Bón phân hưử cơ cho cây xoài cát

Chào bạn
Không biết bạn lấy thông tin từ đâu mà tầm bậy vậy.Tôi không trên 400 cây xoài mà những lúc hiếm phân bò,gà thì cũng bón tạm phân heo thấy vẫn tốt có sao đâu.Quan trọng là phải ủ cho thật hoai mục thôi .Mà người trồng xoài còn thích trái mất màu xanh nữa kìa.Bởi vậy có người khi bao trái còn lót thêm miếng giấy đen cho trái xoài trắng đẹp.

chào bạn mang83
minh mói trồng được mấy cây xoài, chưa có kinh nghiệm chăm sóc, đang bón phân chuồng cho cây, thì có người có thâm
niên về cây trồng,họ bảo khômg nên bón phân heo,vì sẽ làm cho trái xanh, không trắng vì thế làm cho trái không đẹp
nên rất mất giá, bạn có nhiều kinh nghiệm chia sẽ cho mình vói
thành thât Thanhs

chào bạn mang83
minh mói trồng được mấy cây xoài, chưa có kinh nghiệm chăm sóc, đang bón phân chuồng cho cây, thì có người có thâm
niên về cây trồng,họ bảo khômg nên bón phân heo,vì sẽ làm cho trái xanh, không trắng vì thế làm cho trái không đẹp
nên rất mất giá, bạn có nhiều kinh nghiệm chia sẽ cho mình vói
thành thât Thanhs
Chào bạn
Như đã nói trên thực tế tôi đã bón xoài Hoà Lộc bằng phân heo mà trái vẫn trắng đẹp.Quan trọng là bạn cần bao trái bằng loại bao càng ngăn ánh nắng đi qua càng tốt. Chẳng hạn như bao bằng giấy báo sẽ đẹp hơn các loại bao trái may sẵn( chỉ tội không đủ công để thực hiện). Mà vùng đất cát Cam Ranh của bạn cho màu xoài rất đẹp đó.

Back