Cá biển tươi dùng làm thức ăn cho gà

• Thread starter PugLove79
  • Ngày gửi
Hiện tại nhà e ngày nào cũng có cá biển tươi mà không phải tốn tiền mua,thường thì e hay luộc chính rồi cho gà ăn thấy tụi nó rất là thích ăn,mà không biết có tốt cho gà không,ae nào biết trong cá biển có bao nhiêu % đạm và có thành phần gì có hại cho gà không,e mới nuôi gà lần đầu không biết rõ lắm,e tính là buổi sáng là e cho 150 con gà thả vườn ăn toàn cá biển luộc chính,còn lại các buổi e cho ăn thức ăn pha trộn,các a thấy sao ah,mà cá biển tươi còn cách nào chế biến cho gà ăn nữa không vậy mấy a.

thế là ngon rùi
Độ đạm thì tùy loại cá, tùy vùng biển. Chỉ có cách gửi mấy viện xét nghiệm mới biết đc độ đạm.
Luộc lên là ok rùi, nếu muốn gà ăn đc xương bổ sung canxi thì luộc xong xay nhuyễn ra

thế là ngon rùi
Độ đạm thì tùy loại cá, tùy vùng biển. Chỉ có cách gửi mấy viện xét nghiệm mới biết đc độ đạm.
Luộc lên là ok rùi, nếu muốn gà ăn đc xương bổ sung canxi thì luộc xong xay nhuyễn ra

vậy theo a,e nên cho gà ăn buổi sáng toàn cá hay là mình trộn thêm những thức khác nữa để cho gà ăn 3 bữa hả a,cách nào tốt nhất,mà nên pha trộn cá biển với các loại thực phẩm nào hả a.

Chỉ sợ đạm cao gà rối loạn tiêu hóa thôi
nếu xưa giờ cho ăn mà gà ko tiêu chảy thì cứ cho ăn như cũ, giàu giàu thì ra mua trộn vô cá ít enzym Protezase, giúp gà tiêu hóa tối ưu đạm ^_^

co ca bien free cho ga an thi con gi bang. cho them rau xanh nua cho ga tieu hoa tot la ok.

co ca bien free cho ga an thi con gi bang. cho them rau xanh nua cho ga tieu hoa tot la ok.

tại vì 2 cha con làm ở vựa cá biển ở chợ bình điền nên cá biển ngày nào cũng có 4,5kg,hôm nay mình đã nấu theo kiểu như nấu cám heo vậy đó,bao gồm thực phẩm con cò,cám gạo,bắp xoay,tấm,rau xanh,cá biển nấu cho 1 thao nhôm đủ cho 150con ăn 3 buổi luôn,gà rất thích ăn cho bao nhiêu ăn hết bấy nhiêu,không đủ cho ăn luôn nên ngày mai phải tăng liều lượng lên thêm nữa,con nào con đó bầu diều căng cứng luôn thấy mà mê,hiện giờ gà e đc 25ngày mà được 6 lạng,đang thử cho ăn đúng 1 tháng cân lại coi đc bao nhiêu,tăng cân có bằng cho ăn thực phẩm không.

Đừng ham tốt gà làm chi, quan trọng là lợi nhuận bao nhiêu thui
thức ăn tự phối chắc chắn (chắc chắn luôn) là không bao giờ bằng thức ăn công nghiệp
Nhưng nếu trừ chi phí đi lãi nhiều hơn nuôi bằng thức ăn công nghiệp thì mình cứ thế mà làm ^_^

Còn cám con cò thì không cần nấu đâu. Nấu mấy thứ kia xong trộn với cám con cò rùi cho ăn thui

Anh ơi, em muốn mua cá tạp biển về để nuôi lươn, không biết là giá cả thế nào anh nhỉ? Nguồn cung có ổn định không? có gì anh cho em cái mail báo giá nhé, mail của e là ngocnam1707@gmail.com

Anh ơi, em muốn mua cá tạp biển về để nuôi lươn, không biết là giá cả thế nào anh nhỉ? Nguồn cung có ổn định không? có gì anh cho em cái mail báo giá nhé, mail của e là ngocnam1707@gmail.com

nguồn cung lúc nào cũng có mấy tấn cũng có hết bạn ah,mà bạn mua số lượng bao nhiêu kg,mỗi ngày đều lấy hay sao,mà bạn ở đâu vận chuyển tới đâu hay tới tận chỗ lấy.

Anh ơi, anh cho e xin số điện thoại đc không? Gọi điện dễ nói chuyện hơn. Cảm ơn anh.

vậy theo a,e nên cho gà ăn buổi sáng toàn cá hay là mình trộn thêm những thức khác nữa để cho gà ăn 3 bữa hả a,cách nào tốt nhất,mà nên pha trộn cá biển với các loại thực phẩm nào hả a.
Sáng ăn bắp
Chiều nấu cơm gạo nứt tỉ lệ 15kg gạo + 10kg cá cho ít nước nó sẽ như cơm mình thôi cho thêm rau muống ăn sống nữa là dc
Nuôi 4 năm rồi ok lắm

Mình thì không có nguồn cá tươi, tuy nhiên phối trộn bột cá với cơm gà cũng rất thích mà lại kinh tế

Back