• cá chạch bùn những ai có đam mê thì xin vào hết đây

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 7/9/13

1. linhcodondld Nhà nông nghiệp dư

xin chào mọi người.trong vài năm trở lại đây mặt hàng cá chạch bùn đã trở nên rất là giá trị do nguồn cung tự nhiên rất là khan hiếm do khai thác nhiều.cho nên đã trở thành điểm chú ý của nhiều người đặc biệt là những tỉnh ở miền bắc.những thông tin cách nuôi giá cả đã có rất là nhiều người chia sẻ.và cũng có nhiều cá nhân tổ chức đã thành công trong việc lai tạo nhân giống nuôi thương phẩm.mình đã xem rất nhiều các thông tin trên mạng nhưng chưa đi thực tiễn đc vì một sô lý do(cá nhân).nhưng những thông tin về nuôi thương phẩm thực tế thì như thế nào lợi nhuận chi phí ra sao thì lại có rất ít.mình viết topic này để những ai có niềm đam mê với con cá chạch bùn hoặc đã nuôi thương phẩm thành công thì xin chỉa sẻ kinh nghiệm.ai có hình ảnh cụ thể hoặc video chia sẻ cho mọi người học hỏi thì tốt quá.rất mong nhận đc ý kiến của tất cả mọi người!xin cám ơn!

Đang tải...
    2. mohinh_hieuqua

mohinh_hieuqua Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      fsfsfs
      mình cũng muốn học hỏi up up up up cho anh em thật lòng chia sẽ

3. sohardtolive

sohardtolive Moderator

Nghề nghiệp:
      Tự do
      ủn lên cho ai có thông tin gì mới. 1 hướng đi mới

4. namnongdan

namnongdan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Cái bạn muốn thật lòng AE chúng tôi cũng đang muốn. Nhưng khổ nỗi chỉ có 1 vài người biết( trại giống) thì họ nhất quyết không nói. Vậy bạn đã hiểu rồi phải không. Vì nếu thành công mỹ mãn chắc bạn đã thấy báo đăng tin đồn đầy trên mạng. Vậy ai cũng sẽ đặt một câu hỏi lớn ???? Ai bán giống??. Ai đã nuôi ???. Ai đã thành công??. Họ ở đâu?? . Và chúng tôi cũng đang chờ họ lên tiếng từng ngày.

1 person likes this.
    5. linhcodondld

linhcodondld Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      haizz.muốn nuôi mà khổ cái kinh nghiệm kỹ thuật =0 ko biết hỏi ai nữa.

6. namnongdan

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Bạn ah . Như thế là cũng tốt hơn chúng tôi năm ngoái nhiều rồi. năm ngoái chúng tôi ko có một chút thông tin nào luôn( tất cả các nguồn) nên mới thất bại và cảnh báo cho mọi người như bạn biết .
      và nếu thực sụ có triển vọng thị họ ( trại giống) có chịu ngôi yên không hay tiếp tục quảng cáo cho san phẩm của mình ??????. và nếu nuôi thành công mỹ mãn thì bây giờ phải có nhiều người nuôi lắm rồi trong đó có chúng tôi. Tại sao lại chưa được như vậy, đó vẫn là 1 câu hỏi lớn ??????

7. linhcodondld

Nghề nghiệp:
      nong dan
      e ở tận trong miền nam cơ.trong này e đã tìm hiểu rồi mà ko có chỗ nào ng ta bán cá chạch giống cả.mà e có xem và tìm hiểu thì thấy có 1 số địa chỉ nhưng ở tận ngoài bắc.cho nên nếu có muốn nuôi thì cũng không thể có cách nào mà mang vào trong này đc.em thấy a cũng có nhiều kiến thức về con này.a có cách nào chỉ cho e để có thể cho cá sinh sản nhân tạo đc ko.nếu có xin a tư vấn giúp em.

8. namnongdan

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Bạn có niềm đam mê thế là có vốn quý rồi. Trong Nam năm ngoái cũng có 3 người 1 HCM, 1 Cần thơ, 1 Nữa ở phía trong đó có lấy giông ở ngoài này vào ươm thử xong thấy mất hút ..........con mẹ hàng Lươn ( Ngoài Bắc hay nói đùa vậy) Vì vận chuyển xa chết hết ko có kết quả nên bỏ. Còn về vấn đề sinh sản cái này mong bạn hiểu cho là trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy ko bằng 1 thực tế . Và như chúng tôi có KN, nền tảng mà còn đang ngắc ngoải, còn bạn giờ mới xuất phát liệu có dài sức để theo không ????. chi bằng hãy chờ ae chúng tôi nghiên cứu hoàn thiện , nếu đạt sẽ chuyển giao cho bạn có tính phí có tốt hơn không ????. Trong đó ấm áp hãy nuôi lươn đi bạn ạ

9. linhcodondld

Nghề nghiệp:
      nong dan
      bây giờ ngoài đó đã sinh sản nhân tạo đc nhiều chưa a ơi.thật sự là em muốn nuôi con này lắm.nếu a có kinh nghiệm với con này rồi thì xin chia sẻ cho em.nếu thành công thì chi phí hết bao nhiêu em xin chịu hết

10. namnongdan

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Hy vọng TG tới có KQ tốt đẹp bạn aj. Vì bản thân chúng tôi cũng không từ bỏ nó bởi một điều đơn giản .....nó rất tiềm năng.

11. vu_tuan

vu_tuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      em nghĩ ở đâu đó có người họ làm được tự cung tự cấp cho họ thôi VA có khi nếu họ làm được chưa chắc họ nói vì sợ lại như chồn bác a.