Bồ câu Ngọc Điền - Uy tín bị đánh rơi

Anh Thức bán chim bồ câu quá giỏi so với khả năng nuôi bồ câu.

Mua bán qua mạng thật là phức tạp nên các bạn nếu phát hiện nick nào làm ăn không chân chính thì mình nên cảnh báo trên diễn đàn để mọi người cảnh giác và đề nghị Ban Quản Trị mạng baned nick đó vĩnh viễn, ko biết các bạn có đồng ý với ý kiến của mình ko?

4room Agriviet ko có nội quy baned nick vĩnh viễn đối với những nick buôn bán gian lận, lừa đảo, bán hàng dỏm, hàng kém chất lượng.

[h=2][ CẢNH BÁO THẢM HỌA NGANG VỚI ĐỘNG ĐẤTBo câu NGOC ĐIỀN - BỒ CÂU ƠI BAY LÊN ĐI. T

[h=2][
CẢNH BÁO THẢM HỌA NGANG VỚI ĐỘNG ĐẤTBo câu NGOC ĐIỀN - BỒ CÂU ƠI BAY LÊN ĐI. THẢM QUÁ
CHÀO CẢ NHÀ.! MỘT TRƯƠNG HOP CUU NÔNG DÂN CỦA EM LÀ NẠN NHÂN CỦA NGỌC ĐIỀN

CỨU CỨU
CẢ NHÀ ƠI KHÔNG BIẾT CÓ AI ĐÃ VÀ ĐANG NUÔI BỒ CÂU CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN KHÔNG, MÌNH CÓ MỘT SỐ CÁI CẢNH BÁO CHO CÁC ANH CHỊ, CÔ CHÚ NÔNG DÂN ĐANG CHUẨN BỊ, ĐÃ CHUẨN BỊ SẼ NUÔI BỒ CÂU CẦN CẢNH GIÁC MỘT CHÚT - - CẢNH GIÁC BÁO ĐỘNG ĐỎ ĐÓ NHA.
BỒ CÂU CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN RẤT NHỎ SO VỚI CÁC TRẠI KHÁC, NHỎ ƠI LÀ NHỎ MÀ SAO CÁC CHÚ ẤY GIỚI THIỆU BỒ CÂU LỚN LÀ SAO???? CHUYỆN NÀY QUYẾT ĐỊNH ĐẾN LỢI ÍCH KINH TẾ CỦA NGƯỜI NÔNG DÂN NÊN TÔI MỚI VIẾT BÀI NÀY ĐỂ CẢNH BÁO, THỰC RA BỒ CÂU TRẠI NGỌC ĐIỀN NHỎ QUÁ SO VỚI YÊU CẦU THỰC TẾ, CÁC BÁC MUỐN NUÔI BỒ CÂU NÊN XEM XÉT KỸ GIỐNG TRƯỚC KHI MUA, NÓI CÓ MÁCH SÁCH CÓ CHỨNG EM DA MUA CỦA TRẠI NGỌC ĐIỀN 30 CẶP MÀ GIỜ ĐÃ CÓ CHIM RA RÀNG BÁN, ÔI LÒNG MỪNG KHẮP KHỞI - BÁN LẤY TIỀN ĐÂY - NHƯNG HỔI ÔI SỐ PHẬN CHƯA CHO EM CO TIỀN, BỒ CÂU RA RÀNG GIỐNG CỦA NGỌC ĐIỀN SAO MÀ BÉ QUÁ SO VỚI THỊ TRƯỜNG, EM ĐÃ ĐI HỎI NHIỀU NƠI ĐỂ TIÊU THỤ NHƯNG TRƠI ƠI LÀ NGỌC ĐIỀN ƠI.
EM CO CHUYỆN PHẢI DI DE TỐI NAY EM TIẾP TỤC.////

Link: http://agriviet.com/home/threads/18056-Hinh-anh-moi-cua-trai-bo-cau-Ngoc-dien/page2#ixzz22CAgDaMg
][/QUOTE][/h]
Chào cả nhà!

Bạn vuamutrom nói đúng đó, mình có mấy cặp bồ câu giống của Pháp, thấy hơi ít, nghé Ngọc Điền mua thêm mấy cặp nữa, bồ câu 2,5 tháng. về bỏ vào chuồng nó còn nhỏ hơn mấy con bồ câu 1 tháng tuổi của mình. trông cứ như gà tre với gà nòi ... buồn...

em nghe may anh o day e cug thay so ngoc dien luon,nuoi cang nhieu nguy co bi benh cang cao,e o trang bom,e cug nghe nhieu nguoi noi nhug loi khog tot cho bo cau ngoc dien,e cug da tung len ngoc dien va tham quan roi,nhug luc do bo cau dag khoe nen e chua biet,doi do gja bc ngoc dien la 800k,e dinh mua 40cap,nhug hen la e k mua,gja qua dat.con trai bo cau f2 cua ngoc dien voi 6 tieu chuan cua ngoc dien dua ra e chi khang dinh 1 dieu la "NỔ" ,e co chut y kien voi may ae o day.
ae nao rah thj zo koi dan bo cau cua em
http://agriviet.com/home/threads/100597-bo-cau-trang-bom

em nghe may anh o day e cug thay so ngoc dien luon,nuoi cang nhieu nguy co bi benh cang cao,e o trang bom,e cug nghe nhieu nguoi noi nhug loi khog tot cho bo cau ngoc dien,e cug da tung len ngoc dien va tham quan roi,nhug luc do bo cau dag khoe nen e chua biet,doi do gja bc ngoc dien la 800k,e dinh mua 40cap,nhug hen la e k mua,gja qua dat.con trai bo cau f2 cua ngoc dien voi 6 tieu chuan cua ngoc dien dua ra e chi khang dinh 1 dieu la "NỔ" ,e co chut y kien voi may ae o day.ae nao rah thj zo koi dan bo cau cua emhttp://agriviet.com/home/threads/100597-bo-cau-trang-bom
Kong no lam Sao lua duoc nong Dan, 6 tieu chuan' nghe muon oi,

Tại sao tiêu đề ban đầu lại là ''uy tín bị đánh rơi''

mình thấy mấy cái bài viết này chẳng có liên quan gì đến chủ đề của topic cả, tó hay lang thang trên nhiều diễn đàn chăn nuôi thấy có nhiều bài viết phản ánh ngọc điền nghê quá , chẳng biết thực hư thế nào , nhưng mình thây trại của anh thức cũng bình thường cả về số lượng , kinh nghiệm nuôi lẫn doanh thu mà sao co nhiều điều tiếng thế nhỉ

TRẠI BỒ CÂU HẢI PHÒNG , chuyên cung cấp chim bồ câu thịt cho các nhóc , các'' bố mẹ'' có nhu cầu cứ gọi cho mình theo hotline 0904 245 530 mình sẽ giao hàng tận nơi trong địa bàn các huyện :kiến thụy , Q.Dương kinh,Q.Đồ sơn...miễn ship

nói thế có oan cho người ta quá không. thứ nhất: trước khi mua giống bạn biết chắc chắn là nhỏ hơn người ta sao vẫn cứ mua. thứ hai: chắc do bạn cho ăn chưa hợp lý nên chim con thiếu dinh dưỡng và thiếu trọng lượng.

nói thế có oan cho người ta quá không. thứ nhất: trước khi mua giống bạn biết chắc chắn là nhỏ hơn người ta sao vẫn cứ mua. thứ hai: chắc do bạn cho ăn chưa hợp lý nên chim con thiếu dinh dưỡng và thiếu trọng lượng.
1. Chim mua về để làm kinh tế ai đi mua chim to con về để nó ăn sạp nghiệp ak` chim nhỏ nhưng bác ngocdien nói trọng lượng bc ra ràng ko những trên 400g mà gần 500g lần (em đã gọi điện hỏi) thì ai mà ko ham.
2. chế độ dinh dưỡng của chim thì cho bc ăn giống như bác ngocdien 1 ngày 1500cặp chim của bác ấy ăn hết 3bao cám (25kg/bao) với 45kg gạo lức tức trung bình 60g/cặp/ngày. Tôi cho ăn 100gr/ngày(cám chuyên dụng cho bc) mỗi khi ra chuồng chim còn bay loạn lên đòi ăn nói gì tới 60gr.

1. Chim mua về để làm kinh tế ai đi mua chim to con về để nó ăn sạp nghiệp ak` chim nhỏ nhưng bác ngocdien nói trọng lượng bc ra ràng ko những trên 400g mà gần 500g lần (em đã gọi điện hỏi) thì ai mà ko ham.
2. chế độ dinh dưỡng của chim thì cho bc ăn giống như bác ngocdien 1 ngày 1500cặp chim của bác ấy ăn hết 3bao cám (25kg/bao) với 45kg gạo lức tức trung bình 60g/cặp/ngày. Tôi cho ăn 100gr/ngày(cám chuyên dụng cho bc) mỗi khi ra chuồng chim còn bay loạn lên đòi ăn nói gì tới 60gr.

Em nghĩ là ở mình chưa có cám chuyên dụng cho bồ câu... Bác nuôi loại đó có thể up hình cho anh em xem được k?

Em nghĩ là ở mình chưa có cám chuyên dụng cho bồ câu... Bác nuôi loại đó có thể up hình cho anh em xem được k?

*Có rùi bạn ui. mik` ko bít cách úp hình. Bạn ở QB ko bít cty có phân phối tới đó ko vì cty nằm ở q2,hcm. giá 240k/bao 25kg. 1 cặp 1 ngày ăm hết 150>200g đó tính ra chi phí thì ko có lời bạn ak`.

Vừa rồi 26/06/2012 mình mua 32 cặp bồ câu giống lai Pháp tại trại Ngọc Điền, mặc dù mình đã đặt tiền cọc trước. Kết quả là mình nhận được chim non (chừng 40 ngày tuổi: Theo ông bạn nuôi bồ câu ở Nha Trang vào chơi đánh giá) lông trên lưng và lông hai bên mắt chưa nở hết. Tuy giá cao, 350 ngàn đồng/ cặp nhưng chim không được chủng ngừa. Bồ câu mình mang về kiểm lại thì 40% bị đậu gà, có con bị cụt 3 ngón chân, mỏ vẹo . . . Tui vã mồ hôi hột trị bội đa nhiễm do bệnh đậu. Đến nay đã phải đem chôn hết 7 con rồi (mổ xác bồ câu thấy bệnh đậu gà biến chứng vào phổi và cuống họng, bầu dều gây chim chết!)
Trong khi bồ câu tui mua của trại Minh Khả giá rẻ hơn, nhưng chim lớn hơn (chừng 3,5 tháng) nhốt chuồng sát bên. Nhưng chim mạnh khỏe sởn sơ, phải nói là "hết sức an tâm, kê gối cao mà ngủ".
Các bạn nếu có ý định mua giống bồ câu nên tham khảo kỹ, chớ phải như mình buộc phải làm "bác sĩ thú y" bất đắc dĩ.
Mỉnh đã chụp hình làm bằng chứng, sẽ sớm up lên cho các bạn "thưởng lãm" chất lượng bồ câu giống trại Ngọc Điền mà mình vừa mua!:blink:
(Thử vài ảnh trước)

Em đang có ý định nuôi bồ câu, anh cho em xin thông tin BC Minh Khả được không?
Mail em là: lehiep9999@gmail.com

Nuôi bồ câu khó ăn lắm bạn ơi . Đầu ra khó lắm . Chỉ khi mình nuôi nhiều thì không biết dể không ,.còn nuôi Ít không có lái nào đến mua. Tôi có nuôi thử 20cặp . Nhưng không biểt bán ở đâu .chúng củng hay bi bệnh . Nhưng được một cái là nó không bị dịch . Chỉ chết lẻ tẻ . Nay mình chỉ còn lại 4 cặp sau thời gian nuôi 1,5 năm. Bạn nuôi số ít nên cân nhắc cẩn thận.

Nuôi bồ câu khó ăn lắm bạn ơi . Đầu ra khó lắm . Chỉ khi mình nuôi nhiều thì không biết dể không ,.còn nuôi Ít không có lái nào đến mua. Tôi có nuôi thử 20cặp . Nhưng không biểt bán ở đâu .chúng củng hay bi bệnh . Nhưng được một cái là nó không bị dịch . Chỉ chết lẻ tẻ . Nay mình chỉ còn lại 4 cặp sau thời gian nuôi 1,5 năm. Bạn nuôi số ít nên cân nhắc cẩn thận.

Nghe Bác nói thế em cũng nãn lòng ghê!!! Đang ấp ủ dự định, Bác nuôi 20 cặp sau 1 năm đúng ra phải có thêm nhiều cặp nữa chứ. À Bác có kinh nghiệm nuôi bồ câu chưa? còn về đầu ra thì em có thể tìm khách hàng được từ nhà hàng đến bán BC trên mạng. Có Bác nào từng nuôi nhiều chưa? Chia sẻ kinh nghiệm cho em với :(

^^

đang dự định đầu năm nay nuôi thử mà nghe mấy bác nói thể cũng kô dám liều,kô biết mấy bác có biết chổ nào bán con giống tốt kô và có bao tiêu sản phẩm kô,mới để dành được ít tiền nên cũng hơi lo lo ,mong mấy bác trả lời sớm giúp em ,thank mọi người nhìu,em ở Mỹ Tho

Back