bồ câu kiểng nhà mình

• Thread starter tuyeta2
  • Ngày gửi
đúng rùi 1 cặp chứ mình đau nói 1 con
Giá bồ câu giống (2 3 tháng tuổi) thì giá đó là hợp lý còn bồ câu ra ràng thì mắt rùi đó bạn.

uh,hiện bạn ở tỉnh nào và bạn nuôi bồ câu pháp nhiu ko bạn.

Mình ờ TPHCM.
Bồ câu giờ người ta nuôi nhiều lắm bạn ơi.Mình liệt kê sơ sơ những trang trại mà mình biết nha:
Q12 : Có trại Ngọc Châu nuôi 600 cặp thôi nhưng nuôi từ năm 2005 tới giờ rùi toàn là bồ câu Pháp
Củ chi : thì có trại Ngọc Điền, Trúc Huy nuôi khoảng gần 2000 cặp giông chuyên cung cấp bồ câu ra ràng cho nhà hàng
Mình còn nghe nói ở Tiền Giang có một ông nuôi 10.000 cặp nữa đó bạn. :D
Nhưng hiện tại cung không đủ cầu mà bạn cứ yên tâm :D

chắc mỗi con trên 1kg phải ko bạn.sao nhìn hơi giống con bồ câu mình vậy ta.

Bồ câu gà mới hơn 1kg bác ơi còn bồ câu pháp thì không tới đâu

Bạn ơi cho mình hỏi giá chung là bao nhiêu tiền một cặp thế. Và đi mua thì bảo họ bán cho chim bồ câu cảnh à?

Bạn muốn mua thì đi hỏi mua bồ câu gà. Bồ câu này người ta chủ yếu nuôi kiểng, ít ai ăn thịt lắm vì ăn thịt bồ câu gà bị đứt ruột, Giá quá cao nên chỉ nuôi kiểng không dám ăn.
Còn về giá cả thì có nhiều giá, từ 300 ngàn - 4 triệu, giá nào cũng có. Mình ở Châu Đốc, theo mình biết 1 cặp bán thịt sinh sản kém hoặc già thì giá 300 ngàn, Những loại không đồng 1 màu ví dụ như màu socola mà bị mốc lưng hoặc xen lẫn màu khác giá khoảng 700 ngàn, các loại màu trắng bông thì khoảng 1tr trở lên và còn tùy thuộc vào trọng lượng. đa số những cặp đồng màu + trọng lượng 1kg - 1.2 kg là loại 1 giá rất cao, còn cái quan trọng nữa là BC nó đẻ kém lắm, đa số đẻ trứng thì 2 nhưng ấp nở ra 1 con thì nhiều. Nếu bạn nuôi kiểng chơi thì mua cặp càng to càng đẹp, còn mua nuôi ăn thịt hay nghĩ đến chuyện kinh doanh nên mua bồ câu gà loại nhỏ hơn tí xíu, mình thấy loại bc nhỏ hơn hoặc lai các loại bồ câu khác sinh sản tốt hơn.
Mình cũng mới tập chơi bồ câu gà nên tìm hiểu được bao nhiêu nói bấy nhiêu, anh chị em nào thấy em nói ra có gì sai cứ la làng lên để em biết học hỏi thêm kinh nghiệm.

Ăn Thịt bồ câu gà bị đưt ruột hả bác?
Cái này bác có ai trong nhà an thử bị đựt ruột chưa hay chỉ là người xưa nói vậy thôi? :confused:

Cái này bác có ai trong nhà an thử bị đựt ruột chưa hay chỉ là người xưa nói vậy thôi? :confused:

Em botay với bạn, thật thà sợ luôn ... :(

có mình bạn à hôm đấy ăn thịt con bồ câu cụ tầm 50 năm tuổi gì đó đang ăn thấy ruột đứt fựt 1 cái may mà đi cấp cứu kịp không thì đã đi theo nó rồi
:wacko::wacko::wacko:

Bồ câu của Phương là Pháp Titan, tuy nhiên cũng lai rồi, đạt trọng lượng con trống chỉ khoản 550gram thôi. Lứa mình bắt đã đẻ lai rai, tuy nhiên đường quá xa chim rất lâu phục hồi.

Bồ câu của Phương là Pháp Titan, tuy nhiên cũng lai rồi, đạt trọng lượng con trống chỉ khoản 550gram thôi. Lứa mình bắt đã đẻ lai rai, tuy nhiên đường quá xa chim rất lâu phục hồi.
Bồ câu hiên tại đa số là lai không ah bác ít con nao được thuần chuẩn lắm.

:D giống thì giống nhưng nó lai với bồ câu pháp cũng bó tay.
2 giống đó con nào cũng bự con cả :D

:D giống thì giống nhưng nó lai với bồ câu pháp cũng bó tay.
2 giống đó con nào cũng bự con cả :D
Cho mình hỏi tí: BC 28 ngày tuổi nặng khoảng 600-650gr đã vào được "gà" chưa vậy các bác?

Cho mình hỏi tí: BC 28 ngày tuổi nặng khoảng 600-650gr đã vào được "gà" chưa vậy các bác?
28 ngày tuổi thì hên xui ah bác Tùy vào bề ngoài của nó nữa
Thường thì con khoảng 3 tháng cân nặng khoảng 900gam tới 1kg mới xác định chính xác là bồ câu gà dạo này người ta có đem lai bồ câu gà với bồ câu Pháp nửa nên giống nó cũng nhỏ dần nhưng bồ lại là nó ấp tốt hơn một chút :)

Bài viết có nội dung tương tự

Back