bò Italia

• Thread starter imminhthuan
  • Ngày gửi
Mình có tính mua một chú bò về nuôi. người bán nói là đây là giống bò sind lai itali, mình tìm hiểu trên mạng thì không thấy giống bò này. mình có đi xem thì con này có màu sắc lợt quả trứng gà, kem kem. vậy có giống itali lai sind gì ko các bác.

Chắc là Charolais lai sind hay người ta còn gọi là bò Pháp kem. Giống này khung cao, to, mau lớn

Mình có tính mua một chú bò về nuôi. người bán nói là đây là giống bò sind lai itali, mình tìm hiểu trên mạng thì không thấy giống bò này. mình có đi xem thì con này có màu sắc lợt quả trứng gà, kem kem. vậy có giống itali lai sind gì ko các bác.

Đúng như bác ga chan bo nói là bò pháp kem đó bạn. Hiện nay người ta chuộng con này hơn bò cọp-angus vì khung sương to lại phàm ăn mau lớn tỷ lệ sẽ thịt cao nên thương lái khoái mặc dù giá gieo tin hai con này bằng nhau.

để về mình chụp hình cho các pác xem

Chắc là Charolais lai sind hay người ta còn gọi là bò Pháp kem. Giống này khung cao, to, mau lớn
Bß nu«i sinh s¶n
e Hopir với Bò nuôi sinh sản, đang có chửa mang thai có tây giun sán, sán lá gan được ko ạ? xin ae chia xẻ./.

để về mình chụp hình cho các pác xem

Bạn chụp hình không rõ. Con đầ - có sừng là bò mẹ phải không. Con này chắc không phải là pháp con phía trong có khả năng nhưng tỷ lệ lai thắp quá vì còn cụt gù quá to, mặt nó trong già so với hình thể.
Bß nu«i sinh s¶n

e Hopir với Bò nuôi sinh sản, đang có chửa mang thai có tây giun sán, sán lá gan được ko ạ? xin ae chia xẻ./.

Bò đang chữa không nên tẩy sán hay giun bạn à. Đởi nó sanh xong rồi hẳn tẩy cũng không muộn.

Back