mua thuốc tiêu chảy về bơm cho chim uống, hoặc ra hiệu thuốc tây mua thuốc tiêu chảy (bepberin)của người về con nào nặng thì 2 viên, con nào nhẹ thì 1 viên. Ngoài ra vệ sinh chuồng trại, máng đựng nước uống thường xuyên. Cách phòng bệnh về sau, ban giã tỏi sống hòa vào trong nước cho chim uống 1 tuần 1 lần giống như điều trị cho gà vậy mới đầu chim ko uống nhưng khát nó sẽ phải uống. Cách này tôi đã làm rồi

Last edited by a moderator:

Back