bột vỏ rứng??

• Thread starter betoan
  • Ngày gửi
mình làm bột vỏ trứng thế này có đúng không các bác :
thu gom vỏ trứng --> rữa sạch (cần không?)--> phơi nắng --> sao lên cho vàng (cần không?)---> nghiền mịn --> gà ăn. trộn với thức ăn liên tục hàng ngày được không vạy? thanks

Bạn đâu cần thiết phải làm như vậy cho cực khổ và kg an toàn cho gà, tôi có cách sau bạn tham khảo nhé!
1: Ra quầy thuốc thú y mua bột canxi về bổ sung vào thức ăn.
2: Cứ 1/2 tháng mua lấy 2 kg sò huyết hoặc ngêu, sò đá... mua thêm lít rượu rủ bạn tới chơi vừa dc ăn hải sản lại tận dụng vỏ xay ra cho gà, đôi khi bạn của bạn lại tưởng mình tốt với nó có khi nó lại cho mượn tiền kg chừng:D. hoặc ra mấy quán nhậu hải sản mà xin vỏ ốc... có mà đầy...

Last edited by a moderator:
đau đầu cái là chưa tìm được cái máy nghiền vỏ sò cua cho hộ gia đình công suất thấp như bạn nói, mà đi đặt làm thì giá lại cao quá. minh có thuốc remix nhưng thấy thành phần cãnii thấp quá. ở nhà thuốc có bán chuyên 1 loại canxi không bạn mình quên không hỏi thử

đau đầu cái là chưa tìm được cái máy nghiền vỏ sò cua cho hộ gia đình công suất thấp như bạn nói, mà đi đặt làm thì giá lại cao quá. minh có thuốc remix nhưng thấy thành phần cãnii thấp quá. ở nhà thuốc có bán chuyên 1 loại canxi không bạn mình quên không hỏi thử

Bạn thử mua loại bột bả tường về cho gà ăn là xong cần gì phải cầu kì cho mệt . Thành phần của nó là caco3 . Mua bột đó về trộn vào thức ăn là gà nhà bạn thừa canxi ::p

Back