Bo cau,ran ri voi, ran ho heo theo cac anh chi minh nen nuoi con gj?

• Thread starter 312020304
  • Ngày gửi
xin chào! em đang o tiền giang với diện tích đất khoảng 1000m thì nên nuôi con gì để co hiệu quả cao . em đang lưỡng lự giữa 3 con là rắn ri voi, hổ hèo và bồ câu đó. xin các anh chị tư vấn dùm ah

Chào bạn !

Tôi cũng ở Gò công Đông đây, tôi ở xã tân thành. Tôi khuyên bạn không nên nuôi rắn ri voi khu vực Gò Công vì tôi và một vài người đã thất bại vì rắn chết và không lớn. Tôi nuôi dưới ao rào tôn xung quanh cũng chết, con giống lúc thả cỡ 4 con/kg, đi mất 12 triệu. Ông bạn ở Bình Ân thả vào hồ xi măng lót gạch men, bỏ đất vào nuôi cũng chết hết. Hai con kia thì ok. ngoài ra có thể nuôi ếch ( tôi đang nuôi )

Chào bạn !

Tôi cũng ở Gò công Đông đây, tôi ở xã tân thành. Tôi khuyên bạn không nên nuôi rắn ri voi khu vực Gò Công vì tôi và một vài người đã thất bại vì rắn chết và không lớn. Tôi nuôi dưới ao rào tôn xung quanh cũng chết, con giống lúc thả cỡ 4 con/kg, đi mất 12 triệu. Ông bạn ở Bình Ân thả vào hồ xi măng lót gạch men, bỏ đất vào nuôi cũng chết hết. Hai con kia thì ok. ngoài ra có thể nuôi ếch ( tôi đang nuôi )
ech ngich mua . nói dúng dó bạn rắn rivoi ko dẽ nuôi dâu. bạn có thể nuôi kết hộp với 2 con ếch thái va rắn ráo trau vì nuôi con rắn này dẽ quan lý hơn rắn rivoi nhiều nhưng xin luư ý là tiền vốn nuôi rắn ko nhỏ dâu nha. vì nuôi ít khó tiêu thụ lấm và trước khi quyết dịnh nuôi phải tìm hiểu kỷ,mấn vung kỹ thuật nữa. theo tôi nghĩ thì nuôi bồ câu cũng nhàn có them thời gian rãnh bạn có thể nuôi them thỏ và trồng rau lan cho thỏ ăn .dùng phân 2 con này bón cho vườn lan của bạn.bạn nên tự quyết dịnh dùng nghe theo ai hết hãy tìm hiểu về nơi mình ở , diều kiện thích hợp dẻ nôui con gì trồng cây gì. xin chúc bạn thành công trên con dường mà bạn chọn.

thank trai ech nghich mua và suzuki nha ! minh o tan trung ne.nếu bạn nói rắn ri voi khó nuôi ở gò công vay ban co thể tìm ra lí do được ko? uh mình biết rắn hổ vện giống giác cao lám vậy bạn co biết một kg la bao nhiêu ko?

Bạn nên nuôi con vật gì mà mới lạ chứ không nên nuôi những con vật đang lên cao trào bạn à. Rắn ráo trâu hiện tại đang ở trên đỉnh cao tròa không biết rồi có giống con nhím không nữa. bạn nên xem xét kỷ rồi hả quyết định đầu tư

Nuôi con gì trên cạn, thì còn làm tầng để đỡ chật, dễ quét dọn.
Nuôi con gì dưới nước, thì phải đào sâu, và thay nước luôn luôn.
Bởi thế, nuôi trên cạn dễ hơn, tăng năng suất trên đơn vị diện tích.
Nuôi dưới nước thì hay bị chết vì ô nhiễm.
Kinh nghiệm tôi nuôi cá: thả thưa, cho ăn ít, cá lớn chậm, không chết.
Thơ Nguyễn Khuyến: Ao Sâu, Nước Cả, khôn Chài Cá.
Ngày nay bà con nuôi rất dày, năng suất cao, nhưng hay mất cả vốn.
*

Đây không phải là vấn đề nuôi con gì mà là hiện tại bác đang có những gì: Vốn, Mặt bằng, kinh nghiệm gì, nhân công nếu bác có được các vấn đề trên thì bác cứ áp dụng vào làm. Bác nên nhớ nuôi con gì cũng phải xem xét kỷ đầu ra đừng làm theo phong trào rồi sẻ ô lấy thất bại vào thân. Lúc trước con nhím cũng vậy bấy giưò thì ôi thôi giá rớt thê thảm

cho mình hỏi bạn trại ếch nghịch mùa nhà ở xã tân thành chỗ nào vậy.Mình ở xã tăng hoà cũng gần lắm cho mình biết chỗ khi nào rãnh đến học hoi

Bài viết có nội dung tương tự
  • nuoi ran ri voi
    • Thread starter 312020304
    • Ngày gửi
  • nuôi rắn ráo trâu
    • Thread starter tung
    • Ngày gửi
  • Định nghĩa đúng về từ "Heo siêu nạc"
    • Thread starter Trường Giang
    • Ngày gửi
  • Thông tin tài liệu chồn nhung đen!
    • Thread starter Bùi văn Mạnh