Cá lóc chết không rõ nguyên nhân

• Thread starter tanmeo87
  • Ngày gửi
Tình hình là ao nuôi cá lóc đen nhà mình một ngày chết từ 3 đến 4 con mà ko rõ nguyên nhân,em vớt lên thì thấy bình thường ko có triệu trứng gì,đã vẫy thuốc sát trùng,bổ sung các vitamin C,men tiêu hóa rồi.Kính mong các bác các ac trong diễn đàn giúp đỡ

Người còn chết bất tử nữa chứ đừng nói gì cá? 1 ngày 3-4 con coi như là hao hụt đi, nhưng chú ý tìm phương án nào mà cá chết vớt ra liền đừng để nó thúi hư nước kéo theo đi bụi nguyên bầy luôn đó. 1 con cá chết trong môi trường nước nguy hại nhiều lắm đó!!!

Người còn chết bất tử nữa chứ đừng nói gì cá? 1 ngày 3-4 con coi như là hao hụt đi, nhưng chú ý tìm phương án nào mà cá chết vớt ra liền đừng để nó thúi hư nước kéo theo đi bụi nguyên bầy luôn đó. 1 con cá chết trong môi trường nước nguy hại nhiều lắm đó!!!
Thank bạn,mình cũng đang vớt thương xuyên

khi bạn đặc câu hỏi cố gắng nêu nhiều chi tiết một chút . cá bạn hao hụt như vậy trong giai đoạn nào ? chứ nuôi số lượng và mật độ dầy chuyện chết dăm ba con không rỏ nguyên nhân là chuyện bình thường thôi.thậm chí sau khi cho ăn cá chết vì no.
hôm nay cá thế nào rồi ?

anh nuôi số lượng nhiều không , nhiều thì chuyện đó là bình thường anh , nhà em cũng gặp thường anh khoang 10 con trở lên mới có chuyện

Nuôi cá lóc do tập tính ăn mồi hung dữ cái gì vừa miệng nó là mồi nên nếu không có phương án phân cỡ, chia đàn hiệu quả thì chuyện con lớn nuốt con bé cũng là 1 nguyên nhân gây hao hụt cao, nhớ chú ý kỹ điều đó nha tại vì cũng có 1 chiến hữu đầu tư nuôi xong cuối cùng thu hoạch chẳng được bao nhiêu====> phá sản.

Back