Bức xúc - LÀm sao cho chó hết ị bậy đây :(

banmatchodat

Nghiệp dư
Thiên hạ vẫn luôn chửi bọn bắt trộm chó như chửi chó, nhưng trong trường hợp này thì khác đó!
Nhờ bọn nó đến bắt, "Được anh, được ả, được cả đôi đàng", bạn chịu khó cung cấp thông tin hay hổ trợ gì đó, nếu cần thì trả thêm tiền và kèm theo lòng biết ơn sâu sắc nữa là ... Xong.

skaterboi

Chính hiệu
Thiên hạ vẫn luôn chửi bọn bắt trộm chó như chửi chó, nhưng trong trường hợp này thì khác đó!
Nhờ bọn nó đến bắt, "Được anh, được ả, được cả đôi đàng", bạn chịu khó cung cấp thông tin hay hổ trợ gì đó, nếu cần thì trả thêm tiền và kèm theo lòng biết ơn sâu sắc nữa là ... Xong.
phương án ...vãi nhất trong năm
Quả này lại thành chân rết cho bọn trộm chó nữa
ngon :5^:

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
Sao không đưa vấn đề này ra họp tổ dân phố ? còn công an khu vực nữa...lại còn lực lượng trật tự đô thị.môi sinh môi trường. 1 vấn đề nhỏ nhưng nhiều ban ngành đều có trách nhiệm...gõ cửa nào cũng đúng hết

mà hình như bác chưa có vợ...vợ giải quyết vấn đề này rất gọn: chửi tan nát...và chửi triền miên, đá núi cũng phải sợ đấy
và cuối cùng :
Bác kiếm "cao hổ cốt thứ thật" thoa chỗ nào.. không con chó nào dám lại gần chỗ đó

Nhơ hồi nhỏ con chó của nhà ai đực cái trước xân nhà em, thế là bọn nó dính nhau 2 đầu ko biết chạy bên nào, lấy ná bắng ẳn ẳn xong rồi vác cây ra "chẻ đôi"

9xkhoinghiep

Chuyên nghiệp
Nhơ hồi nhỏ con chó của nhà ai đực cái trước xân nhà em, thế là bọn nó dính nhau 2 đầu ko biết chạy bên nào, lấy ná bắng ẳn ẳn xong rồi vác cây ra "chẻ đôi"
tuổi thơ dữ dội :))

--------

tiếp tay cho pọn trộm cho nữa hả, nhở bị bắt nó khai bác thì sao, hoặc không bị bắc sau này nó quen tay

Last edited:
voãi bác thật, ngày truớc mà em thấy chỉ đuổi nó thôi chứ không chơi "vác gậy trẻ đôi" như bác :)

bjo thì nhaf đó đã chịu xích lại rồi còn không biết nó ị ở đâu nữa miễn sao không trên sân và trước của nhà mình là được :D

Đơn giản thôi .Chó đánh mùi trước khi đi ị .Do đó chúng ta lợi dụng điều này để trị nó không ị trước cửa nhà .
Đầ tiên , quan sát nó thường ị chỗ nào trước nhà bạn và thời gian nó thường ị.
Sau đó ra tiệm tạp hóa mua 20k tiêu xay về canh trước thời gian nó qua ị tầm 20p rãi đều trước sân nhà ( rãi sớm quá mà nó chưa qua thì bay mất mùi hoặc hiệu quả kém)
Trước khi đi nó sẽ đánh hơi và đã lỡ hít vào mớ tiêu cay thì nó sẽ sợ chẳng dám bén mãng qua nhà bạn làm bậy .
Đôi vài kinh nghiệm mong giúp ích được khổ chủ

T

TheDan

Guest
Làm mấy miếng thịt nướng thơm mua lưỡi dao cạo dâu bẻ làm bốn nhé vào trong miếng thịt vứt ra cửa thế nào cũng có hiệu quả.một lưỡi làm dc bốn miếng càng nhiều càng nhậy.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH