cá chép chết ! giúp em với !!!

• Thread starter ngokhactung
  • Ngày gửi
chào các bác. tình hình là em có thả nuôi 1 ao cá chép hương. khoảng 20 ngày đầu cá phát triển rất tốt. nhưng sang đến ngày thứ 22 cá trong ao có hiện tượng chết rải rác và ngày càng nhiều.
cụ thể là trước đó 1 hôm thời tiết chuyển từ ấm sang lạnh đài báo có không khí lạnh. ao của em nằm ngay gần sông. có hệ thống cống thay nước liên tục mỗi ngày có thể thay 25% nước trong ao. nước ao trong không có hiện tượng đặc nước thế mà cá vẫn chết. về chế độ cho ăn thì em có nuôi 300 vịt đẻ và cho ăn thêm bột cá với lượng vừa phải. gần nhà em co 2 ao nuôi cùng thời điểm cá vẫn khỏe. trong đó 1 ao cá để đói nhỏ con hơn cá nhà em, còn 1 ao thì cá phát triển khá nhanh lớn gấp rưỡi cá nhà em. em kô rõ nguyên nhân vì sao ca lai chết tìm mọi cách khắc phục mà không được. chân đất ao nhà em la đất pha cát.
---------------
bo xung them la ao cua em co dien tich khoang 2500m2.

Last edited by a moderator:
Bạn nuôi cá ở vùng nào,bạn nên cho ăn ít lại để sử lý ao cho tốt,cá của bạn khi chết có hiện tượng gì kg,bạn nên cho biết cụ thể hơn.

nhà mình cũng có 1 hồ nuôi cá chép (cỡ chục con), loại cá chép thường thôi ấy
nuôi mấy năm nay không sao , tự dưng từ hôm đưa ông táo về trời tới giờ, bị chết hết 4 con
có lẽ do thời tiết thay đổi sao đó

Có lẽ mấy con chép của aloi cõng mấy ông táo ăn vụng mập quá nên không đủ sức & chết thôi àh...kaka
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Có thể do thời tiết thay đổi + chất lượng nước trong ao không tốt, có mâm bệnh sẽ làm cho cá rất dễ chết.

xin chia se vơi bạn : con cá của bạn chảng phải la do thời tiêt hay bệnh tật gi kar đơn giản là cá của ban chêt do bộ thực .ca ép chưa có kỹ thuật đa vận chuyển . < hoăc là ép cá quá lâu > bạn cứ mổ thử ra thì biêt ruột đỏ vỡ ruôt. nói đơn giản vậy nhé có gì bạn liên hê 0984 107 123 mình xe chỉ giao bạn chut kinh nghiêm về con cá chép

nhà mình cũng có 1 hồ nuôi cá chép (cỡ chục con), loại cá chép thường thôi ấy
nuôi mấy năm nay không sao , tự dưng từ hôm đưa ông táo về trời tới giờ, bị chết hết 4 con
có lẽ do thời tiết thay đổi sao đó
bác nói làm em nhớ lại năm ngoái cũng đúng dịp đưa ông táo 23 con cá chép em nuôi dc 4kg cũng theo ổng đi luôn mà ôm trước nó vẫn khoẻ bình thường mới lạ.:blink:

do vit do ban ak. phan va long cua no lam dong lai lop bun duoi day ao.khj mua to se lam cho lop bun bi khuay len va lam cho ca chet do, ban thay nuoc thu sem.

chào các bác. tình hình là em có thả nuôi 1 ao cá chép hương. khoảng 20 ngày đầu cá phát triển rất tốt. nhưng sang đến ngày thứ 22 cá trong ao có hiện tượng chết rải rác và ngày càng nhiều.
cụ thể là trước đó 1 hôm thời tiết chuyển từ ấm sang lạnh đài báo có không khí lạnh. ao của em nằm ngay gần sông. có hệ thống cống thay nước liên tục mỗi ngày có thể thay 25% nước trong ao. nước ao trong không có hiện tượng đặc nước thế mà cá vẫn chết. về chế độ cho ăn thì em có nuôi 300 vịt đẻ và cho ăn thêm bột cá với lượng vừa phải. gần nhà em co 2 ao nuôi cùng thời điểm cá vẫn khỏe. trong đó 1 ao cá để đói nhỏ con hơn cá nhà em, còn 1 ao thì cá phát triển khá nhanh lớn gấp rưỡi cá nhà em. em kô rõ nguyên nhân vì sao ca lai chết tìm mọi cách khắc phục mà không được. chân đất ao nhà em la đất pha cát.
---------------
bo xung them la ao cua em co dien tich khoang 2500m2.
Áo nhà bạn đó bị dính phân vịt rồi.ngăn ngừa nên đưa vịt lên bờ, đừng động suphat lượng 300g/1000m2 hòa nước tạt đều khắp ao vào buổi chiều mát, cách 24h sau đừng chê phẩm vi sinh cây xuống là ổn

Back