bồ câu không đẻ

• Thread starter truong thoai
  • Ngày gửi
Các bác cho cháu hỏi là một cặp bồ câu nhà cháu không đẻ mà cứ ấp suốt cả ngày lẩn đêm cả trống và mái cứ thay phiên nhau vào ấp giống như là đang có trứng trong ấy vậy thấy bực mình cháu lấy ổ đẻ ra rồi 2-3 ngày để vào chúng củng vào quần ổ như những cặp bồ câu khác nhưng cứ 7 ngày sau là lại vào nằm ấp giống như là có trứng vậy xin hỏi có cao nhân nào biết giúp dùm cháu với.

Bạn có chắc 2 con đó là trống mái k hay là 1 cặp chim trống ? Nếu đúng là 1 cặp trống mái thì bạn cứ bình tĩnh , trước mình có cặp bc gà từ khi nó biết nằm ổ đến khi đẻ mà gần 2 tháng

K
Bạn có chắc 2 con đó là trống mái k hay là 1 cặp chim trống ? Nếu đúng là 1 cặp trống mái thì bạn cứ bình tĩnh , trước mình có cặp bc gà từ khi nó biết nằm ổ đến khi đẻ mà gần 2 tháng
1 trống 1 mái bạn ơi đạp mái suốt ngày nhưng tới ngày đẻ thì nó không đẻ

vậy cứ bình tĩnh , con trống có khi trưởng thành sinh sản cách con mái 2 tháng . Nghĩa là trống 4 tháng đạp mái tốt , nhưng mái thì 6 tháng mới đẻ , vậy là chuyện bình thường như quan hệ trong trường mà 1 kẻ phá thai , 1 đứa đi tù vì quan hệ với trẻ em

Kh
vậy cứ bình tĩnh , con trống có khi trưởng thành sinh sản cách con mái 2 tháng . Nghĩa là trống 4 tháng đạp mái tốt , nhưng mái thì 6 tháng mới đẻ , vậy là chuyện bình thường như quan hệ trong trường mà 1 kẻ phá thai , 1 đứa đi tù vì quan hệ với trẻ em
Không cặp chim này mình mua của người quen đã được 1 năm tuổi rồi mình mớivmua về nhưng đem về nuôi thì nó lại bị vậy không biết tại sao

Bạn kiểm tra lại chế độ dinh dưỡng cho chim , nếu cần thì bổ sung thêm canxi , mua vitamin cho nó uống ( loại Bio VitaSol ). Hoặc như chim đang thay lông mà chế độ dinh dưỡng không đầy đủ nó cũng chậm đẻ

Bạn kiểm tra lại chế độ dinh dưỡng cho chim , nếu cần thì bổ sung thêm canxi , mua vitamin cho nó uống ( loại Bio VitaSol ). Hoặc như chim đang thay lông mà chế độ dinh dưỡng không đầy đủ nó cũng chậm đẻ
Không đẻ thì không vào nằm ổ lúc ban đêm chứ còn đàn này nó nằm trong ổ cả ngày lẩn đêm luôn chỉ trừ lúc ăn thôi

Các bác cho cháu hỏi là một cặp bồ câu nhà cháu không đẻ mà cứ ấp suốt cả ngày lẩn đêm cả trống và mái cứ thay phiên nhau vào ấp giống như là đang có trứng trong ấy vậy thấy bực mình cháu lấy ổ đẻ ra rồi 2-3 ngày để vào chúng củng vào quần ổ như những cặp bồ câu khác nhưng cứ 7 ngày sau là lại vào nằm ấp giống như là có trứng vậy xin hỏi có cao nhân nào biết giúp dùm cháu với.
A, chúc mừng bạn nhé, bởi vì đây là cặp BC rất khôn đó, nó tập dượt làm bố mẹ thật kỹ rồi mới quyết định đẻ để có thể nuôi con tốt nhất đó bạn. Hi
Theo tôi bạn cứ bỏ 2 quả trứng của đôi khác vào cho nó, nó thấy trứng thì sẽ kích thích nó đẻ sớm hơn, và có thể nó vẫn ấp, cứ cho nó nuôi con khi trứng đó nở, lần sau nó vào ấp mà ko thấy trứng như lần trước thì nó sẽ biết nó phải làm gì mà.
Tôi cũng hay gặp như bạn, nuôi nhiều thì nhiều chuyện vui lắm bạn à.

Nhà có 2 cặp cũng bị vậy, đang đẻ đều tư nhiên bị thế 1 tháng nay rồi. Cũng chưa biết làm sao.

Bạn nuôi thời gian dài như vậy mà nó vẫn ko đẻ thì theo mình bạn nên đổi trống mái cho cặp khác, cho uống ADE, can xi , bồ câu nhà minh nuôi 5 - 6 tháng là đã đẻ ấp rồi, mình thường loại bỏ những cặp ko biết nuôi con, đẻ 01 trứng... vì ko hiệu quả.

chim bồ câu đẻ rất say, mỗi lần 2 quả, ấp, nở và khi chim non mọc hết lông, biết tự ăn thì bồ câu mái lại đẻ, ấp nở tiếp. kinh nghiệm của tôi thì 1/ kiểm tra lại trống, mái: khả năng này cao, ngay như dân chơi đôi lúc cũng nhìn ko ra trống mái. 2/ thức ăn cho bồ câu có phù hợp ko? cho ăn bắp, lúa là tốt nhất. cho ăn vừa đủ. 3/ ổ ấp bồ câu: phải ấm, bằng phẳng, kín gió.

chim bồ câu đẻ rất say, mỗi lần 2 quả, ấp, nở và khi chim non mọc hết lông, biết tự ăn thì bồ câu mái lại đẻ, ấp nở tiếp. kinh nghiệm của tôi thì 1/ kiểm tra lại trống, mái: khả năng này cao, ngay như dân chơi đôi lúc cũng nhìn ko ra trống mái. 2/ thức ăn cho bồ câu có phù hợp ko? cho ăn bắp, lúa là tốt nhất. cho ăn vừa đủ. 3/ ổ ấp bồ câu: phải ấm, bằng phẳng, kín gió.

Không phải chim non biết tự ăn thì bc mái lại đẻ đâu bạn ơi , nhà mình có mấy cặp , chim non vừa mở mắt ( nở đc khoảng 1 tuần ) là chim mẹ đẻ luôn trong ổ rồi , lứa nào cũng vậy

Chào bạn, có rất nhiều nguyên nhân dẫn tới hiện tượng trên khiến bồ câu của bạn chậm đẻ, bạn thử xem lại nhé.
1. Không đúng đôi, có thể đôi bồ câu của bạn là 2 con đực (2 đực cũng làm tổ và đạp mái bình thường nhé) bạn có thể tạch ra và ghép lại để kiểm tra.
2. Chim mái vẫn còn non chưa đến tuổi sinh sản.
3. Chế độ dinh dưỡng của chim nhà bạn cho ăn thiếu chất, bạn nên bổ sung khoáng, ADE để chim nhanh đẻ hoặc chim đang thay lông cũng dừng đẻ.
Loại trừ tất cả những khả năng trên vấn có trường hợp chim ngừng đẻ và nằm ấp (ấp bóng). Bạn thử cho trứng của cặp khác vào cho đôi đó ấp và nuôi con giúp chim mái lấy lại chu kỳ sinh sản bình thường, có những cặp sau khi nuôi con như vậy 1 2 lứa là đẻ lại bình thường. Còn nếu tất cả thất bại bạn có thể loại bỏ 1 trong 2 con hoặc cả đôi.

Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tý bồ câu nhà em đẻ trứng non thì khắc phục lâm sao. Mới đẻ lần đầu trứng non mềm rồi bể.à mà em để y thấy đít con mái no dinh phân vậy có phải bồ câu nhà em bị bệnh ko ạ. Xin các bác chỉ cách điều tri ạ.em xin cảm ơn nhiều

Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tý bồ câu nhà em đẻ trứng non thì khắc phục lâm sao. Mới đẻ lần đầu trứng non mềm rồi bể.à mà em để y thấy đít con mái no dinh phân vậy có phải bồ câu nhà em bị bệnh ko ạ. Xin các bác chỉ cách điều tri ạ.em xin cảm ơn nhiều
Thiếu chất , thiếu canxi bạn ơi , cho ăn thêm canxi , mua cái ADE hoặc thuốc chống mổ lông cho gà về cho nó ăn . BÌnh thường chim non đẻ lứa đầu thì chỉ bị tình trạng là k có trống thôi , chứ k bị mềm vỏ bạn ạ

Cám ơn bác, khoáng và vitamin e vẫn hòa với nước cho uống còn chộn với thức ăn cho ăn điều mà.như bác nói mh chỉ mua ADE cho ăn thôi ah.mà pha với nước hay chộn với thức ăn vậy bác xin chỉ giúp e.e cám ơn bác nhiều.

Cám ơn bác, khoáng và vitamin e vẫn hòa với nước cho uống còn chộn với thức ăn cho ăn điều mà.như bác nói mh chỉ mua ADE cho ăn thôi ah.mà pha với nước hay chộn với thức ăn vậy bác xin chỉ giúp e.e cám ơn bác nhiều.
À, bạn mà cho ăn đầy đủ quá mà chim ko đẻ hay đẻ thưa thì là do chim quá béo rồi đó. Bạn tìm hiểu nuôi gà đẻ trứng rồi thì hiểu, lúc gà vào đẻ thì lượng thức ăn sẽ được cắt giảm, theo định mức. Béo quá chúng sẽ ko đẻ hay đẻ ít do mỡ nhiều, chèn ép làm buồng trứng teo lại ko phát trển được.
Theo tôi bạn cứ bỏ đói 1 tuần, con nào còn sống chắc chắn sẽ đẻ, con nào ko còn sống là ko đẻ được (hiiii)

M cũng có 1 đôi như thế
Chỉ xoáy ổ chứ không đẻ
Bỏ trứng vào là ấp.bỏ chim non vào là nuôi
Nên trở thành cặp vú xịn luôn
Nuôi con không mệt mỏi

Back