Bức xúc - LÀm sao cho chó hết ị bậy đây :(

• Thread starter nothing_ftu
  • Ngày gửi
cả nhà ơi cho em hỏi một cấu thế nhị như thế này

chả là xóm em có 1 hộ nuôi chó, mà nhà đấy thuộc thành phần bựa nhân, suốt ngày cho chó ị lung tung hết cả trước của nhà mỗi nhà đều bị nó ị, nói chugng là nó thích chỗ nào là ị chỗ đấy riêng nhà nó không ị thôi, mà cùng người trong xóm nói nhiều lại mất đoàn kết, em đã góp ý là xích nó lại rồi dắt nó đi vệ sinh cho nó quen nhung cái thành phần vô học đó nói như nước đổ đầu vịt thôi, không chịu làm. thấy nó ị đâu là lấy cái xẻng quẹt quẹt là xong không rủa bằng nước (nó đang bị tiêu chảy ạ) hix

vậy mong cả nhà cho em một lời khuyên ạ .

Nếu dùng biện pháp góp ý ko được thì bác nên bỏ thời gian vài ngày đầu, hể thấy nó bén mặt qua là đáng hoặc lấy đá ném cho vài lần là nó sợ .... lần sau ko giám qua luôn.
Em củng ghét cái dụ này lắm, nhà em thì ko nuôi chó nhưng ngày nào củng có vài bãi trong sân ko biết của em nào....thà giết lầm còn hơn bỏ xót, cứ con nào qua mình củng phang, cuối cùng củng hết....

Rình đánh cho nó 1 lần thật đau là đảm bảo nó không giám bén mảng tới nữa.

chuẩn bị đậu phọng rang , chao môn mới ngon nha. gia vị đầy đủ làm nước mắm thấm, chuối cây bào, vài xị rượu là hết =))

Nếu dùng biện pháp góp ý ko được thì bác nên bỏ thời gian vài ngày đầu, hể thấy nó bén mặt qua là đáng hoặc lấy đá ném cho vài lần là nó sợ .... lần sau ko giám qua luôn.
Em củng ghét cái dụ này lắm, nhà em thì ko nuôi chó nhưng ngày nào củng có vài bãi trong sân ko biết của em nào....thà giết lầm còn hơn bỏ xót, cứ con nào qua mình củng phang, cuối cùng củng hết....

khổ mà nó đểu dã man, ban ngày thì không ị đâu, cú lúc mình đi ngủ là nó qua làm việc thế mới kinh chứ, hôm nó ị ra 1 đống giun móc mọi người không để ý đá tung tóe giun ra sân, tởm kinh , mà phải công nhận nhà đó mặt dầy thật , nói bao nhiêu rồi vânc thế, điên hết cả người, mà đánh nó thì họ nghĩ mình không nể mặt chủ, hix chắc em phải dẫn nó đi vs mất điên thật

Cho nó về với tổ tiên bằng độc dược thôi. Hơi ác (vì con chó không có tội), nhưng biết sao được :bop:

làm vậy thì không nỡ, tại cái nhà kia mà nó chết oan thì em không dám làm đâu,

ngày trước em cũng nuôi một con, nhà đấy cũng nuôi , em tính cẩn thận nên 2 ngày lôi chó ra bắt rận xong tắm táp cẩn thận, dắc nó đi vs tử tể, chó nhà đấy thì cả đời không tắm táp gì mà cũng không được bắt rận nên toàn chơi với cho nhà em, hôm vừa tắm xong nó sang chơi xogn mấy con rận 6 chân màu tím tím đó bò qua chó nhà em đang đậu trên lông thôi, em bảo luôn thế mà "Chó nhà chị làm gì có rận @@"

Rồi nó cugnx ị tự do trong xóm như con bjo cứ đổi cho chó nhà mình @@ điên tiết gửi luôn cún về quê hết cái đổi

mặt lì lăm cái nhà đấy ấy. bjo lại đến con này nữa hix

Nhà đó còn có chút ý thức lấy xẻng, chổi quét qua loa đấy. Chỗ khác chủ chó còn để mặc! Muốn nhà đó xích chó lại kg để nó đi hoang ị bừa thì bắt cóc con chó mang nhốt chỗ khác vài ngày sau mới thả về. Chủ nó xich lại ngay vì sợ mất!

làm vậy thì không nỡ, tại cái nhà kia mà nó chết oan thì em không dám làm đâu,

ngày trước em cũng nuôi một con, nhà đấy cũng nuôi , em tính cẩn thận nên 2 ngày lôi chó ra bắt rận xong tắm táp cẩn thận, dắc nó đi vs tử tể, chó nhà đấy thì cả đời không tắm táp gì mà cũng không được bắt rận nên toàn chơi với cho nhà em, hôm vừa tắm xong nó sang chơi xogn mấy con rận 6 chân màu tím tím đó bò qua chó nhà em đang đậu trên lông thôi, em bảo luôn thế mà "Chó nhà chị làm gì có rận @@"

Rồi nó cugnx ị tự do trong xóm như con bjo cứ đổi cho chó nhà mình @@ điên tiết gửi luôn cún về quê hết cái đổi

mặt lì lăm cái nhà đấy ấy. bjo lại đến con này nữa hix
vậy thì phải chấp nhận sống chung với lũ thôi Bác à. Chủ chó tệ hơn chó thì.....

Thiên hạ vẫn luôn chửi bọn bắt trộm chó như chửi chó, nhưng trong trường hợp này thì khác đó!
Nhờ bọn nó đến bắt, "Được anh, được ả, được cả đôi đàng", bạn chịu khó cung cấp thông tin hay hổ trợ gì đó, nếu cần thì trả thêm tiền và kèm theo lòng biết ơn sâu sắc nữa là ... Xong.

Thiên hạ vẫn luôn chửi bọn bắt trộm chó như chửi chó, nhưng trong trường hợp này thì khác đó!
Nhờ bọn nó đến bắt, "Được anh, được ả, được cả đôi đàng", bạn chịu khó cung cấp thông tin hay hổ trợ gì đó, nếu cần thì trả thêm tiền và kèm theo lòng biết ơn sâu sắc nữa là ... Xong.
phương án ...vãi nhất trong năm
Quả này lại thành chân rết cho bọn trộm chó nữa
ngon :5^:

Sao không đưa vấn đề này ra họp tổ dân phố ? còn công an khu vực nữa...lại còn lực lượng trật tự đô thị.môi sinh môi trường. 1 vấn đề nhỏ nhưng nhiều ban ngành đều có trách nhiệm...gõ cửa nào cũng đúng hết

mà hình như bác chưa có vợ...vợ giải quyết vấn đề này rất gọn: chửi tan nát...và chửi triền miên, đá núi cũng phải sợ đấy
và cuối cùng :
Bác kiếm "cao hổ cốt thứ thật" thoa chỗ nào.. không con chó nào dám lại gần chỗ đó

Nhơ hồi nhỏ con chó của nhà ai đực cái trước xân nhà em, thế là bọn nó dính nhau 2 đầu ko biết chạy bên nào, lấy ná bắng ẳn ẳn xong rồi vác cây ra "chẻ đôi"

Nhơ hồi nhỏ con chó của nhà ai đực cái trước xân nhà em, thế là bọn nó dính nhau 2 đầu ko biết chạy bên nào, lấy ná bắng ẳn ẳn xong rồi vác cây ra "chẻ đôi"

tuổi thơ dữ dội :))

--------

tiếp tay cho pọn trộm cho nữa hả, nhở bị bắt nó khai bác thì sao, hoặc không bị bắc sau này nó quen tay

Last edited by a moderator:

voãi bác thật, ngày truớc mà em thấy chỉ đuổi nó thôi chứ không chơi "vác gậy trẻ đôi" như bác :)

bjo thì nhaf đó đã chịu xích lại rồi còn không biết nó ị ở đâu nữa miễn sao không trên sân và trước của nhà mình là được :D

Đơn giản thôi .Chó đánh mùi trước khi đi ị .Do đó chúng ta lợi dụng điều này để trị nó không ị trước cửa nhà .
Đầ tiên , quan sát nó thường ị chỗ nào trước nhà bạn và thời gian nó thường ị.
Sau đó ra tiệm tạp hóa mua 20k tiêu xay về canh trước thời gian nó qua ị tầm 20p rãi đều trước sân nhà ( rãi sớm quá mà nó chưa qua thì bay mất mùi hoặc hiệu quả kém)
Trước khi đi nó sẽ đánh hơi và đã lỡ hít vào mớ tiêu cay thì nó sẽ sợ chẳng dám bén mãng qua nhà bạn làm bậy .
Đôi vài kinh nghiệm mong giúp ích được khổ chủ

Làm mấy miếng thịt nướng thơm mua lưỡi dao cạo dâu bẻ làm bốn nhé vào trong miếng thịt vứt ra cửa thế nào cũng có hiệu quả.một lưỡi làm dc bốn miếng càng nhiều càng nhậy.

Back