Bồ câu xoè.

• Thread starter cocacola89
  • Ngày gửi
Mình nuôi 2 cặp BC xoè 1 đen, 1 trắng. Nhưng 1 em mái màu đen bị bẫy chuột của mình giết chết do quên đóng cữa chuồng. Mình để cho cặp trắng đẻ và ấp nở, nuôi con được 5 ngày mình bắt e mái sang cho con trống đen. Hơn 10 ngày sau đẻ và ấp nở. Còn em trống trắng cứ nuôi con 1 mình. Cu thay doi nhu the . Đến hôm nay mình có 2 cặp con rồi. Chuẩn bị chuyển mái. Tội nghiệp cả trống lẫn mái. Nhưng biết làm sao được. Công nhận 2 con trống xoè nuôi con tốt thật đó. Hi. Ai có kinh nghiệm gì hay về bồ câu chia sẻ lên đây. Để mọi người học hỏi thêm nhé. Mình nuôi ít chủ yếu cảnh và BC pháp cho con ăn thôi. K phải kinh doanh....

Kinh nghiệm thì mấy diễn đàn cũng chưa đủ.

Chỉ muốn nhắc nhở bạn về chọn giống, vì
bạn đang vào cảnh bí giống, rất dễ xảy ra
đồng huyết. Có người cho rằng bồ câu đồng
huyết không xấu. Thế nhưng khoa gien di
truyền thì không nói như vậy. Riêng những
nhà nuôi bồ câu đua thì họ có gia phả từng
con rõ ràng, chứ không để loạn huyết đâu.

minh cung nuoi vai cap bo cau cho con nho an thit, co bo cau phap, bo cau sieu thit mimax, ma sao bo cau mimax de roi lau lam moi de lai, no da no cach day 2 thang roi ma chua de lai, ai biet no bi lam sao chi dum, va them 1 van de ngoai le nua, sao minh go tieng viet len day khong dc, du minh da bat unikey va chuyen sang chu do chu v roi.

BC bạn chắc đang thay lông. Nhưng 2 tháng thì quá dài. Không khéo e nó đã già. Năng suất giảm sút. Còn vụ tiếng việt thì chắc do máy bạn thui.

nó già thì không phải rồi, vì mình mua nó lúc chưa đẻ, nuôi 3 tháng mấy mới đẻ, được 5 6 lứa rồi, mà nó nuôi con tệ quá, mình tính nuôi làm gióng cho lớn con, mà mới đc có 2 cập bồ câu dự bị ah

nó già thì không phải rồi, vì mình mua nó lúc chưa đẻ, nuôi 3 tháng mấy mới đẻ, được 5 6 lứa rồi, mà nó nuôi con tệ quá, mình tính nuôi làm gióng cho lớn con, mà mới đc có 2 cập bồ câu dự bị ah
Cũng có cặp ấp tốt và nuôi con tốt. Còn cặp thì dở tệ. Dở quá thì thịt cho nó lành. Nuôi tốn thức ăn. Nhìn thêm ghét. Mà nhiều khi chỉ 1 con tệ thôi. Ví dụ con trống k chịu ấp hoặc ấp cũng chỉ ấp 1 trứng còn 1 trứng k ấp. Hoăc k chịu cho con ăn. Nói chung theo dõi mà thịt....

Back