bước đầu chăn nuôi bò

Chào các bác,các anh chị. Hiện e là một sinh viên cơ khí. E kóa dự định mở một trại nuôi bò thịt với số lượng 20con. Vậy mọi người cho e hỏi là vốn đầu tư mìh cần bỏ ra để xây chuồng vs mua 20chú bò là bao nhìu k ạk. chuồng trại mình xây là diện tích bao nhìu, với diện tích tròng cỏ cho 20 chú bò ăn là bao nhìu không ạ.

Last edited:

lekhachoa

http://traibogiong.mov.mn
Thấy bạn viết bài còn dùng viết tắt viết lóng quá thì chưa nên nuôi đâu bạn. Suy nghĩ chín chẳn hơn hãy bắt đầu.

Thấy bạn viết bài còn dùng viết tắt viết lóng quá thì chưa nên nuôi đâu bạn. Suy nghĩ chín chẳn hơn hãy bắt đầu.
Hj nhưng mà em mún nuôi mà anh. Anh không thể giúp e à
[DOUBLEPOST=1441377607][/DOUBLEPOST]V
Với lại tại điên thoại em nóa hay nhảy chử bậy nữa

Last edited:

peter7

Nhà nông nghiệp dư
20 con bò thì cứ trên 300 củ mua bò mấy kí. Nên đặt những topic tiêu đề có vốn bao nhiêu, đất sẵn có bao nhiêu và moi nguoi góp ý nuôi dc bao nhiêu.

Tính sơ sơ cho bạn nhé.... chuồng mỗi con 5m2, trồng cỏ cần 250m2 đất cho một con, tiền mua bò bạn tự hỏi...
Hjhj cảm ơn anh nha.
[DOUBLEPOST=1441454916][/DOUBLEPOST]
20 con bò thì cứ trên 300 củ mua bò mấy kí. Nên đặt những topic tiêu đề có vốn bao nhiêu, đất sẵn có bao nhiêu và moi nguoi góp ý nuôi dc bao nhiêu.
Cảm ơn bạn nha.

Phú© 161

Nhà nông tập sự
Không biết chổ a ở đâu quê e Quảng Ngãi bê tầm 9 - 10 tháng tuổi khoảng 17~20triệu tùy mỗi người nuôi.
[DOUBLEPOST=1441456696,1441456378][/DOUBLEPOST]
Tính sơ sơ cho bạn nhé.... chuồng mỗi con 5m2, trồng cỏ cần 250m2 đất cho một con, tiền mua bò bạn tự hỏi...
E nghĩ nuôi bò thịt thì không cần diệt tích 5m2 cho mỗi con. Nếu nuôi bò sinh sản thì diện tích này thì tốt.

namnongdan

Nhà nông chính hiệu
Càng
Không biết chổ a ở đâu quê e Quảng Ngãi bê tầm 9 - 10 tháng tuổi khoảng 17~20triệu tùy mỗi người nuôi.
[DOUBLEPOST=1441456696,1441456378][/DOUBLEPOST]
E nghĩ nuôi bò thịt thì không cần diệt tích 5m2 cho mỗi con. Nếu nuôi bò sinh sản thì diện tích này thì tốt.
Càng rộng thì càng tốt mà... chủ top có nói đến vấn đề kinh phí đầu tư đâu. tư vấn cho bạn ấy nuôi sống bò mà

Phú© 161

Nhà nông tập sự
Càng

Càng rộng thì càng tốt mà... chủ top có nói đến vấn đề kinh phí đầu tư đâu. tư vấn cho bạn ấy nuôi sống bò mà
Theo e thì tiết kiệm diện tích tương đương với tiết kiệm được kinh phí đầu tư chứ a.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH