các anh cho e hỏi????

• Thread starter phungminhphung05111991
  • Ngày gửi
Hiện e có nuôi khoảng 10 gà mái đẻ, 20 gà giò ( khoảng 1kg, đo đàn gà mái kia đẻ ra). Hiện nay đàn gà mái của em đang ấp( khoảng 100 trứng0 và có con đã nở( nở khoảng 20 con gà con). e có chút vấn đề mong mấy anh chỉ giúp:
1. do gà mái của em 1 con ấp khoảng 20 trứng nên nở khoảng 15 con thui, e đinh mua thêm mỗi đàn 10 con gà con Minh Dư nữa thả cùng luôn. e nhốt gà mẹ trong bội cho gà con chạy ngoài khi nào lạnh vào cho gà mẹ úm. Khoảng 3 tuần em tách mẹ nuôi riêng và cho gà con ra chuồng. Như vậy có được không??
2. Gà em vẫn bình thường, ăn uống, đi lại bình thường( đàn gà giò 20 con) nhưng đi phân sáp màu nâu liên tục. e có chích THT nhưng vẫn không hết. mấy anh chỉ giúp có cách nào để giúp nó hết giúp em?

1 - khi cho gà con hốt ngoài chợ về thì thả vào ổ lúc ban đêm - lấy cái thúng úp kín lại - nếu gà mẹ ( gà nòi ) nó thấy - là nó phân biệt được - nó xử đẹp những con ko phải con của nó
Cho nó tự do - tự sinh tự diệt - gà con khỏe mạnh hơn nhiều - 1 gà mẹ 30 gà con là chuyện bình thường

2 - Dùng lá cây quét cức gà sáp ( càng nhiều càng tốt ) - phơi khô hoặc sấy khô - sao thủy thổ - sắc 3 chén còn lại 8 phân - ngửi thấy ko còn mùi cức gà sáp nữa thì đem nước này cho gà uống - xong

2 - Dùng lá cây quét cức gà sáp ( càng nhiều càng tốt ) - phơi khô hoặc sấy khô - sao thủy thổ - sắc 3 chén còn lại 8 phân - ngửi thấy ko còn mùi cức gà sáp nữa thì đem nước này cho gà uống - xong

Cái này lần đầu tiên tôi thấy ... :D

1 -

Cái này bá đạo quá ta

bước 1 hình như là bạn làm sai quy trình rồi bạn nên nhốt gà con lại khoảng 2 ngày chiều tầm 4h rưởi. bạn thả gà con ra nếu thấy gà con bay nhảy khỏe mạnh thì bạn nhỏ vacxin mắt mủi và cho uống 3giọt tổng cộng mỗi con 7 giot mắt mũi và uống,sáng hôm sau nhốt lại tiếp khoảng 10 ngày,chuồng nhốt 4tất vuông bạn nhốt 10con trong thời gian nhốt cho uống nước sạch đừng để gà con đi phân vào nước uống,nước uống bạn pha gối bột úm gà con cho uống liên tục trong thời gian nhốt tối bạn cho gà mẹ úm bình thường theo dỏi gà con có bị xỗ mủi chướng dìu j k nếu xỗ mủi thì mua thuốt xổ mủi nhỏ tiếp chướng diều thì mua gói rũ cánh chướng diều trộn thức ăn cho ăn.thường thì xổ mủi chứ ít gập chướng diều.thức ăn thì bạn trộn bột úm với tăng đề kháng bán ngoài thú y cho ăn suốt đến khi gà con 1tháng tuổi.sau 10 ngày nhốt tách mẹ bạn thả gà ra đến khi gà 35 ngày bạn nhốt gà lại trộn gói rũ cánh chướng diều cho gà ăn 2ngày nửa,chọn gà khỏe thả tiếp ra cho ăn tự do gà yếu ủ rũ bạn nhốt lại cho ăn thức ăn trộn rũ cánh tiếp một tuần nửa.còn về phần gà đi phân màu nâu nếu đoán k lầm thì bạb đang cho gà con ăn thức ăn công nghiệp ban đổi lai cho gà ăn tấm gạo hay tấm lức gj củng được bảo đãm đi phân đẹp ngay,tấm gạo hay tấm lức bạn củng trộn thuốt công thức như trên.về liều lượng trộn bạn coi trong hướng dẫn sử dụng,trôn cứng tay hơn chúc cũng được.chúc bạn thành công.

1. Nuôi gà đẻ trứng nên nhốt hoàn toàn + gà trống, 9 mái 1 trống. Trứng đẻ ra mang ấp bằng lò. gom vài chục con úm bằng điện
2. Dùng thuốc trị cầu trùng có thành phần Toltrazuril hoặc Diclazuril 3 ngày nghỉ 2 ngày rồi dùng tiếp 3 ngày sẽ hết. Vệ sinh khử trùng khu vực chăn nuôi

bài thuốc cổ truyền ak bác :D

Back