Bồ câu gà có nuôi chung với bồ câu pháp được không

• Thread starter Trần Đức Kiên
  • Ngày gửi
Dear Các Bác/Anh có kinh nghiệm nuôi bồ câu,

Em mới mua 15 con bồ câu pháp của 1 anh đẹp trai, được khuyến mãi thêm 1 con bồ câu gà (không biết đực/cái ).

Em nuôi dạng quần thể, nhốt chung trong 1 cái khung lưới (cao: 3m, dài: 1.2m, rộng: 1.2m), trong khung lưới em có đặt thêm 9 cái chuồng sắt, có ổ đẻ đầy đủ. Em chưa chụp hình up lên được!

Vì em mua của anh kia cũng đang nuôi kiểu y như vậy, nên không biết cặp nào đã ghép với nhau!

Nuôi như vậy thì có ảnh hưởng gì tới việc sinh sản/nuôi con không? Và làm cách nào để chim dễ đẻ?

Và bồ câu gà có nuôi chung được với BC pháp không, nó có phối được không?

Rất mong ý kiến chia sẻ của các bác/các anh!

Thanks,

Bạn yên tâm đi , tôi cũng nuôi bồ câu , con bồ câu pháp to con nhưng ấp tệ lắm , con bồ câu thái ấp tốt nhưng hơi bé , tôi ghép 1 pháp 1 thái kết quả bồ câu lai to con gần bằng pháp bố , ấp khéo như mẹ táhi , con to , khỏe , tranh trùng huyết. Nếu bạn có trao đổi thì pm với tôi

Bạn yên tâm đi , tôi cũng nuôi bồ câu , con bồ câu pháp to con nhưng ấp tệ lắm , con bồ câu thái ấp tốt nhưng hơi bé , tôi ghép 1 pháp 1 thái kết quả bồ câu lai to con gần bằng pháp bố , ấp khéo như mẹ táhi , con to , khỏe , tranh trùng huyết. Nếu bạn có trao đổi thì pm với tôi

cảm ơn anh!
Em đang nuôi nhốt 16 con chung 1 cái chuồng lưới (khoảng D1.5 x R1.5 x C2.5m), bên trong có 9 cái ngăn chuồng nhỏ để ổ đẻ trong đó 15con pháp, chỉ có 1 con bc gà thôi, (vì mua lại hết của a kia). Nuôi như vậy thì nên cho ăn chung trong máng lớn hay là cho ăn riêng từng cặp trong từng chuồng?
Em mới nuôi được hơn 1 tuần thôi nên cũng chưa thấy con nào đẻ cả (lúc mua thì anh kia nói là đã có 3 cặp đang đẻ), chỉ thỉnh thoảng thấy nó đạp mái, cắn nhau loạn xạ!
Còn con bc gà thì nó có vẻ cô đơn, chưa thấy e pháp nào bắt cặp với nó cả!
Mong ý kiên chia sẻ của các anh!
Em mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm, các bác thông cảm nhé!

Nhà mình nuôi chung quần thể hết, có bồ câu đua, bồ câu ta, bồ câu lai pháp, bên dưới mình còn nuôi cả gà. Ăn thì mình cho cái máng ăn tập thể như nhau hết. Còn về cặp thì kệ tụi nó tự bắt cặp, còn chim đua mình thích tạo giống mới thì mới tiến hành ghép đôi riêng từng cặp và cho nó cái máng ăn riêng.

Cảm ơn anh nhé, em cũng đang nuôi như vậy, nuôi gần 1th thấy cũng tạm ổn, đã có vài cặp ghép đôi. Nhưng chắc chưa cho ăn đúng cách nên vẫn chưa có cặp nào đẻ cả.

Cho ăn như thê nào ah? Cách pha trộn lúa, gạo, bột, bắp ... như thế nào thì tốt nhất ? Em đang trộn khoảng 4 lú + 2 bắp + 2 gạo lức + 1 bột + 1 đậu xanh, như vậy có được không?

Thanks,

Tòa A căn tầng 18 căn số 10 diện tích 76m2, 2 phòng ngủ, ban công hướng TN, giá bán 25,5 triệu/m2 bằng giá gốc của chủ đầu tư (giá này đã bao gồm nội thất cao cấp đầy đủ + thuế 10% VAT + phí bảo trì 2%).

- Tòa B tầng 18 căn số 2 diện tích 76,3m2, 2 phòng ngủ, ban công hướng Đông Bắc, giá bán 25,28 triệu/m2 và tầng 18 căn số 5 diện tích 76,3m2 giá bán 26,31m2 (giá này đã bao gồm nội thất cao cấp đầy đủ + thuế 10% VAT + phí bảo trì 2%).
Chung cư Trung Hòa - Nhân Chính ở ngay . LH 0934.6886.35

Em có 1 cặp Bồ Câu Gà đẻ 4 lần rồi mà không lần nào có trống, mặc dù con trống Gù rất sung. bác nào biết cho BC gà có tỉ lệ cồ cao chỉ em với, thức ăn em cho ăn như BC pháp và BC pháp thì đẻ và nuôi con rất mắn.

bc gà tỷ le trứng nở và có cồ rất tháp ban oi, nó chỉ dc cái to con àh, ma rất vun về,

Em có 1 cặp Bồ Câu Gà đẻ 4 lần rồi mà không lần nào có trống, mặc dù con trống Gù rất sung. bác nào biết cho BC gà có tỉ lệ cồ cao chỉ em với, thức ăn em cho ăn như BC pháp và BC pháp thì đẻ và nuôi con rất mắn.
tốt nhất bạn nên kiém 1 em gà trống khác thay thế mới biết đc lỗi do con trống hay do con mái khi đó mới có hướng giải quyết

Back