Cà Cuống

• Thread starter hoang manh cuong
  • Ngày gửi
có anh chị nào nuôi cà cuống chưa? vì là loài cuồng sát nên khó nuôi, hiện nay em đang suy nghĩ cách nuôi như thế nào mà chúng ko tàn sát nhau. anh chị giúp em suy nghĩ đc ko ạ!

Tôi cũng có nuôi , sống rất nhiều, đẻ trứng nở cũng nhiều. Nhưng thế hệ sau nó cứ mãi thanh toán nhau. Tôi đang tìm cách khắc phục, thì một hôm bơm nước vào hồ bỏ quên, nước tràn hồ, con lớn bay đi mất, con nhỏ chiu nhỉu cũng mất. Thế là nghĩ nuôi từ đó. Kết thúc chỉ biết được lúc mua con bố mẹ về, nuôi sống tốt, đẻ trứng và nở con tốt. Còn phần sau và kết cuộc thì không biết. Vì tôi nghĩ ngang từ lúc bơm nước bỏ quên tràn hồ.

Nuôi được hay không ở miền Bắc thì tôi không biết, vì tôi là dân Nam. Nhưng con cà cuống tiêu thụ mạnh ở miền Bắc ( chỉ 1 vài địa phương thôi). Hai miền Nam , Bắc có cái thích khác nhau. Ở miền Nam thì thích ăn con cà cuống cái, còn miền Bắc thì cần túi hương và hương vị của con đực.

con này nuôi chủ yếu lấy túi hương hay còn gọi là túi dầu giá trị cực cao chỉ con đực mới có hiện nay ở từ sơn bắc ninh người ta đang nuôi ở hải phòng trước tôi cũng biết vài người nuôi thú nhưng ko thành công ,nghe nói khó nuôi lắm,

Nuôi được hay không ở miền Bắc thì tôi không biết, vì tôi là dân Nam. Nhưng con cà cuống tiêu thụ mạnh ở miền Bắc ( chỉ 1 vài địa phương thôi). Hai miền Nam , Bắc có cái thích khác nhau. Ở miền Nam thì thích ăn con cà cuống cái, còn miền Bắc thì cần túi hương và hương vị của con đực.
Anh ơi cho hỏi anh mua con giong dau vay chỉ em nha em di mua 1 vài con về nghiên cứu thử

Back