Bán bồ câu này là loại gì không rõ

Thông tin của bạn rất có ích đối với minh.
Cám ơn bạn nhiều nhé

ko có gì , cần bột vỏ ốc để trộn vào cho chim ăn thì liên lạc nhé. Up

--------

Chạp là giống bồ câu rất khôn. Vào những năm 80 ở VN thì chỉ có 3 loại bồ câu kiểng đắt giá là Chạp, Thơ và Xòe Nhật. Tui không phải là nhà nghiên cứu nên không chắc chắn nguồn gốc của 3 loại này nhưng nghe các tiền bối hướng dẫn là Chạp gốc Đức, Thơ gốc Pháp và Xòe gốc Nhựt Bổn. Chạp rất khôn và giữ tổ. Chúng ít khi bỏ tổ ngay cả khi bị bắt nuôi 1 thời gian dài khi thả ra vẫn về với chủ cũ. Bây giờ chúng được dùng để đua. Tuy nhiên Chạp có 1 nhược điểm là thân hình có đòn ngắn và nặng nề hơn bồ câu Thơ ( Pháp lai bây giờ chắc có nguồn gốc từ loại bc Thơ mắt đỏ, mỏ đỏ, chân đỏ này) nên Chạp bay không nhanh bằng Thơ ( dân chơi gọi là Thơ vì họ cho rằng hồi xưa người ta dùng loại này để đưa Thơ). Sau naỳ thì khi mấy ông cố nội nhà mình mở cửa thì bc ngoại mới du nhập vào và đa dạng về chủng loại.

Cặp bc của bác lai rồi nên không ai mua là phải đạo. Bây giờ bác đem nó tham gia 1 cuộc thi bc đua đi. Nó mà thắng giải thì giá lên gấp vài chục lần. Chạp lai nhiều con khôn động trời tuy nhiên vì bị mang tiếng lai tạp nên ít được ưa chuộng mà thôi.

xem xét hok pải chjp bác ơi, xem lại giùm em, nó hình như pháp titan lai pháp mimas f2

Up

Last edited:
aaaaaaaaaa

giong nay la giong gi ma la nhi. anh cho em xin kai dia chi:2cat:

Anh cho cái địa chỉ chính xác và ra rước em vào đó. Liên lạc đc rầu, em đủ tiền sẽ vô thăm

Last edited by a moderator:
Mình gửi vào sms cho tiện nhé, chỉ tiếp ngừi muốn mua chứ ko tiếp ngừi thích bình luận đâu nhá

Last edited:

Back