cả nhà ơi ,dê nó ho cành cành luôn cứu với !

• Thread starter chanhet
  • Ngày gửi
cả nhà ơi ,dê nó ho cành cành luôn cứu với ! thiệt tình khổ quá ace ơi ! mình phải dùng thuốc gì đây cho mau hết chứ như vậy khỏi ngủ với nó luôn mong các cao nhân giúp với !
thanks !

Dùng thuốc của xà lỏn.. là đúng rồi.
Nhưng phải vệ sinh chuồng trại, chuồng phải khô, thoáng, ấm ấp . Nếu chuồng ẩm thấp mưa dột, gió lừa , có Hoa Đà cũng không trị hết được

Dê bạn có ăn uống bình thường ko?
Nếu nặng thì dùng KS tylocin, điều trị 3 ngày liên tục...kết hợp tăng đề kháng bằng gluco, ade, C...
Nhẹ, hoặc đang mang thai thì có thể dùng 1 trong 2 cách dùng ks tự nhiên, rất hiệu nghiệm:
- Dùng vài tép tỏi giã nhuyễn vắt lấy nước nhỏ vào miệng và mũi
- Hoặc dùng củ gừng tươi, nướng lên, giã nhuyễn, pha 1 chút rĩ mật hoặc đường, muối, ít nước nóng cho gừng tan ra...rồi để nguội hòa vào nước uống hàng ngày hoặc có thể đổ chung hết vào 1 nồi nước đun sôi để nguội rồi cho uống đến khi lành hẵn,
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG
Nếu ko hiểu có thể alo cho mình 24/24

trước khi dùng kháng sinh điều trị
tôi có lời khuyên như sau
tiến hành chích những con ho
bằng ivemec tin han mectin, liều hướng dẩn bb
có thể là nhiễm giun xoan đường hô hấp
kiểm tra thân nhiệt

(vitami A, D, E)
Là thuốc bổ , dùng bồi dưỡng cho con vật, chứ không phải thuốc trị

vì phải di chuyển quãng dường hơi dài khoảng 400km nên lớp nào ho , nhải ,mũi tiêu chảy luôn chớ chống mặt luôn

cả nhà ơi ,dê nó ho cành cành luôn cứu với ! thiệt tình khổ quá ace ơi ! mình phải dùng thuốc gì đây cho mau hết chứ như vậy khỏi ngủ với nó luôn mong các cao nhân giúp với !
thanks !
chích AZIZ FLOR BẠN NHÉ

Back