Bán bồ câu này là loại gì không rõ

Tình hình là em tôi có 1cặp bồ câu, màu sắc ko biết goi là gì, anh em nào kết thì tui bán luôn, anh em nhấp vô nick để xem ảnh đại diện, hình đại diện là hình em nó đó. Bác nào xác minh giùm giống gì và ra giá thử sem, em ở bình dương nhé

Hình ảnh ko up đc , anh em sem ảnh đại diện giúp nhá

Last edited:
Để em ra tiệm net, mong các bác giúp xem giống gì nhá

em no day

--------

ko len hinh dc roi, botay

--------

http://bocauphap.wap.sh/
minh se up hinh len day nha, anh em vo xac minh gium, cem on

--------

Hình nó nhoè thì vô trang web của em sem hàng thử nha, mong anh em xác định giống này giùm em, và định giá lun nhá
Em cần bán nó luôn, anh em nào thấy nó lạ thì ra giá đẹp tí, anh em nào hok thích thì chê bai thậm tệ cũng hok sao, tại hàng hok phải của mình, hehe, ra giá thử sem nào

Last edited:
Ùm, màu này thường gặp hok bạn, nghiêm cứu giùm tại ít thấy ai nuôi kái màu này

màu chim thì đâu có vấn đề gì đâu bạn, lấy con trắng pháp, ghép với con ta đen, ghép mấy cặp thì sẽ có màu này thôi bạn....

Kỹ thật ghép thì hok rành, nó có màu cà tím pha đen đó, nhìn cũng lạ, màu trắng lai màu đen ra đen đóm mà , có thử 1cặp rồi nèk

màu chim thì đâu có vấn đề gì đâu bạn, lấy con trắng pháp, ghép với con ta đen, ghép mấy cặp thì sẽ có màu này thôi bạn....

có ghép 1lần nhưng hok ra, ra lốm đốm, ghép trống đen mái trăng, rồi mái đen trống trắng cũng hok ra up up

Last edited:
Kỹ thật ghép thì hok rành, nó có màu cà tím pha đen đó, nhìn cũng lạ, màu trắng lai màu đen ra đen đóm mà , có thử 1cặp rồi nèk

có ghép 1lần nhưng hok ra, ra lốm đốm, ghép trống đen mái trăng, rồi mái đen trống trắng cũng hok ra

nếu vậy sao ko lấy con đốm đốm đó ghép với con đen lần nữa? chắc chắn ít nhiều sẽ ra thôi, mà nuôi thịt thì đâu quan trọng về màu sắc như vậy....

Lai tùm lum khó xác định lắm . Có thể là mi ma s lai titan ...rồi lai việt ... rồi lại lai ngược với titan ... Ko thể xác định được phả hệ ... Nếu có điều kiện nghiên cứu các công thức lai cũng thú vị lắm ... Nhà mình ngày trước có một đôi con mái là con Lai : trắng - ta - titan gì đó ko rõ ... chỉ biết chân con mái cực ngắn .. bụng rất sệ ..Đẻ và ấp miễng chê . Con đực là con titan thuần ... Cho chúng lai với nhau đẻ ra con Non con nào cũng có thể hình vượt trội so với cả đàn . Mà thời đó cách đây 5-6 năm chưa thịnh BC gà nên khó có thể nói là nó lai tí Gen BC gà được

Cặp này giống chạp lai quá. Thời bây giờ ít ai còn dùng cái tên bồ câu Chạp nhưng nếu anh merline là dân chơi bồ câu từ những năm thập kỷ 80 trở về trước thì sẽ hiểu em nói gì. Theo em 90% nó là con chạp lai bồ câu ta. ( Bồ câu Chạp có nguồn gốc từ Đức với cái lỗ mũi bự chảng mà dân chơi bây giờ gọi là Bi, hi hi)

Ùm, chủ yếu định giống , định màu bán kiểng cho vui, bồ câu này thằng em nó xách ở nha trang vào, nó nuôi cũng đc 15cặp, thấy cặp này lại nên tính lên bán giùm nó, anh em nào thấy lạ thì cho cái giá, trọng lượng 1đôi là 1ký4

Cha cha ko ai chơi loại nàu hả

ý kiến hay mà lạ nữa, chạp là của đức hả, mới nghe đó ông anh, giống này xưa rồi hèn chi hok ai hoi mua

Chạp là giống bồ câu rất khôn. Vào những năm 80 ở VN thì chỉ có 3 loại bồ câu kiểng đắt giá là Chạp, Thơ và Xòe Nhật. Tui không phải là nhà nghiên cứu nên không chắc chắn nguồn gốc của 3 loại này nhưng nghe các tiền bối hướng dẫn là Chạp gốc Đức, Thơ gốc Pháp và Xòe gốc Nhựt Bổn. Chạp rất khôn và giữ tổ. Chúng ít khi bỏ tổ ngay cả khi bị bắt nuôi 1 thời gian dài khi thả ra vẫn về với chủ cũ. Bây giờ chúng được dùng để đua. Tuy nhiên Chạp có 1 nhược điểm là thân hình có đòn ngắn và nặng nề hơn bồ câu Thơ ( Pháp lai bây giờ chắc có nguồn gốc từ loại bc Thơ mắt đỏ, mỏ đỏ, chân đỏ này) nên Chạp bay không nhanh bằng Thơ ( dân chơi gọi là Thơ vì họ cho rằng hồi xưa người ta dùng loại này để đưa Thơ). Sau naỳ thì khi mấy ông cố nội nhà mình mở cửa thì bc ngoại mới du nhập vào và đa dạng về chủng loại.

Cặp bc của bác lai rồi nên không ai mua là phải đạo. Bây giờ bác đem nó tham gia 1 cuộc thi bc đua đi. Nó mà thắng giải thì giá lên gấp vài chục lần. Chạp lai nhiều con khôn động trời tuy nhiên vì bị mang tiếng lai tạp nên ít được ưa chuộng mà thôi.

Ùh, có khả năng, bác đúk, nó nặng nề, phải gọi là làm bín ấy chứ. Làm biết nên ấp mãi, ấp đến banh trứng luôn, nó ú ù lùn tịt ngắn ngũn, trên đây có ai mua cặp bồ câu làm biếg này hok

--------

Anh up phụ cặp này đi

--------

Anh em up lên phụ nào

Last edited:
Thông tin của bạn rất có ích đối với minh.
Cám ơn bạn nhiều nhé

Back