• Hỏi đáp bô câu mổ vỏ

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 16/6/14

1. bocauanhhung Nhà nông chính hiệu

mấy bác cho e hỏi 1 vấn đề là bồ câu mổ vỏ trong bao lâu thì nó chui ra đuợc vậy.mấy lần trước nó mổ vỏ xong e cứ để vậy.ai ngờ nó bị chít

Đang tải...
    2. buicongkt

buicongkt nhân bất thập toàn

Nghề nghiệp:
      trồng trọt, chăn nuôi
      cái này thì bạn phải trực tiếp quan sát rồi sẽ biết thôi mà, những điều đơn giản xảy ra hằng ngày với công việc của mình thì phải chịu khó để ý tý là biết thôi."Trăm nghe không bằng 1 thấy"

bocauanhhung thích bài này.
    3. bocauanhhung

bocauanhhung Nhà nông chính hiệu

bồ câu của e hùi đó bị ung nhiều.giò nó hết bị ung thì lại xảy ra vấn đề đó là bồ câu mổ vỏ và không tự chui ra được.vì cái màng bọc nó dày.xong e lấy tay bóc cái màng với vỏ trứng ra thì con con bị chết.va 1 vấn đề nữa là tới ngày nở mà bồ câu không mổ vỏ.e bị tình trạng vậy 2lứa nay rùi.mong may anh tl giúp

4. Khởi Sự Chăn Nu

Khởi Sự Chăn Nu BoCauThanhHong

Nghề nghiệp:
      Tự do
      Có thể do chế độ dinh dưỡng thiếu, hoặc do nhiệt độ ấp k tốt nên phôi yếu và k ra đc, chứ k phải do vỏ màng dày đâu bác ạ !

5. bocauanhhung

thank bác nhá.nhiệt độ thì nghĩ không vấn đề gì.không lẽ do dinh dưỡng.hay do con bồ câu trống hả bác.e nuôi 10 cặp.mà 2 tháng nay được có 1 con

6. Khởi Sự Chăn Nu

Khởi Sự Chăn Nu BoCauThanhHong

Nghề nghiệp:
      Tự do
      :) thê thì nguy quá, k hiểu lun

7. bocauanhhung

no nở được mà con toàn bị chết với không mổ vỏ đuợc cái chết con ở trong.e cũng không hiểu nó bị gì lun

8. buicongkt

Nghề nghiệp:
      trồng trọt, chăn nuôi
      bạn thử chụp mấy kiểu ảnh lên cho bà con xem, biết đâu lại khắc phục đc chứ nuôi gì 10 đôi 2 tháng mà đc có 1 con thì ko ổn rồi. hay là chim tơ vừa đẻ lứa đầu tiên cả 10 cặp?

9. bocauanhhung

bồ câu nhà mình đẻ được 4,5 lứa rùi bạn oi.2 lứa đầu nó có có mà toàn bị ung thui.2,3 lứa trở lại đây nó có nở nhưng toàn bị chết con vơíi chết cồ.không mổ vỏ ra đc và chít thui.mình không biết úp hình bạn oi

10. buicongkt

Nghề nghiệp:
      trồng trọt, chăn nuôi
      nếu nuôi nhốt theo dạng công nghiệp ngoài chế độ ăn, uống và bổ sung khoáng, các loại vitamin.. vấn đề về ánh sáng, tiếng ồn và cả kích thước ổ đẻ cũng ảnh hưởng đến tỷ lệ nở của chim con đấy. Bạn chú ý khi chim ấp trứng nên ít thăm trứng để tạo không gian yên tĩnh cho chim ấp tốt hơn và ổ đẻ cũng nên lót làm sao để trứng tập trung vào 1 chỗ vì khi ấp có nhiều con ko kéo trứng vào để lộ trứng ra ngoài cũng làm phôi yếu dẫn đến khi nở sẽ chết, rồi dính phân, dính nước...rất nhiều yếu tố.

11. bocauanhhung

nhà mình nuôi bồ câu ánh nắng mặt trời không chiếu vào đuợc bạn oi.từ lúc nuôi được 3,4 tháng nay mình chưa khi nào bồ sung khoáng.mà bạn cho mình hỏi khoáng với ade có tác dụng gì vậy.